[Official Poster] Paris By Night 114 - "1975-2015: Tôi Là Người Việt Nam" (show tháng 04/2015)

Ðề: [Official Poster] Paris By Night 114 - "1975-2015: Tôi Là Người Việt Nam" (show tháng 04/2015)

13/06/2105 ? phát hành cuốn số bao nhiêu zậy bác :D

lovetalk

Member
Re: Ðề: [Official Poster] Paris By Night 114 - "1975-2015: Tôi Là Người Việt Nam" (show tháng 04/2015)

Của bác đây !

slims1-

Active Member
Ðề: [Official Poster] Paris By Night 114 - "1975-2015: Tôi Là Người Việt Nam" (show tháng 04/2015)

Mình thấy số kỳ này chậm và không khí lắng động comment cho xôn xao tí ko ngờ bác hbinhlove2009 hiểu lệch ý và nói nặng nhẹ dễ mích lòng ghê, so ra chỉ là nhạc mình rất biết ơn những bạn up chia sẻ trên hdvietnam số 113 đương nhiên mình biết từ đâu ra ko lẻ làm và tạo ra điều gì đó cần kể công ra như vậy ko ? Mình chưa bao giờ nghỉ ra lệnh cho ai cả có lẻ lời nói ko hay làm Bác này bắt lỗi thì thôi mình xóa comment , mình miền tây sông nước vui vẻ là chính ko vui vẻ thì mình sửa ngay. Anh Bình này được tiếng vui vẻ nhiệt tình và mình cũng từng đt nói chuyện, sau vụ này mình thua luôn, nến làm bác bực thì sorry mình xóa comment, Chúc cả nhà cuối tuần bình an. Ý mình thật trong tâm không như bác nói nếu ai hiểu thế mình đành thua thua...

kiet2201

Active Member

Ko có Bluray thì hơi buồn nhỉ...!

Tài HD

Member

mới có bàn 2dvd nè - bác nào cần mình chia sẽ coi đỡ riềng

thoxd15

MỚI XEM XONG BẢN CAPTURE!! HAY LẮM!!

hi_tech

Well-Known Member

thôi chờ bluray 115 xem luôn :)):))

trybestpro

Active Member
Em đã coi xong DVD 1 và 2. Thú thật là theo cảm nhận cá nhân em nó "nhạt HƠN nước ốc". Xem xong chả động lại được tí gì cả. ^:)^^:)^
Cùng là một ý tưởng 40 năm xa xứ nhưng nếu so với Asia 76 thì PBN 114 .... :-q:-q
Chẳng biết DVD 3 có gì đặc sắc chứ 2 DVD 1 và 2 nhạt quá.
Dẫu biết rằng đó cũng là tâm huyết của chương trình nhưng em thất vọng quá, nó giống như chương trình giới thiệu nhân tài mang cái mác "gốc Việt" + cho tiền quảng cáo hơn là chương trình nghệ thuật.
Nếu cứ như vậy thì có lẽ Thúy Nga cũng sẽ khó trụ được.
Em cũng chỉ là phận xem ké chứ ko ủng hộ được DVD gốc, nhưng em thấy sao nói thế, ý kiến cá nhận, nhưng em nghĩ trung tâm cũng nên quan tâm người xem feedback thế nào về sản phẩm của mình, chứ nếu 1 ngày mà người xem ké cũng hết thì chắc nhà tài trợ cũng chẳng buồn tìm đến trung tâm để quảng cáo tài trợ nữa. :|:|

Cho mình xin với nhé ! Xin cám ơn Bạn !

spammeplease

Thật tuyệt vời, thật không thể tin được :D
Câu này mình thấy quen lắm nè:D.

Series "Tôi là người VN 1,2" có một kiểu làm chương trình với ý tưởng của series "Mùa hè rực rỡ" của Asia từ năm 2003 nhỉ và chưa kể xa hơn là các cuốn như Hành trình tìm tự do (2001)..., nhưng có điều khác là bắt ai cũng phải nói 1 câu giống nhau là "Tôi tự hào là người VN", hơi sến.

Cũng tặng mấy tấm lưu niệm, rồi cũng nhờ người được giúp đỡ lên để cám ơn ân nhân (giống Mùa hè rực rỡ 2004 một cô bé lên tặng cái tấm kỷ niệm cho Luật sư Trịnh hội khi đưa được những người tỵ nạn từ Philipine qua định cư tại nước tự do), và những người trong TN tự đứng dậy để mọi người phải đứng dậy theo cho có được cái không khí của sân khấu Asia (trong chương trình "Hành trình 30 năm" năm 2005 cả rạp đồng loạt đứng dậy một cách tự nhiên để cảm ơn ông Thứ trưởng bộ ngoại giao Hoa Kỳ Arthur "Gene" Dewey trong nỗ lực tái định cư cho một số người tỵ nạn chính trị)...

