Oppo “chiến” với FPT Trading – Niềm kiêu hãnh trong mắt em kỳ lạ

truongcnc

Ðề: Oppo “chiến” với FPT Trading – Niềm kiêu hãnh trong mắt em kỳ lạ

em nghĩ cứ về giá trị thực của thiết bị để nông dân chúng ta được nhờ. thị trường thì phải cạnh tranh, ai hợp lý thì mua thôi.

hbinhlove2003

Well-Known Member

hình như đa số member HDVN đều không mua Oppo nhỉ, dân trí cao có khác :))
Member HDVN ko chơi dt Ốp-pô nhưng mấy đầu HD Player cao cấp của nó vẫn thấy bán chạy phà phà ấy chứ ;))

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Member HDVN ko chơi dt Ốp-pô nhưng mấy đầu HD Player cao cấp của nó vẫn thấy bán chạy phà phà ấy chứ ;))

đồ âm thanh của Oppo là câu chuyện khác rồi, nó không liên quan gì đến mảng di động của họ cả. Đồ âm thanh của họ, nhất là đầu phát làm rất ngon, do có nhiều năm kinh nghiệm làm gia công cho các hãng lớn.

ps: em không nghĩ nó bán chạy phà phà đâu, vì đồ cao cấp giá cao chỉ phục vụ cho một số rất ít người dùng. Dân chơi HD Player giờ toàn dùng cái 5 - 7 triệu là đắt rồi, không thì dùng cái Android Box 2 - 3 triệu vẫn ngon lành. Chứ bỏ 20 triệu ra mua cái đầu phát cũng ít người lắm

firestork

Member

oppao hồi xưa bà chị đi mỹ về cho cái máy nghe nhạc cũng ổn phết. nhưng đt thì nhảm, giá quá cao so với chất lượng đáng vứt đi =)

phithien

Well-Known Member

Chưa có ý nghĩ sẽ mua 1 cái điện thoại thương hiệu tàu khựa, ko tẩy chay, hay mở miệng là tẩy chay hàng tàu, chỉ đơn giản ko thích. Mua BB, samsung, LG hay Nokia-Microsoft thôi. Nhờ vụ này mà anh em biết được Oppo VN ăn dày thế nào. FPT dám bản thấp hơn 1 triệu. thì cứ nghĩ đơn giản Oppo VN kiếm thêm 1 khúc ngoài lãi cố định phải có(ko lãi bán chi cho mệt), mới thay cay cay. đúng là làm giàu ko khó, ko muốn giàu là ko được

think pad

Active Member

Em nhớ đâu đó (chả muốn đọc cái công văn của Oppo) là nếu đại lý đã lấy điện thoại Oppo F1 từ FPT trading thì Oppo Vietnam sẽ mua lại cái đống đó và trả đại lý 2tr chứ không phải 2tr/mỗi máy. Nếu bù 2tr/máy thì Oppo Vietnam năm sau và vài ba năm nữa sẽ khỏi đóng thuế thu nhâp doanh nghiệp

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Em nhớ đâu đó (chả muốn đọc cái công văn của Oppo) là nếu đại lý đã lấy điện thoại Oppo F1 từ FPT trading thì Oppo Vietnam sẽ mua lại cái đống đó và trả đại lý 2tr chứ không phải 2tr/mỗi máy. Nếu bù 2tr/máy thì Oppo Vietnam năm sau và vài ba năm nữa sẽ khỏi đóng thuế thu nhâp doanh nghiệp

thì thế mới bảo Oppo gió cho mát chứ "thu hồi" với "bồi thường" cái gì, ai nghe cũng biết là trò trẻ con

lambaoanh

Active Member

hay cho cái gọi là đạo đức kinh doanh chưa nói độc quyền phân phối hay kg phân phối ra hàng cao cấp hơn giá rẽ hơn thì gọi là kg có đạo đức khi kinh doanh ah @@ thời buổi h kinh doanh mà còn đạo với chả đức có cạnh tranh thì giá mới tốt người tiêu dùng mới có lợi chứ oppo vn bán máy giá trị trên lệch nhiều quá h gậm quả đắng =]]

Bên trên