Những phim có kỹ xảo thượng thừa nhất!

DanielTran

Well-Known Member
Ðề: Những phim có kỹ xảo thượng thừa nhất!

Chưa xem avartar nên chưa biết thế nào, chứ nếu không thì Daniel đặt cửa cho 2012 lấy Oscar hiệu quả hình ảnh của năm nay!

proawm

E đề cử
2012
Saw 1>5(hoành tráng ai xem khác biết)

Avartar.....
Kỹ xảo 3 phim xem xong khiếp khiếp nhất là "saw". Mặc dù mới hem trailer avartar trên megastar.

Chỉnh sửa lần cuối:

vKtuan

Banned

Avatar và 2012 theo tớ thấy thì một 9, một 10 cả về nội dung, kỹ xảo, âm thanh, hình ảnh cho tới cách tạo cảm xúc nơi đạo diễn và diễn viên.
Avatar thì hơn đc cái hiệu ứng 3D cực đẹp nên cảm tưởng hoành tráng hơn. :)

Còn ở topic này, tớ đề cử những phim có kỹ xảo gud nhất: avatar, 2012, transformers 2, transformers 1.

Chỉ là kỹ xảo thôi nha:D hehe. Còn phim hay hay ko thì phụ thuộc nhiều thứ lắm :)

webrom

Theo mình Avatar >2012>transformers 2

brucelee123456

Active Member

avartar là number 1! 2012 chưa phaỉ là đối thủ đâu!

RyNkA

tại sao ko có G.I JOE : The rise of Cobra....

1 câu thôi..Nội dung tầm thường...Kỹ xảo phi thường =)) =)) =))

webrom

tại sao ko có G.I JOE : The rise of Cobra....

1 câu thôi..Nội dung tầm thường...Kỹ xảo phi thường =)) =)) =))

G.I.Joe kỉ xảo nhìn giả tạo lắm, chiếc máy bay phe G.I.Joe nhìn giống game wa', nhưng thú thiệt là phim coi đã mắt

nhuthoai

minh chon transfomer 1,2 kỷ xảo cực đỉnh và mới lạ

dracula666

tớ thấy Avatar là khủng nhất, xem xong thấy transformer vẫn thua, 2012 thì chỉ có mấy cảnh hoành tráng, còn lại cũng bt, GI joe thì được cảnh đuổi bắt trên đường phố.
dù sao xem avatar vẫn phê nhất

buituananh87

Kỹ xảo thượng thừa nhất thì không dám nói nhưng cảnh kỹ xảo ấn tượng với em thì xin nhắc phim này Pan's Labyrinth.

Rô bốt đánh nhau, bồng lai tiên cảnh, quái thú, dị nhân...các nhà làm phim đua nhau đổ tiền, tạo ra kỹ xảo hoành tráng, tốn kém nhưng xem mãi cũng thấy nhàm, dửng dưng như không.
Nhưng có mỗi cảnh chú Vidal tự khâu mồm mà sởn hết cả gai ốc. Phải chăng đấy là hiệu quả của kỹ xảo?

Bác này giống em thế. Hồi xem phim này, đến đoạn ấy thấy mà ghê sởn gai ốc, ông đạo diễn phim này có sức sáng tạo cựa kỳ với các con vật rất lạ (hell boy,,).
Mặc dù vậy, theo em có 2 phim xứng đáng được coi là kĩ sảo hay:
- The matrix 1: phim này có thể coi là phim mở ra thời đại mới của kĩ sảo, máy tính
>>>> nếu chỉ được chọn một, em sẽ chon THE MATRIX, huyền thoại nên không cần nói nhiều

thegioiphimhd

em nhanh tay bình chọn luôn phim Transformer vì thế nào cũng có nhiều bác bình chọn cho nó. Lý do: âm thanh, hình ảnh tuyệt vời, cốt truyện hay, em Megan Fox siêu sexy, Shia LeBouf nhìn mặt em ghét ngay từ cái nhìn đầu tiên, nhưng diễn xuất của nó công nhận tốt. Đủ chưa nhỉ :D. À quên, trong film có rất nhiều loại xe em thích đặc biệt là camaro và Mustang GT.
em chọn tranformer 2

ssskenvipsss

Avatar>transformer>2012=G.I.Joe Rise Of The Cobra>............

hoangtubongma

Active Member

Sao ko có ai nhắc đến phim top gun 1986 nhỉ. Đây là bộ phim đánh dấu tên tuổi của Tom Cruise. Về mặt kịch bản, âm nhạc, kỹ xảo trong phim miễn chê
Phim này em xem đi xem lại 5 lần rùi đấy

exciter2410

cả serie X-Men nữa
càng về sau kỹ xảo càng nhiều

emyeu532

Active Member

em bầu chọn cho phim Titanic. đây là bộ phim tái hiện 1 vụ tai nạn kinh hoàng. Khi xem xong phim này ai cũng không khỏi bàng hoàng về cả vụ tai nạn lẫn kỹ xảo của phim.

newbie-noob

clash of the titan 2010 nhé....spam tí:-bd

Bên trên