OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

leepham

Well-Known Member
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

@bác davidhand : đúng là DVD 5-9 file VOB oppo hok play nguyên DVD mà play từng file - đồng nghĩa hok có chapter . :(
p/s: lâu quá e hok nhớ :) chứ trước coi Hùng ca sử việt là bị rồi - convert sang iso thì ok
còn 1 cách nữa là covert DVD sang mkv . Em nhớ là làm đc , vì lúc trước e có up mấy cái DVD lên HDVN đã convert sang mkv . Chất lượng ko thay đổi .

davidhand

Moderator
Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

còn 1 cách nữa là covert DVD sang mkv . Em nhớ là làm đc , vì lúc trước e có up mấy cái DVD lên HDVN đã convert sang mkv . Chất lượng ko thay đổi .

Giờ e chẳng đụng đến DVD nên ko quan tâm lắm vì coi DVD trên cái màn 120" nó xấu tệ. Giờ chỉ nghiên cứu sao chơi m2ts đọc được phụ đề rời là hay nhất vì như vậy sẽ đỡ mất công remux các bác ạ. Đúng là nghề chơi cũng lắm công phu, chơi món này kể ra cũng giống như chinh phục 1 e xinh đẹp vậy, kiêu pà cố nhưng mà lại thấy ... hay hay! :)

leepham

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Giờ e chẳng đụng đến DVD nên ko quan tâm lắm vì coi DVD trên cái màn 120" nó xấu tệ. Giờ chỉ nghiên cứu sao chơi m2ts đọc được phụ đề rời là hay nhất vì như vậy sẽ đỡ mất công remux các bác ạ. Đúng là nghề chơi cũng lắm công phu, chơi món này kể ra cũng giống như chinh phục 1 e xinh đẹp vậy, kiêu pà cố nhưng mà lại thấy ... hay hay! :)
sao e xem dvd trên màn Plasma 51'' vẫn thấy đẹp nhĩ :D chắc màn chiếu quá to nên.....hihi
m2ts đọc đc phụ đề rời chỉ còn cách duy nhất là chờ hãng làm fw khác thôi bác à . Mà thật chất con oppo là Bluray Player nên ko thể đòi hỏi gì thêm ở nó nữa .

minhjp

Well-Known Member

Đúng là hok thay đổi nhưng nó hok có chapter đó lee. Iso thì có chapter để next được .

minhjp

Well-Known Member

khactuyen
09-02-2010, 10:18:07 AM
em dùng tsmux add phụ đề TV (.SRT) vào file M2TS (thẻ output chọn M2TS muxing hoặc Bluray disk) khi xem sao ko ra được TV bác Thắng nhỉ?

manhthang
09-02-2010, 09:57:09 PM
Phải xem ở dạng cấu trúc Bluray mới lên tiếng Việt nhé, xem riêng file M2TS sẽ không ra bất kỳ phụ đề nào trừ phụ đề rời SRT.

:(( :(( :((

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

khactuyen
em dùng tsmux add phụ đề TV (.SRT) vào file M2TS (thẻ output chọn M2TS muxing hoặc Bluray disk) khi xem sao ko ra được TV bác Thắng nhỉ?

manhthang
Phải xem ở dạng cấu trúc Bluray mới lên tiếng Việt nhé, xem riêng file M2TS sẽ không ra bất kỳ phụ đề nào trừ phụ đề rời SRT.

Ý bác là sao vậy bác Trí? m2ts mux phụ đề thì lên ngon mà?

leepham

Well-Known Member

khactuyen

manhthang

Sao vậy bác Trí ? gặp vấn đề gì trong cái này hả . Có gì a nhắn tin e , e lên yahoo hướng dẫn cho . 2' là ok liền kaka output bluray disk hay m2ts gì phụ đề cũng lên hết

davidhand

Moderator
Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Bác Vũ mux thử phụ đề phim "Tai.Chi.0.2012..." loại ".ts" chưa? Sao mình mux mấy lần mà nó ko chịu lên nhỉ? Các phim khác thì mux phát được ngay? Chưa rõ tại sao, bác biết thì chỉ giúp.
Thanks,

leepham

Well-Known Member
Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Bác Vũ mux thử phụ đề phim "Tai.Chi.0.2012..." loại ".ts" chưa? Sao mình mux mấy lần mà nó ko chịu lên nhỉ? Các phim khác thì mux phát được ngay? Chưa rõ tại sao, bác biết thì chỉ giúp.
Thanks,
Để e kéo về test thử bác david nhé . Mấy hôm nay e nghiện cái game nên k có tâm trí coi phim hay down phim gì hết :))8->
Hôm vừa rồi e có mail cho Oppo hỏi xem BDP 103-105 có support HDD 3TB hok ? Hôm nay e check mail thì thấy bên họ trả lời cho e rồi

Lee,
The player will support 3TB drives, but due to a current bug in the player, the player will not work with partitions which are larger than 2TB. So you will need to reformat the drive using 2Tb and 1TB partitions.We hope to resolve these errors through a future firmware release.
Best Regards,Customer ServiceOPPO Digital, Inc.2629B Terminal Blvd.Mountain View, CA
[email protected]:
 650-961-1118Fax: 650-961-1119
Để có điều kiện e mượn thử ổ HDD của ai test xem có đúng vậy hok

