[Noob Review] Cảm nhận thực tế về 49UF670T

tnt2tnt

Member
Ðề: [Noob Review] Cảm nhận thực tế về 49UF670T

em xài cái remote MAGIC này từ lúc mua đến nay sao mà nó hao pin quá mấy bác - bác nào biết có cái remote nào có thể thay thế cái remote này mà ít hao pin thì chỉ cho em cái .....hic ! nó ngốn PIN thấy thương luôn !
- PS= hàng xịn hay hàng nhái đều được nhe mấy bác - em ở saigon ạ !

Khi con trỏ chuột hiện trên màn hình thì remote liên tục gửi tín hiệu tới TV để cập nhật vị trí con trỏ nên rất tốn pin. Để tiết kiệm pin thì khi không cần dùng con trỏ nữa bạn nhấn vào 1 trong 4 phím mũi tên (quanh bánh xe) để ẩn con trỏ đi.

Cách 2 là dùng smartphone cài app điều khiển TV Webos rồi dùng điện thoại điều khiển.

Cách 3 là mua thêm cái remote TV LG thường về, dùng các chức năng cơ bản thì cũng được.

nguyen_nguyen

cái remote thường có chức năng điều chỉnh 3D và lướt we kg bác ?

nexus9x

Well-Known Member

Remote thường có bác @nguyen_nguyen nhé . Nhưng bác đang dùng chuột smart rồi mà chuyển qua thường thì hơi bực đó vì dùng lướt web hay đánh chữ thì khá là chậm

ndchieu22

Well-Known Member

em xài cái remote MAGIC này từ lúc mua đến nay sao mà nó hao pin quá mấy bác - bác nào biết có cái remote nào có thể thay thế cái remote này mà ít hao pin thì chỉ cho em cái .....hic ! nó ngốn PIN thấy thương luôn !
- PS= hàng xịn hay hàng nhái đều được nhe mấy bác - em ở saigon ạ !

cái điều khiển này dùng thích hơn bác ah, nó đã chức năng nên chắc hơi hại điện bác ah

nguyen_nguyen

cái điều khiển này dùng thích hơn bác ah, nó đã chức năng nên chắc hơi hại điện bác ah

- đúng rồi , nó ngốn pin kinh khủng luôn bác ơi - cho nên em muôn mua cái khác để dùng ....cái kia để dành khi lướt web gấp hay khi chỉnh xem phim 3D thôi ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

The_fugitive

Xin phép được đào lại topic chút.
Mình mới mua em này trước tết nhưng hôm nay mới có thời gian để test HDMI của em nó. Kết quả là em nó có nhận ra máy tính, có thông báo là đã kết nối với thiết bị mới, nhưng sau khi xác nhận "ok" thì em nó lại hiện "không có tín hiêu". (đã thử đổi qua lại 2 cổng, đã để máy tính ở chố độ duplicate...)
Bác nào xử lý được cái này cho mình xin lời khuyên với

vancaobcc

EM đang cần tìm LG 49UF690T có bác thương gia nào báo giá hộ e nhé.

Bên trên