Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

cuibap01

Member
Onkyo HT-S4505 là model sau của HT-S5405 đã một thời đình đám. Về cơ bản Onkyo Ht-S4505 giống với HT-S5405, tuy nhiên với việc tích hợp thêm công nghệ chống nhiễu WRAT và thay IC công suất bằng sò công suất đã giúp cho chất lượng âm thanh tăng lên rõ rệt.
Sản phẩm này có mặt tại Việt Nam đã phần nào giải quyết được nỗi lo lắng của các tín đồ HD trong việc sử dụng dàn AIO để nghe nhạc.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

Hiện tại bộ này Tiếng Ngọc đã có hàng nếu bác nào muốn nghe thử cứ ghé bên showroom. Có khá nhiều thay đổi kết cấu nên âm thanh nghe hơi khác mấy bộ cũ.

khanhkun84

Active Member

mấy thằng này bass lởm hơn denon 1 tí nhưng mình thấy có vẻ ít lỗi vặt hơn denon nên các bác chọn nó cũng là 1 sự lựa chọn tốt trong tầm tiền.

ptkrelax

Active Member

Chẳng thấy bác chủ cho ít review gì cả.
Có mỗi tấm hình và vài dòng ít chữ.

binh_hdda

Member

Em này giá bi nhiêu ở HN có chỗ nào bán các bác chỉ giùm với!

quanghuy712

Bộ này nghe review thấy hay quá nên hôm vừa rồi mình ghé showroom Tiếng Ngọc nghe thử. Phần xem phim thì đây là điểm mạnh của Onkyo nên chắc không phải bàn rồi. Về phần nghe nhạc, trước đây HT-S5405 nghe cũng tàm tạm thì nay bộ HT-S4505 đã có một sự cải thiện đáng kể với chất âm sáng và mượt chứ không tối và khô như trước đây. Đúng là một sự khác biệt lớn.
Nghe đâu bộ này do hút hàng quá nên nhà sản xuất chỉ phân phối cho Tiếng Ngọc mỗi đợt một số lượng nhất định để có hàng cung cấp cho các thị trường khác.

JESSIEBO

Active Member
Bộ này đúng là phần nghe nhạc được cải tiến nên hay hơn đời cũ và các bộ dàn khác cùng tầm giá

bộ này không biết giá bao nhiu nhỉ? 1/9 trót làm em S5405 của Jessiebo mất rồi :(, mà dàn loa giống nhau hết chỉ khác mỗi receiver thôi đúng không mấy bác.

quanghuy712

Onkyo HT-S4505 là model sau của HT-S5405 đã một thời đình đám. Về cơ bản Onkyo Ht-S4505 giống với HT-S5405, tuy nhiên với việc tích hợp thêm công nghệ chống nhiễu WRAT và thay IC công suất bằng sò công suất đã giúp cho chất lượng âm thanh tăng lên rõ rệt.
Sản phẩm nỳ có mặt tại Việt Nam đã phần nào giải quyết được nỗi lo lắng của các tín đồ HD trong việc sử dụng dàn AIO để nghe nhạc.
Đang lăn tăn đinh múc em này nhưng còn thiếu lúa. Bộ này hay hơn đứt 5405,1312 mà giá cũng mềm. Giữa tháng nhận lương múc thôi

bộ này hiện nay đang rất hiếm hàng, ở Saigon tại VIPLaptop.com có bán.

tungdesign

Active Member

mình cũng trót rước em 5405 cách đây vài tháng..tiếc quá

huyjack90

Member

em cũng đang phân vân về việc lựa chòn dàn âm thanh cho phòng em. Hiện em gom góp lúa đc vừa đúng khoảng $600 AUD. Theo ý kiến các anh chị em nên mua dàn Onkyo HT S4505 này hay là chia tiền đó ra để mua 1 bộ Audio engine A2 để nghe nhạc, và 1 bộ Logitech Z906 để xem film ạ? Nguồn của em là desktop với sound onboard. nhu cầu của em là cả film, nhạc và game theo tỉ lệ 40-40-20. :D (hơi bị tham) Nhạc em hay nghe là nhạc nhẹ pop ballad nhu The Men, Bằng Kiều, Lê Hiếu và nhạc hòa tấu để ru ngủ :p Phòng em khoảng 15, 16m2 gì đó. Mong anh chị tư vấn hộ em. :)

Re: Ðề: Onkyo Ht-S4505 Một lựa chọn hoàn hảo cho tín đồ HD

em cũng đang phân vân về việc lựa chòn dàn âm thanh cho phòng em. Hiện em gom góp lúa đc vừa đúng khoảng $600 AUD. Theo ý kiến các anh chị em nên mua dàn Onkyo HT S4505 này hay là chia tiền đó ra để mua 1 bộ Audio engine A2 để nghe nhạc, và 1 bộ Logitech Z906 để xem film ạ? Nguồn của em là desktop với sound onboard. nhu cầu của em là cả film, nhạc và game theo tỉ lệ 40-40-20. :D (hơi bị tham) Nhạc em hay nghe là nhạc nhẹ pop ballad nhu The Men, Bằng Kiều, Lê Hiếu và nhạc hòa tấu để ru ngủ :p Phòng em khoảng 15, 16m2 gì đó. Mong anh chị tư vấn hộ em. :)

4505 là lựa chọn hoàn hảo nhất.

Bên trên