Nối PC ra TIVI không được ?

Coway

Bác nào có kinh nhiệm hướng dẫn em cách thiết lập để xem phim HD từ PC ra tivi với.
Em mua cable HDMI 5 m nối từ PC ta cổng HDMI cua tivi LCD LG 32" mà tivi vẫn báo là không có tín hiệu. Không biết là do dây hay có vấn đề gì đó mog đuwọc sự chỉ bảo của các bác.

vdnhmc

Ðề: Nối PC ra TIVI không được ?

Bạn nên kiểm tra mấy nội dung sau:
1. Kiểm tra giắc cắm đã chặt chưa? cả trên PC và LCD
2. Bấm Fn +F5 (cái này chắc bạn biết rồi)
3. Chọn tín hiệu đầu vào của TV HDMI (Nhớ chọn đúng cổng - nếu TV bạn có 2, thậm trí 3-4 cổng vào HDMI thì phải chọn cho đúng cổng thì tín hiệu mới ra TV được)
4. nếu tín hiệu vẫn không lên thì kiểm tra lại Cab HDMI thôi (mang sang cắm vào cái đầu phát có cổng HDMI xem sao).
Tôi cũng mới thửa 1 cái cũng phải loay hoay 1 lúc mới ngon được. người mới mà.

vdnhmc

Bạn nên kiểm tra mấy nội dung sau:
1. Kiểm tra giắc cắm đã chặt chưa? cả trên PC và LCD
2. Bấm Fn +F5 (cái này chắc bạn biết rồi)
3. Chọn tín hiệu đầu vào của TV HDMI (Nhớ chọn đúng cổng - nếu TV bạn có 2, thậm trí 3-4 cổng vào HDMI thì phải chọn cho đúng cổng thì tín hiệu mới ra TV được)
4. nếu tín hiệu vẫn không lên thì kiểm tra lại Cab HDMI thôi (mang sang cắm vào cái đầu phát có cổng HDMI xem sao).
Tôi cũng mới thửa 1 cái cũng phải loay hoay 1 lúc mới ngon được. người mới mà.

vodka92

đang dàn HD sao lại xuất hiện bài này. Dù sao em cũng xin chia sẻ
1. Là do cáp có vấn đề
2. Bác chọn chế độ của Tivi cho phù hợp mới có thể chạy hình đc

Coway

Xin lỗi vì lộn địa chỉ và hôm nay mói vào diễn đàn vì bận quá nhưng cable thì mình nhờ mua ở của hàng trên Hai Bà Trưng ( người ta nói là đã test với đầu phát ) > CHắc phải nhờ các bác hướng dẫn cách chọn và nơi mua cable xài được cho PC ( mình ở HN ) . Xin chân thành cảm ơn !

chắc chắn ko fai do cab. bác xem lại trên cái máy tính ý xem đã nhấn hot key để chuyển chế độ xuất hình ảnh chưa. Mà bác xài win gì thế?????....... thông thường nó có 2 chế độ xuất hình ảnh đấy xuất ra màn hình máy tính và xuất hình ảnh qua com HDMI or VGA để ra TV or máy chiếu. vì nhiều khi nó không auto search nguồn phát hình ảnh đâu. chúc bác sớm fix đc lỗi.

Bên trên