Pacific Rim - Bộ phim thực sự đáng xem.

khoibeo3g

Member
Đây là bài review đầu tay nên có nhiều sai sót, mọi người thông cảm. Hôm nay được anh bạn thân bao tiền xem phim nên quyết định xem Pacific Rim. Và đúng như mong đợi, đây là bộ phim rất đáng xem trong hè.

Nội dung phim khá đơn giản. Phim nói về cuộc chiến giữa loài người và Kaiju – loài quái vật khổng lồ đến từ khe nứt dưới đáy đại dương. Nhân vật chính là anh chàng phi công Raleigh Becket. Sau khi mất đi người anh Yancy của mình, anh quyết định về vườn. Nhưng rồi, anh lại quay trở lại để làm một nhiệm vụ vô cùng nguy hiểm. Cùng với người bạn mới là Mako Mori, anh đã cứu thế giới loài người khỏi bị tiêu diệt bởi bọn Kaiju. Đơn giản thế thôi.

Nói chung, nội dung phim không phải là không có xoắn, nhưng xoắn không nhiều. Đa phần là tập trung vào phần tìm hiểu về bọn Kaiju. Phim này vẫn tập trung ca ngợi về nước Mỹ, có đả động chút xíu đến tình đoàn kết giữa các nước. Tất cả chỉ qua lời thoại của các nhân vật. Gì chứ có 4 con robot, thì hai con yếu nhất là của Nga và Trung Quốc, mạnh nhất vẫn là phần của Mỹ.

Về phần diễn viên, đây có lẽ là điểm trừ của phim. Từ khi nghe đến tên đạo diễn Guillemo del Toro, mình cũng hơi thất vọng. Nếu bạn nào xem Hellboy II thì sẽ biết về ông. Diễn viên của Pacific Rim không có những tên tuổi lớn. Xem ra chỉ có Ron Perlman còn quen thuộc. Tuy nhiên các diễn viên cũng thể hiện tốt vai diễn của mình. Cảm xúc nhân vật thể hiện khá tốt. Mình không nói nhiều về phần này, nhưng dù sao dàn diễn viên cũng không quá tê.

Phần hình ảnh thì có lẽ cũng không cần nói chuyện. Mọi người thừa hiểu nếu đã xem trailer. Hình ảnh thì thực sự ấn tượng. Từ con robot Jaeger đến Kaiju, mọi thứ đều được chăm chút cẩn thận. Các cảnh quay rất tốt, ít rung lắc. Phim ít cảnh quay đại cảnh nhưng mà cũng đâu cần, robot và kaiju cũng đủ to rồi. Phần 3D một số bạn khẳng định phim sẽ vượt qua Avatar nhưng mình thực sự nghĩ rằng chuyện đó còn khó lắm. 3D của phim của là tốt hơn so nhiều phim khác, nếu không muốn nói là tốt nhất trong năm 2013 tính đến thời điểm này (trừ một số phim hoạt hình và đây chỉ là cảm nhận riêng). Chiều sâu có, hiệu ứng nổi có, mà lại kiểu robot, quái vật này nọ thì 3D quả là tuyệt vời. Tuy nhiên, để vượt qua Avatar thì còn phải xem xét nhiều. Chí ít, nếu mình không nhầm, phim không hề được quay bằng máy quay 3D mà chỉ là convert lại. Tuy nhiên dù sao bộ phim này cũng nên xem bằng 3D vì mình nghĩ sẽ hay hơn nhiều.

Phần âm thanh thì có thể nói là khá. Phim ít hiệu ứng cháy nổ hay bay lượn như Superman nhưng âm thanh của từng trận đánh xem ra cũng được làm tỉ mỉ. Nhạc nền phim, không biết mọi người nghĩ sao chứ mình thấy rất hay. Với lại, phim không phải do Megastar phát hành nên không có ATMOS ( mà mình xem ở Hải Phòng nên có cũng đâu xem được).

Tóm lại, Pacific Rim là bộ phim xem được. Đây không phải là phim xoắn não như của Christopher Nolan, âm thanh cũng không phải do bác Hans Zimmer làm, đạo diễn cũng không vào loại chuyên đạo diễn bom tấn nhưng phim sẽ không làm mọi người thất vọng. Hình ảnh hoành tráng, âm thanh sống động, đi xem phim giải trí sẽ rất phù hợp. Phim có doanh thu hơi thấp vì ra không đúng thời. Nhưng đừng nhìn vào doanh thu mà đánh giá phim nhé. Mình cam đoan các bạn sẽ không hề cảm thấy phí tiền sau khi xem phim. Mình khuyên mọi người ra rạp xem hơn là chờ HD vì phim này phải xem ở rạp mới sướng mà nhớ xem 3D nhé.

hieuspb

Ðề: Pacific Rim - Bộ phim thực sự đáng xem.

Đây là bộ phim hay nhất về đề tài robot từng được tạo ra. Đây là một bộ phim thuộc dạnh đỉnh Must see về đề tài robot. mình thấy còn hay hơn Transformer nữa. Transformer xem còn có cảm giác viễn tưởng quá nhưng phim này mình thấy thực tế hơn rất nhiều....không kiểu siêu nhân Gao rangers mặc dù cũng là roboot khổng lồ. Phim này ra rạp coi 3d thì bõ đồng tiền bát gạo câc bác ạ. Cốt truyện hay, âm thanh hình ảnh cực đỉnh, câc bác nào chưa xem nên ra rạp coi 3d nhé.

P/s: Sao không sài kiếm ngay từ đầu ......?

