Nơi bán pin cho kính 3D-Samsung

Chào mọi người trong diễn đàn !
Tình hình là hôm qua em mới mua cái TV 3D Led của thằng Samsung, mà thằng này dùng kính có pin , mình không biết nơi nào trong TP.Hồ Chí Minh bán pin cho thằng kính 3D Samsung . Mong mọi người chỉ giúp mình nơi bán pin cho loại kính này . Model của nó là SSG-3050GB . Thanks mọi người ! :D

Connor

Well-Known Member
Ðề: Nơi bán pin cho kính 3D-Samsung

Sao bác không mua luôn loại TV dùng kính không pin cho tiện

crazyboy1304

Moderator

dòng kính samsung dùng Cr2032, bạn mua ở tiệm đồng hồ hoặc các cửa hàng đều bán.

tennisokute

Active Member

Chắc giá khoảng 10.000đ/cục thôi. Mình mua pin Panasonic CR2025 cho kính SSG3100 giá cỡ đó, có bán tại các cửa hàng văn phòng phẩm.

Chắc giá khoảng 10.000đ/cục thôi. Mình mua pin Panasonic CR2025 cho kính SSG3100 giá cỡ đó, có bán tại các cửa hàng văn phòng phẩm.
mà thời gian xem phim 3D của một cục pin là bao nhiêu vậy bác , mình hỏi bên kỹ thuật thì họ nói khoảng 6 tiếng , còn trong sách hướng dẫn thì tới 150 giờ @-)

coolpix8700

Well-Known Member

mà thời gian xem phim 3D của một cục pin là bao nhiêu vậy bác , mình hỏi bên kỹ thuật thì họ nói khoảng 6 tiếng , còn trong sách hướng dẫn thì tới 150 giờ @-)

Bác chia đôi ra chắc gần đúng (1 viên thì cứ sau khoảng 2 hay 3 tháng em thay)!
Pin cho 3000 và 3100 là loại CR3025 bác mua ở các cửa hàng bán linh kiện PC thì rẻ hơn. Em mua cả vỉ (dùng cho cả các việc khác) thì chỉ 5.000 VNĐ/viên thôi.

coolpix8700

Well-Known Member

Pin cho 3000 và 3100 là loại CR3025 bác mua ở các cửa hàng bán linh kiện PC thì rẻ hơn. Em mua cả vỉ (dùng cho cả các việc khác) thì chỉ 5.000 VNĐ/viên thôi (còn mua ở chỗ khác thì tuỳ, em thay chính viên pin này cho chìa khoá ô tô họ thu 30K+5K công thay. Còn ở AutoClub em thấy 1 ông khách trả 300K... cho cái chìa khoá).

Pin cho 3000 và 3100 là loại CR3025 bác mua ở các cửa hàng bán linh kiện PC thì rẻ hơn. Em mua cả vỉ (dùng cho cả các việc khác) thì chỉ 5.000 VNĐ/viên thôi (còn mua ở chỗ khác thì tuỳ, em thay chính viên pin này cho chìa khoá ô tô họ thu 30K+5K công thay. Còn ở AutoClub em thấy 1 ông khách trả 300K... cho cái chìa khoá).
hèn gì chạy ra chỗ sửa đồng hồ kêu ổng bán 1 cục CR2025 hết 15k @-) , dù sao thì cũng tks bác nhé :">

x hung

cái kính 3D của SS dùng pin sạc mà...

daidq

Member

cái kính 3D của SS dùng pin sạc mà...
Hôm nay mình vùa vào google để xem nơi bán pin, có 2 công ty bán giá rất mềm, 1 là ở 44 Hàng chuối , 1 ở khu TT Nguyễn Công Trứ (mình ko nhớ tên công ty). Mình mua vỉ 5 pin cỡ 2025 (đường kính 20mm, dầy 2,5mm) cho kính SS giá có 30 k đồng trong khi thay 1 viên pin điều khiển cửa ở tiệm đồng hồ nó chém 60 k đ

coolpix8700

Well-Known Member

Hôm nay mình vùa vào google để xem nơi bán pin, có 2 công ty bán giá rất mềm, 1 là ở 44 Hàng chuối , 1 ở khu TT Nguyễn Công Trứ (mình ko nhớ tên công ty). Mình mua vỉ 5 pin cỡ 2025 (đường kính 20mm, dầy 2,5mm) cho kính SS giá có 30 k đồng trong khi thay 1 viên pin điều khiển cửa ở tiệm đồng hồ nó chém 60 k đ

Tiệm đồng hồ bác nói chắc là mấy ông già ở vỉa hè. Em đã thấy khách hàng trả 300K cho viên pin ấy ở gara ô tô khi thay pin cho chìa khóa xe. Họ thu tiền dịch vụ là chính mà bác!

loveyounot

Chuẩn cục pin này ra hiệu phụ kiện máy tính còn gọi là pin Lithilium CMOS giá chỉ có 5.000đ/ cục :D

supham

Member

đánh dấu, mua 1 cuc 10K 2025, thay vào không dược. Có kinh nghiệm mua pin xin chỉ giáo với. Kính của samsung 43D490. hic

mricomas

mua ở mấy chổ sửa đồng hồ đeo tay đó bác

nsnhd

Well-Known Member

Tùy loại bạn ạ. Kính SS 3D dùng pin nút thường chỉ vài trăm ngàn 1 cái nhưng kính SS dùng pin sạc có giá hàng triệu đồng.

Đúng vậy, nếu không xem nhiều thì dùng loại gắn pin thường lợi hơn nhiều

Bên trên