Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

khongthenaoquen

Well-Known Member
Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Hứa hẹn mẫu 42W674A bán chạy năm nay, Vừa nãy đi lắp cho 1 bác về, hình ảnh đẹp, thiết kế đẹp, wifi có sẵn, nói chung quá tuyệt, ăn đứt 40EX650 rồi

Có giá mậu w904và w954 bác cho mình hay nhé ?

Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Hôm nay em đã được xem Sony 42W674 tại Pico, đặt bên cạnh là con HX850, xa tí nữa là con HX750. Xem cùng 1 đoạn video mình có thấy như sau:
1. Độ sâu mầu đen của 42W674 cao hơn HX850, hai viền đen phía trên và phía dưới không thấy có hiện tượng hở sáng hay màu sắc vùng đen bị ngả tím khi nhìn nghiêng (HX850, HX750, EX720 đều bị hiện tượng này).
2. Độ sâu hình ảnh 42w674 không cao, mầu sắc không tươi.
3. Độ sáng hình ảnh (đã chỉnh độ sáng đèn nền MAX hết trên tất cả các mẫu tivi) thì 42w674 thua xa mấy em HX.
4. 42w674 sử dụng Adapter ngoài thay vì tích hợp bộ nguồn bên trong máy, vì vậy viền máy cực mỏng (khoảng 1cm), viền ngoài và mặt sau đều được làm bằng kim loại nên nhìn rất đẹp và sang trọng, tuy nhiên phía dưới tivi lại quá dày (do tích hợp bo mạch điều khiển và loa) nên chiều dày tổng thể thì lại dày hơn HX.
5. Chỉ có 2HDMI in.
Như vậy tổng thể về chất lượng hình ảnh thì 42w674 vẫn thua HX750 và HX850. Nếu bác nào thích xem hình ảnh tươi và sâu thì 42W674 không phải là lựa chọn tốt mặc dù giá em này rất tốt (14,9 tr tại Pico).

Hóng tiếp W7, W8 và W9.
Cảm ơn bác rất nhiều về những nhận xét
nhưng mình cũng phân vân quá nếu so với con này của Panasonic thì như nào bác nhỉ , về chất lượng hình ảnh ý
cùng 1 tầm giá 14 triệu , cùng màn 42inch ,ở Pico đang treo là mẫu Panasonic TXL42E6V
Cơ bản mình nhìn thấy yêu con Panasonic TXL42E6 hơn vì có cái viền màu bạc sáng kim loại , nhìn sang hơn cái viền đen của Sony , nên phân vân để chiến quá , nhờ bác cho ý kiến về chất lượng hình ảnh và " có hở sáng không? 8->

binh_hdda

Member
Ðề: Re: Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

~X(
Cảm ơn bác rất nhiều về những nhận xét
nhưng mình cũng phân vân quá nếu so với con này của Panasonic thì như nào bác nhỉ , về chất lượng hình ảnh ý
cùng 1 tầm giá 14 triệu , cùng màn 42inch ,ở Pico đang treo là mẫu Panasonic TXL42E6V
Cơ bản mình nhìn thấy yêu con Panasonic TXL42E6 hơn vì có cái viền màu bạc sáng kim loại , nhìn sang hơn cái viền đen của Sony , nên phân vân để chiến quá , nhờ bác cho ý kiến về chất lượng hình ảnh và " có hở sáng không? 8->
Công nhận em Pana 42E6V đẹp thật và tốc độ quét của nó là 100Hz nên phân vân quá. Thấy xem ở Topcare thì em Pana hình ảnh rất đẹp....

tanvl

Ðề: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Hồi chiều mới ra Điện máy Chợ Lớn ở INdex Living Mall, Quận 4. Mình có nhờ mấy em bán hàng mở kênh Star Movie HD, phim Man in Black trên An Viên cho 2 TV: LG 47LN5400, Sony 42W674A. Mình thấy màu của Sony tối hơn LG, ví dụ: da mặt của Tommy Lee Jones đen như Will Smith, không có màu vàng; áo đỏ tươi trên LG thành áo đỏ đen trên Sony; ánh sáng mặt trời chiếu vào nhà của LG sáng hơn hẳng Sony.

ceoitdang

Member

chờ pác nào đập hộp sony w674 cho anh em tham khảo cái :)

t2k

Member

Kiểu này thì sony ăn đứt các hãng rồi. Ngon bổ rẻ đúng tiêu chí luôn.

