OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Vậy là em không lăn tăn gì nữa rồi, chỉ còn xem cách nào nhanh và tiện nhất để rước em nó từ trời Tây về thôi, mong có dịp vào VT giao lưu cùng Bác,
Cám ơn Bác.

Cách đây mấy hôm e có qua nhà Nguyen_Huy nghe thử con 95 với bộ Moon + Elac vài bản giao hưởng thấy rất hay bác ạ, cứ như đang ngồi trong nhà hát nghe vậy. E thuộc dạng tai trâu, ít quan tâm tới 2 kênh nên ko rành lắm, ghép với bộ 2 kênh còi nhà e nghe lossless thì thấy nó hơn DAC Magic nhiều lắm. Hiện e thấy Huy đang sử dụng cả con 95 và Moon 650D CDP ghép với bộ amply Moon (Model gì e quên ko để ý) + ELAC 607 CE để vừa nghe CD vừa coi bluray. Có vẻ dân audiophile đánh giá 95 và 105 khá tốt.

rylem

Re: Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Có bác nào sở hửu oppo 105 chưa ! em này hot quá... làm tý ri viu cho anh em quyết định có đồ chơi trước tết
em cũng máu quá rồi

rylem

Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Tối qua mình gửi thư cho Oppodigital, mình có thể order Offline về Vietnam.
Đang đợi nó báo giá ship về Việtnam rồi tính.
Nó có offer SLT Tech bên Singapore nhưng S$1799 nett => ~ 1472 USD chưa kể phí ship thì ko chơi đc.

Nhưng Oppodigital khuyến cáo là phiên bản này: OPPO BDP-105 Blu-ray Player (Region-locked DVD R1 & BD A)
Nếu về ko Unlock đc thì mấy đĩa Brulay Thúy Nga & ASIA đuôi ISO có nuốt đc ko các bác
Lại còn Lossless đuôi flac, dts, cue nữa.

Bác lấy dc oppo 105 chưa !
em thấy nên nhờ dịch vụ BUYCITY mua từ AMAZON về có vẻ hợp lý

giá sản phẩm: 1199$
Phí us: 28$
Phí chuyển tiền: 36.81$
Phí về Viêt Nam: 13$/kg +5% x gtsp
13 usd / kg (phí vận chuyển bao thuế) + 5% giá trị

13 X 8 kg = 104 usd
5% x 1200 = 60 usd
total : 1200+104+60+36.81+28=1429 usd

Chỉnh sửa lần cuối:

hvcvuong

Member

Bác lấy dc oppo 105 chưa !
em thấy nên nhờ dịch vụ BUYCITY mua từ AMAZON về có vẻ hợp lý

giá sản phẩm: 1199$
Phí us: 28$
Phí chuyển tiền: 36.81$
Phí về Viêt Nam: 13$/kg +5% x gtsp
13 usd / kg (phí vận chuyển bao thuế) + 5% giá trị

13 X 8 kg = 104 usd
5% x 1200 = 60 usd
total : 1200+104+60+36.81+28=1429 usd
Mình phải ship vòng qua bang PA sau đó về Cali để tránh thuế bang Cali. Hiện nay đang đến bang Cali.
Sau đó Trọn gói từ Cali về VN ~ 175 usd. Tính ra khoảng 1460 usd.
Hy vọng nhận đc sau tết dương lịch.
@davidhand, bác nhận đc 93 rồi cho vài cảm nhận, thấy bác Tài thông báo đã về VN hôm 24-12-12.

Chỉnh sửa lần cuối:

rylem

Mình phải ship vòng qua bang PA sau đó về Cali để tránh thuế bang Cali. Hiện nay đang đến bang Cali.
Sau đó Trọn gói từ Cali về VN ~ 175 usd. Tính ra khoảng 1460 usd.
Hy vọng nhận đc sau tết dương lịch.
@davidhand, bác nhận đc 93 rồi cho vài cảm nhận, thấy bác Tài thông báo đã về VN hôm 24-12-12.

Bác nhờ dịch vụ nào vậy, ship co nhanh không
khi nào hàng về báo tin vui cho anh em biết nhé, nhờ rì viu em hàng đỉnh này nhé

davidhand

Moderator
Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Tình hình là con OPPO 93 hàng mod của e đã về nhà e. Thử qua thấy chạy hầu hết mọi thứ OK trừ ... ISO, kiểm tra FW thì là ... 74-0908!!! X( Mịa cái thằng Mẽo nào nó cập nhật bản mới nhất luôn mới đau các bác ạ! E tức mình tháo bung nắp ra thì soi thấy có cái MOD KIT nó gắn sẵn trên board rồi! Haha, thế thì vẫn còn có thể vọoc được! sáng mai đi làm về sẽ tiến hành downgrade xuống 1219 thôi, hy vọng ... ko bị thành cục sắt vụn! :)

leepham

Well-Known Member

Tình hình là con OPPO 93 hàng mod của e đã về nhà e. Thử qua thấy chạy hầu hết mọi thứ OK trừ ... ISO, kiểm tra FW thì là ... 74-0908!!! X( Mịa cái thằng Mẽo nào nó cập nhật bản mới nhất luôn mới đau các bác ạ! E tức mình tháo bung nắp ra thì soi thấy có cái MOD KIT nó gắn sẵn trên board rồi! Haha, thế thì vẫn còn có thể vọoc được! sáng mai đi làm về sẽ tiến hành downgrade xuống 1219 thôi, hy vọng ... ko bị thành cục sắt vụn! :)

