Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

nvngoc1986

Active Member
Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Hề hề, e dỡ bỏ hết ra lắp lên rồi. Bây giờ mà làm chắc phải tháo nhét vào thùng như mới thì mới review được 8->

Thôi không cần đâu :D Thôi cứ chụp vài hình đang sử dụng là được :D ...Mà hình như con này chỉ có 2 HDMI thì phải...Nhà mình lại cần những 4 cổng cơ :|

kidachi

Hề hề, e dỡ bỏ hết ra lắp lên rồi. Bây giờ mà làm chắc phải tháo nhét vào thùng như mới thì mới review được 8->
con này có đọc được phim mkv và sub từ usb không bạn

bác nào đưa thông tin là dòng tivi sony 2013 sử dụng tấm nền ips ấy nhỉ????. Em vào trang chủ của sony xem thông tin tính năng thì có đề cập đến gì đâu, còn mấy ông anh tham dự buổi ra mắt thì bảo là nó toàn giới thiệu về công nghệ Triluminos gì đó và khả năng nhận ổ cứng và chơi các video hd. Các bác khai sáng hộ em cái ạ:)

ceoitdang

Member

làm 1 bài review xem pác kidaichi, em thấy nó vẫn kén file và xử lý chậm. được cái hình ảnh em đó đúng đẹp

ceoitdang

Member

ah mà dòng sony mới nó không hỗ trợ audio DTS phải không các pác?

Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Em vừa rước một con 42W674 về, phải nói là rất đẹp cả về hình thức lẫn chất lượng. Xử lý nhanh, nhậy và nhiều tính năng. Giá cả lại rất hợp lý.

bác cho vài dòng nhận xét : có bị lỗi hở sáng giống như mấy chú LG hay SS không bác ?
hôm nay vừa mới lang thang ở Hoàng Hải , nhìn con này rất yêu và kết rồi , cơ bản chỉ vì thích cái viền siêu mỏng
Nếu con này mà viền màu sáng bạc kim loại thì chắc còn phải đẹp hơn ấy nhỉ

đang nhắm 1 con 46 dòng W800 3d thụ động cho ông anh trai, nhà có 2 anh em thì ông anh toàn dùng Sony còn mình thì toàn dùng LG

phduyanh

Well-Known Member

Chờ dòng w800 về xem thế nào đã, đang ngóng em này. :-w

minhneo

Member

Hóng review là quất ngay

Hôm nay em đã được xem Sony 42W674 tại Pico, đặt bên cạnh là con HX850, xa tí nữa là con HX750. Xem cùng 1 đoạn video mình có thấy như sau:
1. Độ sâu mầu đen của 42W674 cao hơn HX850, hai viền đen phía trên và phía dưới không thấy có hiện tượng hở sáng hay màu sắc vùng đen bị ngả tím khi nhìn nghiêng (HX850, HX750, EX720 đều bị hiện tượng này).
2. Độ sâu hình ảnh 42w674 không cao, mầu sắc không tươi.
3. Độ sáng hình ảnh (đã chỉnh độ sáng đèn nền MAX hết trên tất cả các mẫu tivi) thì 42w674 thua xa mấy em HX.
4. 42w674 sử dụng Adapter ngoài thay vì tích hợp bộ nguồn bên trong máy, vì vậy viền máy cực mỏng (khoảng 1cm), viền ngoài và mặt sau đều được làm bằng kim loại nên nhìn rất đẹp và sang trọng, tuy nhiên phía dưới tivi lại quá dày (do tích hợp bo mạch điều khiển và loa) nên chiều dày tổng thể thì lại dày hơn HX.
5. Chỉ có 2HDMI in.
Như vậy tổng thể về chất lượng hình ảnh thì 42w674 vẫn thua HX750 và HX850. Nếu bác nào thích xem hình ảnh tươi và sâu thì 42W674 không phải là lựa chọn tốt mặc dù giá em này rất tốt (14,9 tr tại Pico).

Hóng tiếp W7, W8 và W9.

Amidas

Member

Chỉ chờ mỗi con 55W954 về là mua ngay ko phải nghĩ, chắc cũng phải 2 tháng nữa con này mới về sốt ruột quá.

Mà cũng chưa thấy bọn Cnet review, chưa có hàng cho bọn này test thì phải.

dienmaytoanlinh

Active Member
Đang hóng 1 bài review của 1 bác trên diễn đàn đã xúc em 42W674A mà em đã giao cho bác ấy hôm nay, ^^ bác ấy khen rất đẹp, đang đợi bài review của bác ấy đây ^^ bác Quốc ơi review lẹ lẹ nha

1100

Member
Ðề: Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

hôm nay ra hàng nhìn, mỗi tội xử lý chậm lắm , mọi người đừng ham,

Em vừa rước một con 42W674 về, phải nói là rất đẹp cả về hình thức lẫn chất lượng. Xử lý nhanh, nhậy và nhiều tính năng. Giá cả lại rất hợp lý.

Đang hóng 1 bài review của 1 bác trên diễn đàn đã xúc em 42W674A mà em đã giao cho bác ấy hôm nay, ^^ bác ấy khen rất đẹp, đang đợi bài review của bác ấy đây ^^ bác Quốc ơi review lẹ lẹ nha
E cũng hóng .

soncc1984

Active Member

Năm nay sony dùng panel IPS nhé + thêm cả tính năng có thể vào mạng qua usb 3G của các nhà mạng nữa nè( cái này quá tiện) mà ko cần phải cài đặt phần mềm gì hết cắm vào là chơi luôn. Chiến lược này thì mạnh quá kiểu này có khi Sony định độc chiếm thị trường tivi năm nay mất.
tùy modem thôi em ơi. Có điều chắc chắn rằng toàn bộ panel tivi sony modem 2013 sony nó ko còn đặt hàng gia công từ ss hay Lg or sharp nữa mà toàn chơi với.... hãng... của taiwan. Có lẽ vì thế nên giá cũng giảm hơn so với mấy modem 2012 đổ lại.

Yesbuy

Member
Hứa hẹn mẫu 42W674A bán chạy năm nay, Vừa nãy đi lắp cho 1 bác về, hình ảnh đẹp, thiết kế đẹp, wifi có sẵn, nói chung quá tuyệt, ăn đứt 40EX650 rồi

Bên trên