Đặc biệt cuốn này cách làm chương trình quá giống so với Asia 76 đã diễn từ cuối tháng 12 năm 2014. Ôi sao mà giống những chương trình trước đây mười mấy năm về trước của Asia quá, còn giống nhiều thứ khác ở mấy cuốn khác như nhờ ca sỹ lên tặng lưu niệm cho nhạc sỹ. Xa hơn nữa thì những cái lưu niệm (từ thời nhiều năm trước) cũng là ý tưởng giống luôn, chắc mai mốt sẽ có một tấm plaque giống như Asia Music Award để tặng cho ca sỹ.

Nói bắt chước thì cũng tội nhưng mà giống quá. Hòa âm cũng theo Asia bao nhiêu năm nay nhất là dòng nhạc quê hương cách hòa âm học theo kiểu Trúc Hồ nhưng không hay bằng mà lại bị sến quá và học theo kiểu Trúc Sinh cũng không hay bằng mà bị cứ như giao duyên với nhạc trẻ. Còn học theo kiểu hòa âm của Vũ Tuấn Đức và Sỹ Đan cũng không hay bằng họ mà mà lại bị tếu tếu và buồn cười. Nói chung học theo nhưng mà làm không được hay mà còn bị sến nữa và tếu... nữa. Nhưng cũng không trách được, tại vì Asia làm nhạc quá hay.

Coi lại những Video cùng thời mới thấy TN tiến bộ ra sao khi bắt chước cách làm sân khấu, cách diễn, cách quay hình, cách chọn bài, cách phối hợp ca sỹ, cách chơi liên khúc, cách đưa giàn giao hưởng ra sân khấu, cách quay clip minh họa trên sân khấu, cách hòa âm, cách dẫn chương trình.... Ôi thôi, ai có dịp coi lại và so sánh những video cùng thời thì mới thấy nếu không có Asia thì bây giờ TN chắc còn ở thời tiền sử.

Âm nhạc và sân khấu của Asia là kim chỉ nam để TN đi theo bao nhiêu năm nay nhưng tài không đủ. TN phải là 1 Asia khác (tức là phải sáng tạo chứ đừng học theo nhất là học theo đối thủ) thì mới có thể làm nhạc hơn Asia được, nếu chỉ là học hỏi thì bao giờ mới bắt kịp, lúc nào cũng chỉ là cái bóng. Phải thay đổi nhạc sỹ hòa âm thì may ra. Chúc TN sẽ thoát khỏi cái bóng âm nhạc của Asia để có một cái riêng của mình (thực ra nhạc TN bây giờ có một chất riêng trong hòa âm gọi là "chất sến, chất cải lương", nhạc trong nước cũng sến và cải lương không kém) thì mới mong hơn Asia được.

Chỉnh sửa lần cuối:

anhtuonline

Cái tựa đề nó có quan trọng hơn nội dung bên trong ko bạn?. Tôi quan trọng phần nội dung, còn tiêu đề miễn sao nó đảm bảo văn hóa là được. Chắc cái tựa phải để 40 năm viễn xứ thì mới chịu.

nhtv_20690

Well-Known Member

PBN 114 vì có nhiều bạn chê giúp mình và nói ra cái huỵch cái tẹch rồi...Sử dụng lại chủ đề cũng như mấy bài hát trước.

Bỏ qua thành kiến PBN để xem 114 này nhưng toàn skip 3 DVD trong 30phut, đã cố gắng hết sức không thể nuốt trôi ngoài vũ đạo tốt nhưng cũng nhiêu kiểu đó hoài. Không chọn được bài nào gọi là được trong khi dư âm ASIA hành trình giấc mơ vẫn còn ảnh hưởng vì qua tuyệt.

Thím Như bị PBN troll mà cố hát,hết thời dừng là vừa. Thím như lẽ ra chỉ có chức mẹ mà hát cái bài cho thành lão bà bà đen thui, quất khung hình bàn thờ lên mặc...Nhìn tưởng ý nghĩa nhưng...haha, LK Tâm Đoan với Hương Thủy múa may đẹp thôi chứ hòa âm dở ẹt...

Tình Tranh Mái Lá, trang phục lẫn Make Up thím Vy vô duyên thúi ình, tóc buộc hai bên mà liệng vô bộ áo dài vàng khè...song ca với Bảo Khánh muốn đốt luôn mái tranh 2 ba 2 má...

Thím Vân thì vẫn không có gì thay đổi, cứ tàn tàn. Bóng Lê lần tái hợp 113,114 song ca với thim Vân lạc quẻ thấy rõ, mạnh bánh bèo hát mạnh bóng Lê tôi tru...

Bên trên