[Official Poster] Paris By Night 114 - "1975-2015: Tôi Là Người Việt Nam" (show tháng 04/2015)

nhtv_20690

Well-Known Member
Ðề: [Official Poster] Paris By Night 114 - "1975-2015: Tôi Là Người Việt Nam" (show tháng 04/2015)

Câu này mình thấy quen lắm nè:D.

Nói bắt chước thì cũng tội nhưng mà giống quá. Hòa âm cũng theo Asia bao nhiêu năm nay nhất là dòng nhạc quê hương cách hòa âm theo kiểu Trúc Hồ thì bị sến quá và kiểu Trúc Sinh thì cứ như giao duyên với nhạc trẻ. Còn hòa âm theo kiểu Vũ Tuấn Đức và Sỹ Đan thì nghe tếu tếu và buồn cười. Nhưng cũng không trách được, tại vì Asia làm nhạc quá hay.

Ôi thôi, ai có dịp coi lại và so sánh những video cùng thời thì mới thấy nếu không có Asia thì bây giờ TN chắc còn ở thời tiền sử. Âm nhạc và sân khấu của Asia là kim chỉ nam để TN đi theo bao nhiêu năm nay nhưng tài không đủ. TN phải là 1 Asia khác (tức là phải sáng tạo chứ đừng học theo nhất là học theo đối thủ) thì mới có thể làm nhạc hơn Asia được, nếu chỉ là học hỏi thì bao giờ mới bắt kịp, lúc nào cũng chỉ là cái bóng. Phải thay đổi nhạc sỹ hòa âm thì may ra. Chúc TN sẽ thoát khỏi cái bóng âm nhạc của Asia để có một cái riêng của mình (thực ra nhạc TN bây giờ có một chất riêng trong hòa âm gọi là "chất sến", nhạc trong nước cũng sến không kém) thì mới mong hơn Asia được.

Nói sao mâu thuẫn quá cô bé cậu trai gì ơi

spammeplease

Ðề: [Official Poster] Paris By Night 114 - "1975-2015: Tôi Là Người Việt Nam" (show tháng 04/2015)

Nói sao mâu thuẫn quá cô bé cậu trai gì ơi
Chắc mình viết câu cú không rõ ràng phải không. Ý mình là bắt chước bộ tứ hòa âm bên Asia nhưng mà không hay bằng mà lại bị sến, bị lai cải lương, bị lai tân cổ giao duyên, bị tếu tếu... đó. Mình sẽ sửa lại, cảm ơn bạn nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

Tại sao lần này Thúy Nga cắt toàn bộ phần "buôn chuyện" giữa bác Ngạn và chị Kỳ Duyên là sao mọi người có biết ko vậy?

thienvan07

Các bác qua đây tải full DVD9 và DVDrip nhé
DVDHAINGOAI.COM

hoaxnk

Member

Em xin chia sẻ với các bác paris by night 114 FULL. https://www.fshare.vn/file/T4UMDOZO7L7U đây là sản phẩm đầu tay em rip từ 3 file ISO và ghép lại thành 1 file duy nhất với dung lượng 12.8G.
mong nhận được những gop Ý của các bác.

tiachop

Well-Known Member
Ðề: Re: [Official Poster] Paris By Night 114 - "1975-2015: Tôi Là Người Việt Nam" (show tháng 04/2015)

Em đã coi xong DVD 1 và 2. Thú thật là theo cảm nhận cá nhân em nó "nhạt HƠN nước ốc". Xem xong chả động lại được tí gì cả. ^:)^^:)^
Cùng là một ý tưởng 40 năm xa xứ nhưng nếu so với Asia 76 thì PBN 114 .... :-q:-q
Chẳng biết DVD 3 có gì đặc sắc chứ 2 DVD 1 và 2 nhạt quá.
Dẫu biết rằng đó cũng là tâm huyết của chương trình nhưng em thất vọng quá, nó giống như chương trình giới thiệu nhân tài mang cái mác "gốc Việt" + cho tiền quảng cáo hơn là chương trình nghệ thuật.
Nếu cứ như vậy thì có lẽ Thúy Nga cũng sẽ khó trụ được.
Em cũng chỉ là phận xem ké chứ ko ủng hộ được DVD gốc, nhưng em thấy sao nói thế, ý kiến cá nhận, nhưng em nghĩ trung tâm cũng nên quan tâm người xem feedback thế nào về sản phẩm của mình, chứ nếu 1 ngày mà người xem ké cũng hết thì chắc nhà tài trợ cũng chẳng buồn tìm đến trung tâm để quảng cáo tài trợ nữa. :|:|

Đồng ý với bạn! TN theo chiều hướng an toàn không đụng chạm để mong về nước làm chương trình bấy lâu nay đến giờ đã cạn ý tưởng. Càng ngày càng giống cái showbiz trong nước, múa may linh tinh cho có rồi cho tiền, MC NN ngạn thì cũng vu vơ pha trò chứ biết nói gì hơn (nói sâu nói thẳng thì sợ TN ko về nước được như cuốn nói về chủ nghĩa bá quyền nước lớn đấy: chỉ vu vơ rồi thôi). TN giờ chỉ còn mỗi NN Ngạn, một khi ông này từ bỏ TN như Thế sơn thì chẳng còn ai xem làm gì (chỉ còn mỗi mụ Kỳ Duyên múa lửa với quảng cáo sửa ong chúa).

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Re: [Official Poster] Paris By Night 114 - "1975-2015: Tôi Là Người Việt Nam" (show tháng 04/2015)

...TN giờ chỉ còn mỗi NN Ngạn, một khi ông này từ bỏ TN như Thế sơn thì chẳng còn ai xem làm gì...
Em thích Lam Anh nữa bác ơi. :)
Chương trình của Thúy Nga giờ nhạt thật, ca sỹ đa số rẻ tiền như showbiz Việt bây giờ. :)

lovetalk

Member
Re: Ðề: Re: [Official Poster] Paris By Night 114 - "1975-2015: Tôi Là Người Việt Nam" (show tháng 04/2015)

Đồng ý với bạn! TN theo chiều hướng an toàn không đụng chạm để mong về nước làm chương trình bấy lâu nay đến giờ đã cạn ý tưởng. Càng ngày càng giống cái showbiz trong nước, múa may linh tinh cho có rồi cho tiền, MC NN ngạn thì cũng vu vơ pha trò chứ biết nói gì hơn (nói sâu nói thẳng thì sợ TN ko về nước được như cuốn nói về chủ nghĩa bá quyền nước lớn đấy: chỉ vu vơ rồi thôi). TN giờ chỉ còn mỗi NN Ngạn, một khi ông này từ bỏ TN như Thế sơn thì chẳng còn ai xem làm gì (chỉ còn mỗi mụ Kỳ Duyên múa lửa với quảng cáo sửa ong chúa).

Công nhận các bác nói đúng, mình xem xong 3 đĩa TN 114 mà cảm thấy vô cùng thất vọng, thua xa Asia cả về nội dung, âm thanh, hòa âm và phối khí; duy nhất kéo lại và sân khấu và vũ đạo.

Bên trên