Những hoàn cảnh khó khăn cần sự giúp đỡ của cộng đồng !!!

hns

Em có tí việc nên không online tiếp, bác Quỳnh vào cập nhật thêm thông tin lên trang 1 giúp em nhé
Thanks

dangnhuquynh

Ðề: Những hoàn cảnh khó khăn cần sự giúp đỡ của cộng đồng !!!

Em nhờ anh chị em diễn đàn đính phần link của topic này xuống chữ ký của mình với ạ. Một sự sẻ chia hết sức ý nghĩa ạ.... Chân thành cảm ơn

minhtuantkh

Em bận quá giờ mới xem bài.
Em nghĩ chỉ chừng mấy AE thành viên tự kêu gọi thì sẽ khó khăn để có một khoản tương đối share cho hai bé này bác Quỳnh và bác Hiền ạ. Chuyện này ám ảnh mãi, nếu không làm tới nơi tới chốn chắc em sẽ cảm thấy như bị mắc nợ với GĐ 2 em này quá. Sáng nay cha mẹ chúng nhìn tụi em như những vị cứu tinh vậy, rõ khổ! Em cũng cẩn thận chỉ nói nhân tiện ghé thăm thôi chứ không hứa hẹn gì cả. Đã vậy cái cảnh vừa hài vừa tội nghiệp, do không chuẩn bị trước nên bác Hiền nói chuyện với họ một lúc chắc cầm lòng không đặng bác vét túi rồi cuộn tiền lại dấm dúi cho họ chắc em chẳng bao giờ quên.

Như bác Hiền báo cáo cũng khá chi tiết đầy đủ, em bổ xung thêm chút về 2 em nhỏ này. Cậu bé người dân tộc Ê Đê bị điện giật đã qua cơn nguy kịck, hiện đang trong giai đoạn phục hồi trí nhớ do chấn thương não còn các vết thương bị bỏng cũng đang lên da non. Còn bé trai (11 tuổi mà trông như chân của đứa trẻ 1-2 tuổi ) bị bướu máu tạo khối u trên người trông rất tội, vẫn còn phải chờ xét nghiệm và hội chẩn để phẫu thuật bỏ khối u rồi cắt ghép chỗ da hoại tử. Hoàn cảnh của 2 GĐ này thực sự ...thê thảm ( có thể nói như vậy).

Cũng biết nếu AE mình làm tốt 2 chương trình kế tiếp này thì cũng chỉ là hỗ trợ phần nào và mang tính động viên an ủi là chính. Mà đây chỉ là 2 ca tụi em đã được gặp tiếp xúc trực tiếp chứ còn theo thông tin em được biết còn có những trường hợp nguy cấp hơn nữa còn đang trong phòng cách ly hoặc BV đã chán quá trả về nhà rồi.
Thôi thì như bác Quỳnh và bác Hiền cũng đã kêu gọi, của ít lòng nhiều quan trọng là tinh thần tương thân tương ái...thà không biết thì thôi chứ biết rồi không thể tặc lưỡi nhắm mắt bỏ qua được.

Rất mong và hy vọng sớm sẽ có thêm nhiều cánh tay nhân ái của ACE trong diễn đàn, hoặc bạn bè của mọi người qua các kênh xã hội khác ủng hộ giúp đỡ 2 em bé đã đề cập ở trên.
Cảm ơn tất cả mọi người đã đọc topic này, không nhất thiết phải có tiền đóng góp mới là ủng hộ. Các bác có thể share giúp thông tin về 2 cháu bé này cho bạn bè và người thân nhé.
Trân trọng tấm lòng của các bác!

