[non-HD] Cho em hỏi tý về thủ tục chuyển nhượng xe (đã google)

trieudong

Active Member
Thấy trên này anh em toàn trò chuyện về HD. Em làm tý cho đổi gió :D.

Nói vậy thôi chứ, tham gia HDVN nên tiện cho em hỏi luôn:

Em được ông anh ở HN tặng cho con xe máy. khoảng 19 củ.

Em muốn sang tên em. Vậy thì cho em hỏi bác nào biết về thủ tục và chi phí cũng như các địa điểm liên quan để làm ở HN thì giúp em với.

Vấn đề của em là : Em ở tỉnh khác. Giờ mà họ đày em về tỉnh làm biển thì cũng chết. Có cách nào ở nơi sở tại mà vẫn làm được biển không các bác? (không quan trọng biển vùng nào nhé các bác). Nếu vẫn được làm biển ở đây thì cho em xin cái thủ tục!

Cảm ơn các bác !

Ðề: [non-HD] Cho em hỏi tý về thủ tục chuyển nhượng xe (đã google)

Bác được ông anh tặng xe thì cần gì sang tên đổi chủ.
Đi mua xe mà cũng có cần sang tên đổi chủ đâu, giấy tờ mua bán là OK rồi. Sang tên đổi chủ mất tiền thuế, tiền biển lại.
Người quen an tâm 100% cứ lấy mà dùng. Lỡ gặp mấy chú CSGT bắt thì em đi mượn xe lo gì bác.
Đây là ý kiến của em.

trieudong

Active Member
Ðề: [non-HD] Cho em hỏi tý về thủ tục chuyển nhượng xe (đã google)

Bác được ông anh tặng xe thì cần gì sang tên đổi chủ.
Đi mua xe mà cũng có cần sang tên đổi chủ đâu, giấy tờ mua bán là OK rồi. Sang tên đổi chủ mất tiền thuế, tiền biển lại.
Người quen an tâm 100% cứ lấy mà dùng. Lỡ gặp mấy chú CSGT bắt thì em đi mượn xe lo gì bác.
Đây là ý kiến của em.
Em cũng nghĩ thế. Cơ mà có khi nào họ bắt chủ xe lên xác mình không ta. Em cũng bị tóm mấy lần. Nhưng em không móc giấy ra. Chí Phèo xong rồi dũi các bác ấy 1, 2 lít là ok. Bây giờ tự nhiên đang nghĩ đến chuyện xấu hơn. 141 chẳng hạn !:-s

meomatto

Active Member
Giấy tờ chính chủ là được. Đúng ra thì phải sang tên mới chuẩn nhưng luật mình còn yếu nên xe ko phải tên mình vẫn chấp nhận được. Có gì thì gãi đầu...đưa 2 lít là xong. :D
141 bắt thì đừng xin vì có xin cũng ko tha. Mà ko sai phạm gì, mặt mũi trông không gian manh thì nó chả bao giờ bắt đâu mà lo. hehehe

Bên trên