Pacific Rim 2 Uprising (2018)

tedomi07

Member
Haiza, bác review quá đáng thật. Em đi xem với gấu thấy hay mà, đâu có như bác review.

P/S: Phim hay đến nỗi em chỉ lo ôm và sờ đùi gấu, chả buồn xem nội dung phim thế nào. Thấy tổng chỉ huy suốt ngày xì xà xì xọ tiếng tàu ra lệnh cho diễn viên chính là thấy chán rồi.

kuroi_kame

Active Member
Em cũng không đánh giá cao khả năng diễn xuất của Cảnh Điềm lắm.
Nhưng em nó xinh vãi nồi ra các bác ạ. Nhất là trong phim Great Wall ấy. Trời ơi, cứ quay cận mặt em ấy là em thấy phê.
Riêng về Pacific Rim, ban đầu cũng định rủ vợ đi xem phần 2, vì em cũng rất thích phần 1, nhưng sau khi thấy mấy anh em Phê Phim phân tích nên cũng chưa đi xem vội.
Giờ thấy bác Bùi An review thế nầy, chắc chờ có bản bluray tải về xem thôi

TSG

Well-Known Member
Napoleon anh mình đã từng nói một câu rất chí lý: “Thế giới này đã bị tàn phá nhiều, không phải bởi kẻ xấu, mà bởi sự im lặng của người tốt”, nhưng mình cũng xin bổ sung thêm, thế giới này đang bị tàn phá nhiều, bởi bọn Tàu, ngay cả phim.

Pacific Rim ra mắt cách đây 5 năm đã làm khán giả choáng ngợp phấn khích bấy nhiêu thì phần 2 lại khiến thất vọng tràn trề, kinh khủng nhất là Tàu hóa nhố nhăng kệch cỡm. Hãng phim Legendary, chủ sở hữu của Pacific Rim đã bị Wanda của Tàu mua lại, với tham vọng truyền bá tư tưởng “đại háng” trong những bộ phim mà họ sản xuất.

Del Toro từng chia sẻ lí do mà ông không tiếp tục tham gia phần 2 của Pacific Rimlà bởi ông không thể chờ tới 9 tháng cho thương vụ mua bán công ty giải trí Legendary của Mỹ cho tập đoàn Wanda Group, Trung Quốc. "Họ nói tôi phải chờ, nhưng tôi đã nói tôi không thể chờ chín tháng. Và lúc đó tôi đã đi quay The Shape of Water!” Cũng may cho Del Toro, nhờ vậy mới ẵm được tượng vàng Oscar đầu tiên trong đời.

Pacific Rim 2 bắt đầu bằng 10 năm sau sự kiện phần 1, coi suốt 15p cứ tự hỏi, hay mình xem nhầm Transformer 5, thế méo nào y chang một kiểu lúc đầu vậy, hay là biên kịch copy paste bỏ qua. 30p tiếp theo khá là lê thê nhàm chán, cho đến khi em Cảnh Điềm áo trắng xuất hiện, bộ phim nham nhở từ đây. Em này có biệt tài nói tiếng Anh và tiếng Hoa tùy hứng và trở mặt nhanh hơn trở bàn tay, vừa thể hiện như mình có âm mưu gì ghê gớm lắm đã gia nhập phe chính diện được ngay. Được cái là đẹp nên thôi kệ, con của Thứ trưởng Bộ truyền thông, không cho đóng thì nó dẹp luôn hãng phim, dại gì.

Phim mô tả bọn Tàu thật kinh khủng, tâp đoàn kinh khủng, sản xuất cả trăm con Jaeger chạy lăng quăng kinh khủng, à quên, đại nguyên soái thống lĩnh tất cả Jaeger của Quân đoàn Thái Bình Dương cũng là Tàu nốt, thật kinh khủng. Có lẽ, sau dòng phim của Thành Long, dòng phim của Legendary từ giờ trở về sau sẽ tập trung “nâng bi vuốt trụ” cho Tàu.

Phim có nội dung dễ đoán nhưng mô tả một cách lủng củng, rối loạn và nhạt nhẽo. Mọi thứ đều hời hợt, ngay cả việc kết nối trí óc và thâm nhập vào tâm trí, không hề được như phần 1, biến Pacific Rim thành phim robot đánh nhau với quái vật dành cho trẻ con xem. Mấy con robot thì chả ra cái thể thống gì, đánh nhau như trò hề. Còn anh da đen vai chính thì do vai quá dỡ nên màn tốt nhất là bóp cái chai kem gì đó để quảng cáo cho nhãn hàng.

