Pacific Rim 2 Uprising (2018)

acquycodon

Active Member
Các bác ca ngợi phim này gớm nhỉ, em thấy phần 1 xem cũng chả ra ccm gì, hơi hướng của tranfomen, còn phần 2 miễn bàn vì căn bản em đã thấy phần 1 nhảm nhí rồi
Phần 1 nó được ca ngợi vì làm 1 phim rô bốt nhưng lại vô cùng khác biệt.
Mấy con robot to tổ bố, di chuyển chậm chạp, nặng nề, đánh nhau rất thật và mãn nhãn, nội dung dễ hiểu nhưng cũng vừa đủ hay.
Phần 2 thì dở hơi, y chang Tranfomer.

ppcmaster

Đồng ý với bác An luôn và ngay. Trong mấy năm gần đây phim méo nào cũng phải cho bọn Tàu vào mới nguy hiểm thì phải. Từ phim 2012 cho đến Independence day 2 và cái này. Xem ko nuốt nổi!!!

win123vn

Active Member
đọc review xong phải đăng nhập cảm ơn bác chủ top @BuiAn ; suýt nữa thì đi xem vì ấn tượng phần 1.

minhtriet910

Well-Known Member
phần 1 xem thấy cũng tàm tạm,nói chung là giải trí tốt,qua tới phần 2 thì như shit,xem xong rồi thì qua đọc review của thớt thì cười muốn rớt hàm,vì thớt nói đúng dễ sợ :))

bumnhac

Well-Known Member
Con robot nó nặng thế mà bọn này cho chạy nhẩy cứ như thể chúng nó đền từ hanh tinh Cybertron. Thật là kinh khủng

Mỗi năm công nghệ thêm tân tiến, năm nay bọn tàu nó mới chế biến ra được loại sắt cực nhẹ "tựa lông hồng", đó là lý do robot dù bự tổ chảng nhưng vẫn bay nhảy đánh như lý tiểu long.

Đoạn cuối còn thiêú quả xoè bàn tay chưởng xuống như châu tinh trì thì mới gọi là mãn nhãn các bác ạ.
Những gì dày công vun đắp, định hình ở phần 1 thì sang phần 2 này khựa đổ bỏ sạch sẽ.

dukas

Active Member
Vãi chưởng cho phim chưởng màu mè kiểu Tàu trong hình hài Jaeger, may mà ko ra rạp cho cái fim này. CGI nhìn tởm thôi rồi thêm e gái xinh xắn Cảnh Điềm phá phim với thoại Tàu nữa chứ.

v_anh

Well-Known Member
Vừa xem xong thấy 2 em chính dễ thương, mấy em phụ không tầm thường. Tưởng em teen baby kia là trẻ con 13, 14 tuổi, đợi vài năm nữa sẽ có hàng to và đóng nude, ko ngờ em này hết tuổi dậy thì lâu rồi, bé mãi thôi. Em Cảnh Điềm đầu đất lúc ko làm gì thì búi tóc, lúc đánh nhau lại xõa cmn tóc ra, ngu! Ko biết vếu có to không, bọn Tầu ko như Mỹ nên khó đoán.

Với kiểu dùng ngôn ngữ tùy hứng này thì chắc sắp sửa có phim Hollywood nói toàn tiếng tầu, thỉnh thoảng có đứa nói tiếng Anh thì sẽ có thêm phụ đề tiếng tầu mầu vàng.

Bên trên