Chúc mừng bác hén :D
Em thì cứ thấy offical fw mới là up thôi , e bị nghiện up fw haha . Thằng oppo này mấy bác cấm USB wifi của nó vào đi , khi để đến file phim trong vòng 6-7s nó sẽ hiện thông tin kế bên . Với điều kiện là phải cấm USB wifi để nó tìm kiếm thông tin .
Thông tin thì cũng hạn chế thôi , như đạo diễn , năm sản xuất , thể loại ....hiện nay e up fw mới nhất thì oppo tự tạo thêm 1 folder có tên OPPO_Media_info trong bất kì ổ cứng nào kết nối với nó .
Mấy hôm nay e cũng chưa vọc cái vụ cover art của mấy thằng nữa , bác nào rành vụ này hem ? Trình tiếng Anh e còi quá ợ :(

langthangvn33

Uploader

chúc bác có 02 con sắt vụn ,theo em biết còn cái của bac Tuấn nữa...hahahhaah..

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

chúc bác có 02 con sắt vụn ,theo em biết còn cái của bac Tuấn nữa...hahahhaah..

Mai mới biết được, thành công cái của a là cho con 95 của a T lên thớt luôn! :)
Hôm nay mới có thời gian nghiên cứu chất lượng hình ảnh của nó, phải nói là rất tuyệt!

leepham

Well-Known Member
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

ko biết bản fw mới nhất bị gì mà e play file m2ts , e thường remux bluray thành 1 file trụi như vậy để lưu trữ cho nhẹ . Bản trước thì coi vẫn mượt mà từ lúc up fw mới nhất coi phim xíu là mất tiếng luôn hình cũng bị đứng . Thử lại với bluray folder cũng là 1 source film thì lại mượt mà chẳng bị gì .....Bác nào email cho Oppo giúp e tình trạng này với :( . Em đọc đc nhưng viết ko đc , bức rức mấy hôm nay huhu

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Mai mới biết được, thành công cái của a là cho con 95 của a T lên thớt luôn! :)
Hôm nay mới có thời gian nghiên cứu chất lượng hình ảnh của nó, phải nói là rất tuyệt!

hôm qua anh Tuấn qua nhà em nghe nhạc ... đúng lúc anh gọi...cho em biết cái review nha, chúc anh thành công

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

hôm qua anh Tuấn qua nhà em nghe nhạc ... đúng lúc anh gọi...cho em biết cái review nha, chúc anh thành công

Tình hình là sáng nay a đã thử downgrade con 93 về 61-1219 từ 74-0908 nhưng ko được. Nhập mã để unlock nhưng nó ko nhận, có thể FW mới nhất này chưa unlock được. Như vậy chỉ còn Iso là ko đọc được nên đành phải dùng Winrar đưa iso về dạng folder thì đọc ngon. Các định dạng khác chưa gặp trở ngại nào, đọc rất tốt, hình ảnh đẹp hơn hẳn các loại HDP khác, phụ đề chuyển sang sub/idx đẹp như phụ đề hardsub của bluray.
Tạm thời khá hài lòng và đang nghiên cứu tiếp! :)
À, có điều lạ là sao file Thuý Nga 106 ISO size ~ 44 GB mà Unrar complete thành folder còn hơn 41 GB? Lạ quá!

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Anh K bung file DVD ISO hay Bluray ISO vậy, E nghe nói DVD ISO không được support ? nhạc nhẽo thì sao Anh ? Em mà chiến Oppo thì chủ yếu xem ca nhạc Thúy nga thôi.
Vụ firmware có thể nhờ Anh T cũng ngoài VT, thấy bên VNAV nói Anh T này sẵn lòng giúp đấy.

Mình chưa thử DVD, để mai về thử xem sao. Nhạc 2 kênh thì mình đẩy coaxial bitstream cho con DAC Ngoài nó giải mã, chưa dùng RCA của Con này nên chưa biết thế nào. Xem Thuý Nga bluray thì ngon rồi, hình ảnh đẹp tuyệt. Mới lấy về nên vẫn phải nghiên cứu tiếp vài cái settings cho chuẩn đã! :)

Chỉnh sửa lần cuối:

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Tình hình là sáng nay a đã thử downgrade con 93 về 61-1219 từ 74-0908 nhưng ko được. Nhập mã để unlock nhưng nó ko nhận, có thể FW mới nhất này chưa unlock được. Như vậy chỉ còn Iso là ko đọc được nên đành phải dùng Winrar đưa iso về dạng folder thì đọc ngon. Các định dạng khác chưa gặp trở ngại nào, đọc rất tốt, hình ảnh đẹp hơn hẳn các loại HDP khác, phụ đề chuyển sang sub/idx đẹp như phụ đề hardsub của bluray.
Tạm thời khá hài lòng và đang nghiên cứu tiếp! :)
À, có điều lạ là sao file Thuý Nga 106 ISO size ~ 44 GB mà Unrar complete thành folder còn hơn 41 GB? Lạ quá!

kỳ vậy un-rar thì phải bằng chứ sau mất đâu 3GB ... chịu khó thôi un-rar rồi play folder ,nhưng em vẫn thích 1 file ISO , gọn hơn ...chất lượng như nhau...

cuối tuần lại lên xì gòn ... tuần này anh lại on shift , máu lắm rồi muốn sang tham khảo con 93 của anh...

leepham

Well-Known Member

Unrar làm gì cho tốn thời gian mấy bác ? đối với file ISO mấy bác dùng Deamon tool free ( chương trình tạo ổ đĩa ảo ) . Mount thẳng nguyên cục ISO rồi copy tất cả những gì trong đó vào 1 folder khác rồi đặt tên film sao tùy thích . Vậy là có 1 bluray folder rồi , oppo chạy phà phà mà vẫn có menu đầy đủ

rylem

Bác Rylem rủ rê nên cũng google xem như thế nào.

Câu hỏi liên quan đến 103: http://watershade.net/wmcclain/BDP-103-faq. Theo thông tin này thì ISO và DVD folder không được 103 (105 ?) hỗ trợ nhưng file VOB thì được, vậy thì cứ tạm play kiểu này cũng được. Mình không hy vọng file ISO sẽ được 103/105 support, oppo 95 thì còn hy vọng vì có thể cài lại firmware, còn 103 hay 105 thì vốn dĩ không tồn tại firmware như thế.

Anh K so sánh với Dune/PCH thì 7:10 không Anh ? Bên shop BíchVan đang xả hàng hổm rày VNAV • View topic - BÍCH VÂN HOME CINEMA - Giảm 5%-10% Mừng Giáng Sinh & Tết DL

Trên trang này đánh giá phần Audio của 105 hơn 95 Google Translate

rylem : vậy đâu là sự lựa chọn của anh ? hay anh còn muốn sử dụng quyền trợ giúp !!!
Quatmanhvao : sự lựa chọn cuối cùng của tui là OPPO 105

sao k nói e đấu dùm cho...đở tốn tiền ship,dẫn e di ăn là ok rồi...

davidhand

Moderator

Unrar làm gì cho tốn thời gian mấy bác ? đối với file ISO mấy bác dùng Deamon tool free ( chương trình tạo ổ đĩa ảo ) . Mount thẳng nguyên cục ISO rồi copy tất cả những gì trong đó vào 1 folder khác rồi đặt tên film sao tùy thích . Vậy là có 1 bluray folder rồi , oppo chạy phà phà mà vẫn có menu đầy đủ

Con lap của e unrar cũng bằng thời gian copy Bác à nên làm vậy cho đơn giản! :)

Cảm ơn V, DVD folder thì đâu làm cách này được phải không ?
Lát nữa thử sẽ báo cáo lại Bác! :)

davidhand

Moderator

Em cũng chưa thử . Tại e ko có source DVD . Bác đợi report của bác davidhand nhé
Chiều nay theo yêu cầu của bác "Quất" e thử file ISO DVD9 Thúy Nga 103 bung ra thư mục thì nó ko đọc theo kiểu thư mục của bluray mà phải vào thư mục Video rồi play file. Có một điều lạ là bấm menu nó vẫn hiện ra mà ... chọn ko được? Vậy theo e có thể coi là nó ko đọc kiểu thư mục DVD cũng đúng! E giờ chắc chẳng coi DVD trên phòng chiếu nữa nên cũng ko quan tâm cái khoản này, vì DVD e chỉ để coi bằng cái TV trong phòng ngủ thôi. Phòng chiếu phim bây giờ e chuyển dần sang chơi bluray hết. Chỉ tiếc là thằng Mẽo nó đã up lên cái FW mới nhất cho con 93 rồi nên ko thể downgrade được. Cái máy của e nó đặt sẵn Bluray ở phân vùng 2 nên khi xem phim ICE AGE 4 nó thông báo ở vùng A -> ko đọc, nhờ có cái KIT có sẵn trong máy nên chuyển sang vùng O - Multi Region cũng dễ, đọc hết các loại đĩa sau đó rồi. Hôm nay e lọ mọ vào avsforum thì bọn khoai tây nó nói những máy 9x khi lên đến FW BDP9x-71-0723 là ko còn downgrade bằng KIT được nữa. Con của e là 74-0908 nên hôm trước downgrade bấm mã code để unlock nó mới ko nhận là vì thế đấy.

Bên trên