Cuộc đời này có nhiều bi kịch, nhưng bi kịch nhất là để cho bọn Tàu làm phim Hollywood. Làm ơn hãy tự sướng bằng Chiến Lang hay Điệp vụ biển đỏ thôi được rồi, quay tay nhiều quá cũng mất sức.
Lâu lắm mới thấy bác viết 1 bài hay và dân dã thế này. :D.

kuroi_kame

Active Member
Phim Điệp vụ Biển Đỏ, bộ phim ăn khách ở TQ và đang chiếu ở VN của đạo diễn Lâm Siêu Hiền, đang truyền bá giấc mơ siêu cường của Tàu cẩu ở biển Đông Việt Nam sao ko thấy ai lên tiếng ta?
Ở đoạn cuối phim này xuất hiện hình ảnh không liên quan tới nội dung phim, cho thấy một con tàu không rõ lai lịch (chắc VN) bị tàu Trung Quốc bao vây ở vùng biển gọi là Nam Hải (tức Biển Đông).
Phim này mình chưa xem, nhưng đọc báo thấy có vụ này, CGV cũng ngừng chiếu.
Chiếu theo cách làm phim thông thường thì chắc pha đó là để cho phần sau của khựa rồi. Kiểu Amazing Spider Man 2 đoạn cuối đẻ ra anh Rhino ấy

hungdaita

☆☆☆ TayTO ☆☆☆
Không quá quan tâm có "Nâng bi vuốt trụ" Tung hay ko ... :p
Cứ có gái xinh Cảnh Điềm là Khoái rồi ... :D

culacvang

Well-Known Member
Thật mà bác, em thấy Black Panther mới nhạt, nhân vật chính mất chất, chẳng ra dáng vua gì cả, phản diện thì thể hiện nghèo nàn, chất nguy hiểm đều do biên kịch tạo ra chứ ko có chút logic nào hết :) em xem BP xong thất vọng tràn trề, cá nhân em thấy BP là phim kém ngang Thor 1
chuẩn rồi, cứ như jusstice league mới là bom tấn vô đối :D

chieuki

Member
Nếu xem chỉ để giải trí cháy nổ um trời như Transformer thì vậy là ok rồi. Còn nội dung thì nhạt như nước ốc

Danh123

Các bác nói hơi quá, đi xem đi, cá nhân tui thấy cũng đáng đồng tiền bát gạo, đánh nhau đc 8/10 so với phần một, nội dung thì dòng Pacific Rim này từ phần 1 đã buồn ngủ bỏ xừ - Phần này thấy còn đỡ buồn ngủ hơn, tuy có nhiều điểm dở từ bọn Tàu khựa nhưng xem vẫn phấn khích, hay gắp tỉ lần quả Black Panther

Phần này 3/10 so với phần 1 thôi, toàn nói chuyện xem buồn ngủ bỏ xừ... p1 màu phim đẹp, nội dung xem hấp dẫn, buồn tiểu mà k dám đi ấy chứ

Arceusium

Well-Known Member
Phần này 3/10 so với phần 1 thôi, toàn nói chuyện xem buồn ngủ bỏ xừ... p1 màu phim đẹp, nội dung xem hấp dẫn, buồn tiểu mà k dám đi ấy chứ
Nhạc nền và bài diễn văn ra trận "cancel the apocalypse "của phần một được đánh giá là best epic trong các phim hành động luôn :D, chỉ sau Ngày độc lập hơn 20 năm trước, cốt truyện đủ cung bậc cảm xúc bi tráng, qua phần hai cải biên xào nấu như shit ấy, chất riêng của Del Toro mất sạch hết

kaxihan

Member
Tình hình thế này em xem lại phần 1 thôi, không đi xem phần 2 nữa, mà sao em Cảnh Điềm diễn phim nào là phim đấy tèo nhỉ, chán vãi, xinh thế cơ mà.

isildur

Active Member
90k xem phim ko là gì nhưng 2 tiếng cuộc đời mình k dành cho sự lố bịch của bọn Tàu. thanks mạnh bài viết.=))

Bên trên