P/s: Riêng em trước mắt với 2 ca này em xin góp 1 triệu (đợt này sẽ đợi Thanh đi cùng rồi đưa), sau đó em sẽ nghĩ tiếp những cách khác để có thêm chút nào hay chút ấy.
Có lẽ bác Quỳnh và bác Hiền đầu tàu nên bàn với ACE bạn bè chốt thời gian hạn cuối cho chương trình này để chúng ta có mốc mà chạy nước rút là vừa.

hns

Vâng , thật sự sáng nay khi đi chỉ nghĩ rằng mình đi tiền trạm để về kêu gọi anh em giúp đở, một tay thì chẵng làm nên việc gì cả, nhưng khi thấy và nghe về hoàn cảnh của họ xong thật lòng cầm lòng không đặng, em đã gởi chút quà ngay lúc đó vì thật sự không chịu nổi, rất mong anh chị em hdvietnam của ít lòng nhiều cùng chung tay góp sức giúp 2 cháu vượt qua được giai đoạn khó khăn này, như bác Tuấn đã nói : anh chị em vui lòng share thông tin về 2 cháu bé này cho bạn bè mình để nhiều người được biết đến, qua đó cơ hội được các mạnh thường quân khác quan tâm đến sẽ cao hơn
Rất mong nhận được sự ủng hộ từ anh chị em
Xin cảm ơn

ngocthanh8106

Vừa nhận dc 500.000vnd của bác davidhand chuyển khoản ủng hộ các bé! Thay mặt các bé cảm ơn tấm lòng của bác!!

xitrum8x

Active Member
Sau này, cứ mỗi một trường hợp cần giúp đỡ lão HNS giúp giùm phần của em như trường hợp bé Hy nhé, e lu bu quá nhiều khi ko theo dõi topic, thanks lão !!!!

davidhand

Moderator
Cảm ơn bác Hiền đã thông tin cho HDVT về chương trình từ thiện này, e cũng chỉ vừa mới biết tin qua bác Hiền thôi ạ nên cá nhân e cũng xin có chút ít để giúp đỡ các cháu. Vì điều kiện ở xa lại đang đi làm nên ko cùng các anh chị tới thăm các cháu được, vậy xin nhờ các anh chị ở trên đó thu xếp giúp với ạ.
E vừa chuyển tiền vào TK VCB của Ngọc Thanh rồi.
Cảm ơn các anh chị nhiều!

ngocthanh8106

Re: Trường hợp cháu Lê Nguyễn Cao Trực 11 tuổi , bệnh Bứu Máu

Bé trai người dân tộc bị phỏng điện và các trường hợp khác
1. duongdinhlai: 500.000vnd
2. NamBacvn: 500.000vnd
3.Caigai:500.000vnd
4.explorer:1.000.000vnd
5.HenikenOnly:1.000.000vnd
6. Davidhand: 500.000vnd
.......................
CHỜ ĐỢI VÀ CẬP NHẬT LIÊN TỤC CÁC TẤM LÒNG HẢO TÂM CỦA CÁC BÁC!

pterpm

Well-Known Member
...............................................

Chỉnh sửa lần cuối:

minhtuantkh

Cảm ơn bác Hiền đã thông tin cho HDVT về chương trình từ thiện này, e cũng chỉ vừa mới biết tin qua bác Hiền thôi ạ nên cá nhân e cũng xin có chút ít để giúp đỡ các cháu. Vì điều kiện ở xa lại đang đi làm nên ko cùng các anh chị tới thăm các cháu được, vậy xin nhờ các anh chị ở trên đó thu xếp giúp với ạ.
E vừa chuyển tiền vào TK VCB của Ngọc Thanh rồi.
Cảm ơn các anh chị nhiều!

Tuyệt lắm! Cảm ơn bác Khôi nhiều!
Tối qua sau khi mình đưa thông tin lên FB (http://www.facebook.com/vu.tuan.566148) đã có thêm một người em tại FB ( http://www.facebook.com/oanh.cao.5209?fref=pb&hc_location=friends_tab ) nhờ mình chuyển giúp 500.000.
Như vậy ở phía mình hiện đang tạm có 1.500.000 đ.

ngocthanh8106

Vừa nhận dc
_500.000vnd: của 2 Sếp Bình và Huy của em, ủng hộ các bé! Cảm ơn các anh nhiều!
_1.000.000vnd của bác dangnhuquynh( Quỳnh Béo) gửi tặng các bẻ! cảm ơn anh nhiều lắm!

dangnhuquynh

Ðề: Những hoàn cảnh khó khăn cần sự giúp đỡ của cộng đồng !!!