Chỉnh sửa lần cuối:

davidhand

Moderator

Để e kéo về test thử bác david nhé . Mấy hôm nay e nghiện cái game nên k có tâm trí coi phim hay down phim gì hết :))8->
Hôm vừa rồi e có mail cho Oppo hỏi xem BDP 103-105 có support HDD 3TB hok ? Hôm nay e check mail thì thấy bên họ trả lời cho e rồi
Để có điều kiện e mượn thử ổ HDD của ai test xem có đúng vậy hok
E mux được rồi bác ạ, dùng tsMuxer để mux file đó phải chọn ouput cho nó là "bluray-disk" (tạo nguyên cấu trúc thư mục) nó mới chịu. File ".ts" là của HD-DVD còn ".m2ts" là của bluray nên khác nhau cách mux tí chăng? :)

Mình phải ship vòng qua bang PA sau đó về Cali để tránh thuế bang Cali. Hiện nay đang đến bang Cali.
Sau đó Trọn gói từ Cali về VN ~ 175 usd. Tính ra khoảng 1460 usd.
Hy vọng nhận đc sau tết dương lịch.
@davidhand, bác nhận đc 93 rồi cho vài cảm nhận, thấy bác Tài thông báo đã về VN hôm 24-12-12.

Chúc mừng 105 đã về với chủ nhân nhé! Làm bài review con này đi V! :)

hvcvuong

Member

Chúc mừng 105 đã về với chủ nhân nhé! Làm bài review con này đi V! :)[/QUOTE đã viết:
Báo cáo em đã nhận hàng, khoái nhất vụ được tự tay khui hàng, không bị HQ nghịch trước.
Cuối năm lu bu quá nên em post vài ảnh trước.

Amidas

Member

Oppo 105 về đến vn là bao tiền vậy bạn ? Tớ cũng đang quan tâm ^^.

minhjp

Well-Known Member

Vậy là xử được sub m2ts lun rồi hả bác Khôi ? :)
Nếu đúng cho e cách làm lun nhé............................................................

davidhand

Moderator

Vậy là xử được sub m2ts lun rồi hả bác Khôi ? :)
Nếu đúng cho e cách làm lun nhé............................................................

m2ts thì vẫn phải mux sub thôi bác ạ. Thực ra nó cũng nhanh nên e cũng chẳng quan tâm cái vụ đó nữa rồi! Mux vào sub đẹp bác ạ, chịu khó tí! :)

leepham

Well-Known Member

Em vừa tiễn con 103 ra Vũng Tàu . Tạm chia xa với Oppo 1 khoảng thời gian ngắn hehe . sẽ trở lại sau Tết .

davidhand

Moderator

Em vừa tiễn con 103 ra Vũng Tàu . Tạm chia xa với Oppo 1 khoảng thời gian ngắn hehe . sẽ trở lại sau Tết .
Đ/c mua 103 của bác V call hẹn e lát nữa mang đến nhà e test thử đấy! Nếu kiếm được mối nào giá thơm bác ship về bán cũng được đấy ạ, e thấy phong trào chơi OPPO ngày càng mạnh. :)

ringleader

Active Member

Chán nhĩ ? Thế e phải cover mấy cái DVD show của Yanni sang 1 file MKV duy nhất rồi , mất công tí nhưng thôi kệ . Mà nói thật thằng Oppo coi DVD như HD 720p ấy khá nuột hình vẫn đẹp như thường . Nếu test mù đối với em và cả nhà e luôn thì bật cái DVD 9 với 1 film bluray nó chả khác nhau là mấy 8/10 luôn :D Càng lúc càng yêu con Oppo hehe . Bác nào có nhu cầu 103 ko e rao 1 tuần rồi mà còn nhiều bác lưỡng lự quá :( Em muốn nâng cấp 105 bác nào hốt thằng 103 giúp em

Hướng dẫn chi tiết vụ này giúp nhé, đang bị mấy cái dvd của thúy nga

leepham

Well-Known Member

Đ/c mua 103 của bác V call hẹn e lát nữa mang đến nhà e test thử đấy! Nếu kiếm được mối nào giá thơm bác ship về bán cũng được đấy ạ, e thấy phong trào chơi OPPO ngày càng mạnh. :)

em ko kinh doanh khoảng này bác à . Lúc ship con 103 của e cũng chật vật lắm nên e ko ham . Chẳng qua nếu tự ship rẽ hơn so với mấy bác nhận ship trên diễn đàn nhiều .

Hướng dẫn chi tiết vụ này giúp nhé, đang bị mấy cái dvd của thúy nga
Bác thử search google thế này nhé . Convert DVD to MKV xem có giúp đc bác ko . Lâu lắm rồi e ko làm nên cũng quên dùng soft gì . Nếu mai e rãnh e up soft giúp bác

Bên trên