Nỗi lo của sinh viên ngành CNTT…!

saigonnhonnhip

Ðề: Nỗi lo của sinh viên ngành CNTT…!

Em thấy học trường NIIT là ok nhất! Đây là học viện đầu tiên và duy nhất trên thế giới đạt được chứng nhận SEI CMM level 5 (cao nhất) về phát triển nội dung nội dung đào tạo và phát triển phần mềm đấy! Mà đây cũng là đối tác đào tạo tốt nhất của Microsoft (1999-2004)!!!

homeatk

Ngành CNTT nói chung thì rộng lắm quan trọng là bạn đi sâu vào mảng nào của lĩnh vực này. Theo mình bạn vô vietnamwork.com xem các nhà tuyển dụng đòi hỏi kỹ năng và kiến thức gì rồi xem khả năng và đam mê của mình đầu tư thời gian và tiền bạc, học thêm ở 1 trung tâm nào đó. Nếu tự học được thì càng tốt vì tài liệu rất nhiều trên internet và CNTT là ngành đỏi hỏi tự học cao. Năm cuối đại học thì kiến thức cũng mơ hồ lắm khác nhiều so với thực tế đi làm.

kỹ sư với cử nhân CNTT giờ thì nhiều nhan nhản nhưng để sống được và gắn bó lâu dài được với ngành thì không nhiều đâu bạn à.Ngành CNTT Việt Nam mình nó thế thiếu thì rất thiếu mà thừa thì cũng rất thừa.

ab9742

Member
Mình thì mới xog TC CNTT.Bây h đi làm thì chẳng đâu nhận toàn đòi = DH mà đi học thì lại ko bít nên học trường nào để dễ tìm việc làm :(

mình cũng học cntt ! đại học hẳn hoi nhưng bằng Tb :(( kĩ năng thì cũng chẳng có mấy , kinh nghiệm càng ko ! mai mình đi dự lễ tốt nghiệp mà cứ thấy buồn buồn cho tương lai của bản thân !

bentrecity

Em thấy học trường NIIT là ok nhất! Đây là học viện đầu tiên và duy nhất trên thế giới đạt được chứng nhận SEI CMM level 5 (cao nhất) về phát triển nội dung nội dung đào tạo và phát triển phần mềm đấy! Mà đây cũng là đối tác đào tạo tốt nhất của Microsoft (1999-2004)!!!
Nó cũng nôi , nhưng phải có điều kiện thì mới vào dc chứ....
Mấy trướng quốc tế là vậy, một khi vào dc, có gắng học thì sao này cơ hội việc rất cao, có khả năng làm cho mấy công ty lớn, tùy khả năng mình.

truyenthongviet

Ðề: Re: Nỗi lo của sinh viên ngành CNTT…!

Mình thì mới xog TC CNTT.Bây h đi làm thì chẳng đâu nhận toàn đòi = DH mà đi học thì lại ko bít nên học trường nào để dễ tìm việc làm :(

Bằng Dh cũng cỏn tùy vào trường nữa kìa bác...muốn vào công ty lớn làm việc thì trước tiên chịu khó học, vào mấy trướng quốc tế thế mạnh CNTT như vậy thì mới có thể đặt chân vào công ty lớn đấy, gần nhà em cũng có người học NIIT, ra trường cũng làm cho một công ty lớn đấy ...
Thấy cái này cũng dc các bác xem sao.
http://future-ready.niit.edu.vn/niit_vietnam/Vietnamese_Landingpage/

Chỉnh sửa lần cuối:

hdnewuser

Member

Mình định theo học 1 trong 2 mục : Lập trình viên và Quản Trị Mạng, theo các bác thì ngành nào dễ kiếm việc hơn ?
Quản trị mạng học dễ hơn, kiếm việc thì ngành nào cũng vậy, khó dễ như nhau.