Cả nhà cùng chung tay góp sức nhé. Em ủng hộ thêm 2 bé của Chương trình #2 và #3: 1.000.000vnđ nữa ạ. Đã chuyển vào tài khoản của Ngọc Thanh...=P~=P~=P~ Anh chị em cùng tham gia nào....L-)L-)L-)L-)L-)L-)=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

pterpm

Well-Known Member
Bác Quỳnh ơi, mình mới chuyển khoản bằng Paypal cho bác rồi đó, hy vọng với chút quà mọn cho các cháu, xin bác đừng chê bai
Thân

dangnhuquynh

Ðề: Re: Những hoàn cảnh khó khăn cần sự giúp đỡ của cộng đồng !!!

Bác Quỳnh ơi, mình mới chuyển khoản bằng Paypal cho bác rồi đó, hy vọng với chút quà mọn cho các cháu, xin bác đừng chê bai
Thân

Không ạ, bác yên tâm. Ủng hộ dù nhiều hay ít không quan trọng. Quan trọng là tấm lòng bác ạ..... Cảm ơn bác nhiều. bác giúp em chia sẻ thông tin này và thông tin trên face giúp tụi em với nhé.......

ngocthanh8106

Tình hình đến thời điểm này

Danh sách ủng hộ 2 Bé trai đến thời điểm hiện tại

1. Duongdinhlai: 500.000vnđ
2. NamBacvn: 500.000vnđ
3. Caigai: 500.000vnđ
4. Explorer: 1.000.000vnđ
5. HenikenOnly: 1.000.000vnđ
6. Davidhand: 500.000vnđ (Thành viên HD Vũng Tàu)
7. Minhtuantkh: 1.000.000vnđ
8. Oanh.Cao: 500.000vnđ (Bạn anh minhtuankh)
9. Dangnhuquynh: 1.000.000vnđ (Ủng hộ thêm riêng 2 bé)
10. Mr Bình + Mr Huy: 500.000vnd(Bạn bé Cọp)
11.pterpm: (bác Quỳnh ck ngược về cho Cọp cập nhật đi ạ_cảm ơn bác)

Caigai

Ðề: Re: Những hoàn cảnh khó khăn cần sự giúp đỡ của cộng đồng !!!

Em bận quá giờ mới xem bài.
... nếu không làm tới nơi tới chốn chắc em sẽ cảm thấy như bị mắc nợ với GĐ 2 em này quá. ...

... Còn bé trai (11 tuổi mà trông như chân của đứa trẻ 1-2 tuổi ) bị bướu máu tạo khối u trên người trông rất tội, vẫn còn phải chờ xét nghiệm và hội chẩn để phẫu thuật bỏ khối u rồi cắt ghép chỗ da hoại tử. Hoàn cảnh của 2 GĐ này thực sự ...thê thảm ( có thể nói như vậy).

Vậy cho B ủng hộ GĐ bé trai này 500,000đ nhé!

ngocthanh8106

Vậy cho B ủng hộ GĐ bé trai này 500,000đ nhé!

Tình hình đến thời điểm này

Danh sách ủng hộ 2 Bé trai đến thời điểm hiện tại

1. Duongdinhlai: 500.000vnđ
2. NamBacvn: 500.000vnđ
3. Caigai: 1.000.000vnd
4. Explorer: 1.000.000vnđ
5. HenikenOnly: 1.000.000vnđ
6. Davidhand: 500.000vnđ (Thành viên HD Vũng Tàu)
7. Minhtuantkh: 1.000.000vnđ
8. Oanh.Cao: 500.000vnđ (Bạn anh minhtuankh)
9. Dangnhuquynh: 1.000.000vnđ (Ủng hộ thêm riêng 2 bé)
10. Mr Bình + Mr Huy: 500.000vnd(Bạn bé Cọp)
11.pterpm: 1.050.000vnd
12.Nguyen Nam Vinh: 500.000vnd(Bạn bé Cọp)
13.
......................
Cảm ơn bác Caigai đã ủng hộ lần 2 rất nhiều ạ!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên