Những ngày đẹp trời - Anh Quốc vs Bằng Kiều

HacLongNinhKieu

Well-Known Member
Cái tiêu đề hơi... shock nhỉ. Đẳng cấp Bằng Kiều thì ai cũng công nhận, còn Anh Quốc cỡ nào mà dám so? Thế nhưng riêng với "Những ngày đẹp trời", em vẫn kết phần trình bày của Anh Quốc hơn.

Nói thật, Bằng Kiều hát hay thì hay thật, nhưng hát bài này nghe "lạnh" quá, và vài nốt nhạc đầu có vẻ không "ăn" lắm. Với Anh Quốc, em nghe được cái ấm áp, thêm 1 chút đơn độc nữa, và nhạc rất "ăn" với bài hát (hay do thích quá nên thấy thế nhỉ :"> ). Em nghe Anh Quốc hát bài này rất phiêu, vừa nghe em vừa "theo" được, điều này em không cảm nhận được ở Bằng Kiều.

Còn ý kiến các bác thế nào?

otogiquyen

Ðề: Những ngày đẹp trời - Anh Quốc vs Bằng Kiều

mình thì thấy bằng kiều hát hay hơn, đúng giọng hát đúng tâm trạng của bài hát

hiep97

Bằng kiều giọng cao. lẩm nhẩm 1 lúc....chịu luôn b-(

Cái vấn đề là khi mình nghe người nào hát trước thì thường mình sẽ có cảm tình nhiều hơn (tuy nhiên không phải trường hợp nào cũng vậy).
Ví như bài "Dạ khúc cho tình nhân", e nghĩ thím Đàm hát đầu tiên, mặc dù không thích thím xíu nào, nhưng mà e vẫn thấy thích bài hát này do thím ấy trình bày hơn là những người khác, mặc dù bản do Trần Thái Hòa hát hay của Thu Phương hát mới đây vẫn hay hơn. hic. Đó là do tâm lý rồi bác ạ

tkltmt

Well-Known Member
theo mình giọng BK hay,và cao vút,nhưng hơi bị lạm dụng khả năng hát lên cao,có những bài ko cần thiết phải dùng tông cao,khúc đầu nghe êm dịu tình cảm tự dưng cuối bài lên chót vót chả ăn nhập gì,lãng xẹt

leepham

Well-Known Member

1 trong những bài hát yêu thích nhất của em :p nghe bài này làm e nhớ đến 1 người đã từng rất quan trọng với e . Người đã gửi e bài này do Bằng Kiều trình bày .
Tiện đây , e cũng tán thành ý kiến với bác bumble_bee , 1 bài hát rất có thể do nhiều ca sĩ trình bày . Việc nghe ca sĩ nào hát trước sẽ để lại ấn tượng trước nhiều hơn . Nhưng ko phải bài nào cũng vậy ....:D
Với bài này e đánh giá Bằng Kiều hát chất hơn

0203

Cái vấn đề là khi mình nghe người nào hát trước thì thường mình sẽ có cảm tình nhiều hơn (tuy nhiên không phải trường hợp nào cũng vậy).
Ví như bài "Dạ khúc cho tình nhân", e nghĩ thím Đàm hát đầu tiên, mặc dù không thích thím xíu nào, nhưng mà e vẫn thấy thích bài hát này do thím ấy trình bày hơn là những người khác, mặc dù bản do Trần Thái Hòa hát hay của Thu Phương hát mới đây vẫn hay hơn. hic. Đó là do tâm lý rồi bác ạ
Em đồng ý với nhận định này. Em , cũng như thấy rất nhìu người có cùng kiểu cảm tình như vậy. Có khi kể cả nghe người sau - ca sĩ sau hát hay hơn, nhưng khi nghe vẫn luôn nhớ đến người đầu tiên đã hát.:D

ToRuong

Ðề: Re: Những ngày đẹp trời - Anh Quốc vs Bằng Kiều

Trước đây e cũng cảm nhận như bác vậy, đến khi được nghe bài này do Nguyên Khang trình bày, bác search thử đi hen.

scorpio_9x

Well-Known Member
oh, anh bạn này hát hay quá nhỉ. 1 số nốt cao ko vút lên được như bằng kiều. nhưng nghe luột. xét tổng thể thì vẫn thua bk

em fan bằng kiều nhưng nhiều lúc nghe cái giọng cao của bk rất đau đầu. nhiều bài hát lại hát quá cao. em thấy ko hợp. các bác nghĩ sao

HacLongNinhKieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Những ngày đẹp trời - Anh Quốc vs Bằng Kiều

Trước đây e cũng cảm nhận như bác vậy, đến khi được nghe bài này do Nguyên Khang trình bày, bác search thử đi hen.

Em cũng fan Nguyên Khang từ bài đấy đấy bác :D Nhưng công bằng mà nói, nghe bài này qua chính vợ chồng tác giả Lê Uyên Phương em thấy ngưỡng mộ hơn: hát rất thoải mái, vài chỗ ngân nghe rất "lạnh" :)

trta

Active Member

Bài này nhìu ng hát mà! :)
Minh Chuyên :x
[video=youtube;e1kZbOMeTJw]http://www.youtube.com/watch?v=e1kZbOMeTJw[/video]

PS: Dạ khúc cho tính nhân: thik ver Quang dũng, mợ Đàm ko nạp nổi! :(

Bên trên