ruada04

minh học về tin kinh tế cuối cùng ra trường không xin được việc, vì có biết làm cái chi chi đâu, đi làm người ta đòi thực tế mà mình có mỗi cái lý thuyến, sau 1 năm đi làm trái nghành thì mình tiếp tục học thêm và sau 1 năm thì mình mới có thể xin được công việc ở Digital marketing agency một chút có gọi là động đến chữ it

gpk

Well-Known Member
Em cũng SV CNTT đây, nhưng mới năm nhất thôi, em học Quản Trị Mạng. Đang học thêm bên TT Nhất Nghệ, ráng lấy cái chứng chỉ MCSA rồi tính tiếp:)

mr_pucca

Nếu muốn vậy thì nên chọn trường NIIT mà vào học. trường có chất lượng và uy tính tốt đấy! Welcome to NIIT bác thử vào đang ký xem sao nhé! có cơ hội nhận quà đấy!
bác này tuyển sinh bên NIIT rùi. :-j. Theo bác NIIT cũng bên Ấn độ phải hok? Vậy xếp theo bảng xếp hạng thì NIIT or Aptech thì như thế nào?

godwar

Member

NIIT hay các trung tâm cũng chỉ đào tạo cho các bác về Programming mà thôi. Chẳng ai dạy cho các bác cách làm hoàn chỉnh 1 quy trình làm phần mềm cả.

minhneo

Member

Đúng rồi nói chung trung tâm chỉ để bổ sung kiến thức thôi. Muốn làm IT giỏi lương cao thì tự học là chính, tự mình củng cố kiến thức cho mình, người ta dạy là dạy cách cho mình tiếp cận kiến thức thôi. Học cái gì cũng vậy lười thì hông giỏi được, chịu khó học đi rồi làm có tiền rồi ăn chơi sau mới là con đường đúng đắn

truongxua

Mình thấy chọn trường quốc tế học CNTT là chính xác nhất! Không phải bận tâm nhiều về đầu ra! Cũng không cần lo về chất lượng! Vì trường này chất lượng thì không cần phải nói mà được cái là nó có liên kết với nhiều công ty nữa nên cũng không phải lo!

Pác chọn trường nào hay trung tâm nào học cũng được nhưng xin vui lòng chừa NIIT ra nhé :gach:

sabodam

Pác chọn trường nào hay trung tâm nào học cũng được nhưng xin vui lòng chừa NIIT ra nhé :gach:

Sao thế bác...em thấy trường này cũng có nhìu người khen lắm mà.
Ông anh em cũng học từ trường này, chương trình đào tạo nó của nó đa dạng lắm, cũng có nhìu công ty sẵn sàng nhận sv làm nữa.:-j
Mấy bác đăng kí thế nào, biết đâu có việc làm cao đấy...http://future-ready.niit.edu.vn/niit_vietnam/Vietnamese_Landingpage/

Chỉnh sửa lần cuối:

Deromon

Chuẩn men. Xác định học Soft thì đừng vào NIIT, còn Net thì mình ko biết. Nói chung là mình cho NIIT 1 gạch. Mình vừa tốt nghiệp NIIT đây và chuẩn bị liên thông chuyển ngành =))

Mr-k

Mình thấy chọn trường quốc tế học CNTT là chính xác nhất! Không phải bận tâm nhiều về đầu ra! Cũng không cần lo về chất lượng! Vì trường này chất lượng thì không cần phải nói mà được cái là nó có liên kết với nhiều công ty nữa nên cũng không phải lo!

Mình không phủ nhận NIIT, Aptech có những người rất giỏi . Tuy nhiên đa số những bạn tốt nghiệp NIIT , Aptech đều rỗng kiến thức căn bản , đặc biệt là về cơ sở dữ liệu !

hconhcon

thoi ban ah minh nghi ban nen tim j khac lam di .chu hoc len cung j .di lam nguoi ta doi kinh nghiem nhieu hon bang cap ban ha.luc truoc minh cung nhu ban hoc xong ra ko lam dung nghe minh thich dc nua .CNTT j giong nhu mon hoc XA XI ..................!

cái quan trọng nhất là phải có đam mê, ham học hỏi, và trong thời đại hiện nay thì còn một yếu tố nữa là phải biết Google,
nói thế chứ Em cũng chưa làm được như vậy các Bác ợ :))
theo Em biết thì CNTT là một ngành mà nhà rất nhiều nhà tuyển dụng coi trọng làm được việc hơn là bằng cấp.

Bên trên