Những kiến thức cơ bản cho dân mới vào "nghề" HD

Ðề: Những kiến thức cơ bản cho dân mới vào "nghề" HD

Cảm ơn bác chủ thớt đã up bài.

phuongkts

Member

Hay , giờ mới biết đâu là biển rộng

fujisekai

Bài của Bác đọc dễ hiểu hơn, nhưng vì nhiều thông tin nên vẫn chua nhớ hết được.
Thank bác nhiều.

em cung đọc nhưng mà mới hiểu được 1 phần thôi,cần thời gian đọc lại,hi

zanykill

Member

hay lăm. cảm ơn bác nhé. Em đang chọt chẹt làm 1 dàn. hic

thangbkpro

Cảm ơn bác nhiều lắm, em đang vào học lớp 1 nên các bài viết như của bác đã giúp em mở mắt :D

a8926525

Cảm ơn bá chủ rất nhiều. Bày này rất bổ ích cho mọi người.

ame

Member

Thank bác chủ nhé. Bài viết rất bổ ích.

jessaus

Re: Ðề: Những kiến thức cơ bản cho dân mới vào "nghề" HD

Cho mình hỏi về số hóa dữ liệu truyền hình là sao các bạn? Bây giờ các truyền hình có nhu cầu về số hóa từ băng betacam sang lưu trữ trên server, mình đang làm đề án nghiên cứu về cái này, nhưng tìm tài liệu ít qua. Hiện nay, cái này có phổ biến ở VN chưa ah? Theo mình biết thông tư CP là lộ trình số hóa truyền hình thôi, còn vấn đề về hệ thống file server để lưu trữ video thì không rành lắm. Mong các ace cho mình xin ít kinh nghiệm. Email của mình là [email protected].
Mong mọi người giúp đỡ

visaoyeu

lên đầu cho những ai mới vào nghề

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Những kiến thức cơ bản cho dân mới vào "nghề" HD

Em cần hỏi về setup avr 1911 denon cho dàn 5.1 để xem phim và nghe nhạc.bác nào giúp e với.inbox hoặc add fb e nha http://www.facebook.com/hoang.n.long.1 thanks!!!!!!!!!

Bạn phải cho tí thông tin về bộ dàn ghép loa gì ,thiết bị hiện có ,phòng diện tích lớn bé có nhiều đồ không hay thoáng thì mới rõ được.

Nếu đơn giản tự mình setup thì bạn lấy cái Micro bán kèm theo máy .Chọn Menu phần Audyssey Auto Setup =>Star => next => Calculating chờ máy tự tính toán 1 lúc đến khi nào ok thì thôi ,cứ làm theo hướng dẫn trên màn hình nhé!

hnlong1991

Re: Ðề: Re: Những kiến thức cơ bản cho dân mới vào "nghề" HD

Bạn phải cho tí thông tin về bộ dàn ghép loa gì ,thiết bị hiện có ,phòng diện tích lớn bé có nhiều đồ không hay thoáng thì mới rõ được.

Nếu đơn giản tự mình setup thì bạn lấy cái Micro bán kèm theo máy .Chọn Menu phần Audyssey Auto Setup =>Star => next => Calculating chờ máy tự tính toán 1 lúc đến khi nào ok thì thôi ,cứ làm theo hướng dẫn trên màn hình nhé!

Dàn của em thì như thế này ạ :
Ampli denon avr 1911
loa: tannoy 367 rosewood
surround center : jamo s40 cen2
sub: jamo 360
HD player : egreat

Hiện tại e đang nối hdmi từ hd player lên TV.Rồi cáp quang từ TV xuống ampli.Khi xem phim thì tiếng nói hay bị nhỏ, tăng volume đủ nghe thì tiếng cảnh hành động tại bị to quá.Với cả e toàn để chế độ mch stereo khi xem phim.Ko biết vậy có đúng không.Bác có thể chỉ giúp e nên setup như thế nào để xem phim có chất lượng âm thanh tốt nhất được không ạ?? Ah phòng em cũng nhỏ lằm tầm 25m thôi ạ :D

xuanhoaktv

Tổng hợp từ nhiều nguồn, rất hay và bổ ích....

Bên trên