Em giờ cạch Sony vì cái lỗi này rồi, em mới bị đây, lên youtube thì bít đây là bệnh chung của Sony, ko bít sau này thì thế nào chứ hiện tại là cạch Sony rồi, chuyển qua Sharp vậy

[video=youtube;BPk63j3zT50]http://www.youtube.com/watch?v=BPk63j3zT50[/video]

[video=youtube;oiopWl5JfmE]http://www.youtube.com/watch?v=oiopWl5JfmE[/video]

t2k

Member

Hồi chiều mới ra Điện máy Chợ Lớn ở INdex Living Mall, Quận 4. Mình có nhờ mấy em bán hàng mở kênh Star Movie HD, phim Man in Black trên An Viên cho 2 TV: LG 47LN5400, Sony 42W674A. Mình thấy màu của Sony tối hơn LG, ví dụ: da mặt của Tommy Lee Jones đen như Will Smith, không có màu vàng; áo đỏ tươi trên LG thành áo đỏ đen trên Sony; ánh sáng mặt trời chiếu vào nhà của LG sáng hơn hẳng Sony.

TV Sony lúc nào cũng tối hơn 1 chút mà bạn, muốn sáng tươi tắn thì SS LG thui :D

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Bác dìm hàng ghê thế, tôi thấy hình ảnh của tivi LED SONY có như bác nói đâu, tôi thấy mầu sắc trên tivi LED LG là da ngừoi thiên mầu sắc hồng thì có, mà hãng SONY ít bị lỗi hở sáng như LG, SAMSUNG, đồ điện tử, tivi hãng nào cũng có vài cái bị lỗi.

attachment.php

attachment.php

Link:
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/472499-xin-giup-danh-gia-loi-ho-2.html

Minhsur

Banned
Nhìn chung bán hàng hàn thì triết khấu cao hơn hàng nhật, nhiều STĐM vẫn luôn chỉnh tivi nhật kém tươi, đồng thời tô vẽ thêm cho hàng hàn.
Tuy nhiên, năm nay, sony đã tốt hơn về giá. Muốn dìm cũng khó.

gái núi

Member
Nhìn chung bán hàng hàn thì triết khấu cao hơn hàng nhật, nhiều STĐM vẫn luôn chỉnh tivi nhật kém tươi, đồng thời tô vẽ thêm cho hàng hàn.
Tuy nhiên, năm nay, sony đã tốt hơn về giá. Muốn dìm cũng khó.

em định nói giống bác đấy :D

ongancha

Member
Ðề: Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Mong sao có anh em nào múc em sony 42W764A review xem sao?
Chả cần chờ review, ra siêu thị ngắm 1 lúc thì thấy đây là SP Ok. Giá 42" mà 13tr ( mua Online mấy shop trên này ) thì đè cổ nhiều hãng khác.
Seri 6 của SONY, tính năng cao hơn đời cũ , Hơn 2" và WF + bộ xử lý hình ảnh , lướt web mà trang text thì nhanh, nhưng trang nhạc hoặc hình ảnh thì chậm.
Cái chân đế thiết kế hay , làm đc giá treo , đỡ phải mua giá nếu cần ( cái này do Nv bán hàng nói lại) Đế dày quá nên tréo tường thì cũng lồi ra tầm 9 cm. Chắc làm như vậy thì mới hy vọng khi treo lên thì có thể thò tay và cắm rút Cable hoặc USB, Chỗ cắm quá sâu.

loihue

Member
Re: Ðề: Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Chả cần chờ review, ra siêu thị ngắm 1 lúc thì thấy đây là SP Ok. Giá 42" mà 13tr ( mua Online mấy shop trên này ) thì đè cổ nhiều hãng khác.
Seri 6 của SONY, tính năng cao hơn đời cũ , Hơn 2" và WF + bộ xử lý hình ảnh , lướt web mà trang text thì nhanh, nhưng trang nhạc hoặc hình ảnh thì chậm.
Cái chân đế thiết kế hay , làm đc giá treo , đỡ phải mua giá nếu cần ( cái này do Nv bán hàng nói lại) Đế dày quá nên tréo tường thì cũng lồi ra tầm 9 cm. Chắc làm như vậy thì mới hy vọng khi treo lên thì có thể thò tay và cắm rút Cable hoặc USB, Chỗ cắm quá sâu.

ô. lại một phát minh đầy sáng tạo đây . có bác nào thử treo em nó chưa ?

Lão nông@

Ðề: Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Xem hình ảnh thì chân đế treo được nhưng mong manh so với bộ ngoài trông cứng cáp hơn, phía dưới cục mịch như LCD ý, thấy nhiều lỗ ...chắc dễ hứng bụi lắm..

Nói chung thấy OK mà sao giá lại rẻ so với dòng mới ra nhở, sợ mấy ông LED mỏng manh lắm, vài tháng lại bong cái vỉ nào thế là lại có sọc thì toi, dc cái BH 2 năm thì cũng OK nhỉ..

Con LG 7600 thì thấy vào mạng nhanh lắm

cuocsongsovq

Re: Ðề: Re: Những mẫu Internet TV 2013 mới của Sony về VN

Không biết em này có cắm bàn phím và chuột vào như mấy em smart của SS không bác chủ?

pamthang

hàng đẹp, giá chắc cũng đẹp.

Bên trên