Angus_Bert

Film critic

Bài lện trang chủ rồi nhé, bác cứ tiếp tục phát huy thôi. Càng nhiều người review thì kho phim HDvietnam càng phong phú, thành chỗ dựa tinh cậy cho anh em vào tham khảo :D Mai em cũng xem về chém gió mấy phát.

dukas

Active Member

Trên trang cà chua ủng thì đánh giá fim này khá cao, cao hơn mấy bọn bom tấn trong hè vừa rồi ở mức 71% và là mức đáng xem. Mình có theo dõi trang này với trang IMDB thì thấy bên Cà chua ủng này đánh giá khách quan và đáng tin hơn bạn IMDB.

Mấy bạn có cơ hội xem sớm mong các bạn để phần Spoiler trong thẻ nhé, vì phim hay mà lỡ đọc mất thì phí đi.

hiepkmai

Well-Known Member

Đây là bộ phim hay nhất về đề tài robot từng được tạo ra. Đây là một bộ phim thuộc dạnh đỉnh Must see về đề tài robot. mình thấy còn hay hơn Transformer nữa. Transformer xem còn có cảm giác viễn tưởng quá nhưng phim này mình thấy thực tế hơn rất nhiều....không kiểu siêu nhân Gao rangers mặc dù cũng là roboot khổng lồ. Phim này ra rạp coi 3d thì bõ đồng tiền bát gạo câc bác ạ. Cốt truyện hay, âm thanh hình ảnh cực đỉnh, câc bác nào chưa xem nên ra rạp coi 3d nhé.
Thế bác nghĩ Transformers là thể loại phim tình cảm tâm lý xã hội à =))

s4o0nljn2

Member

Đang hóng phim này quyết chờ 3D (biết khoảng 2 tháng nữa mới có)

accvn123

Member
Re: Ðề: Pacific Rim - Bộ phim thực sự đáng xem.

Đang hóng phim này quyết chờ 3D (biết khoảng 2 tháng nữa mới có)
2 tháng gì bác :| Phim này có chờ HD thì đợi sang tết chứ k ít X_X . Nhưng bộ phim như thế này ra rạp coi sướng hơn ;) nếu có đk .

Chỉnh sửa lần cuối:

Cảnh báo có spoil, ai k muốn đọc thì lướt qua hộ mình nhé. Cảnh Jeagar rơi vào chỗ bọn Kaiju, chỉ có mấy con nhỏ đứng nhìn, đáng lẽ khi xâm chiến trái đất thì nó cũng phải để vài con ở nhà chứ. Tiếp nữa, lúc bắn phao cứu sinh, không có Kaiju đi kèm sao nó qua cổng được nhỉ, hay chiều từ bên đó về không cần mã vạch. Khúc Raleigh Becket từ phao cứu sinh trôi lên thiếu cao trào, giá mà đạo diễn đẩy cảm xúc lên cao 1 chút.

Đánh giá phim: tuyệt vời, xem lại thêm lần nữa, 3D nhé bà con 2D phí phim.

sexyca

Well-Known Member

1 bộ phim tuyệt vời thế này thì phải xem lại nhiều lần nữa. Với mình thì đây là phim hay nhất 2013 cho đến giờ, nhạc phim cũng rất hay

khoibeo3g

Member

em đồng ý với bác 2 tay, 2 chân. Bọn Kaiju có vẻ chủ quen quá (nên thua là đúng). Mà em nghĩ đoạn cuối nên để Raleigh chết cũng được (lâu rồi đâu thấy nhân vật chính chết đâu). Mã vạch hình như cần đoạn chui vào thôi, chui ra chắc không cần.

Chắc để làm phần 2, mình dự đoán Kaiju đang xâm chiếm nơi khác trở về vì hành tinh bị phá hủy (mà chưa chắc cả hành tinh vì quả bom có khi chỉ nổ cái cổng với 1 góc thôi). Rồi chúng nó kéo quân trả thù, phe Jeagar tháo đồng hồ ra nên sẽ bị đánh tơi tả, rồi ra sao nữa thì chờ kịch bản :D

brucelee123456

Active Member

Đoạn bé gái khóc có bác nào nghe giống tiếng rên trong phim jav ko?

nguyenphi66

Active Member

Mình cũng đã xem suất đầu tiên tại Megastar, nội dung và cách xây dựng tuyến nhân vật khá chặt chẽ, dàn diễn viên mặc dù không thực sự nổi bật như chủ 2pic trình bày nhưng họ diễn khá ấn tượng, nội dung đối thoại không nhiều nhưng khá sâu sắc, các cảnh đấu nhau giữ robot Jeagar và Kaiju thì không thể chê vào đâu được, đặt biệt là trận đánh tại cảng Hong Kong. Điểm chú ý nửa là các công nghệ được sử dụng bên trong film, một số chỉ là ý tưởng công nghệ nhưng rất ấn tượng với mình,...nhưng nếu có điểm trừ thì mình cho phép mình trừ ngay cái kết, có lẻ xuyêt suốt từ đầu đạo diển đã xây dựng quá nổi bật nên phần kết có phần mờ nhạt hơn, ngay ở trận chiến cuối cùng cũng không được hoành tráng cho lắm. Suy lại, Pacific Rim xứng đáng là một bộ phim bom tấn về khoa học- viễn tượng pha chút phiêu lưu trong năm 2013, đáng để xem, nếu có sự so sánh mình sẽ cho rằng nó còn hay hơn cả bom tấn trước đó là Iron Man 3.

vietlong04

Active Member

Mấy bạn coi rồi lúc comment bỏ nội dung vào spoiler đc ko, mình có thói quen đọc cmt (chưa coi film). Ths

TonyStark

Active Member

Mới chiến Pacific Rim tối qua. Một bộ film tuyệt vời trong hè này, rất là đáng xem, mình đánh giá film nì hay ngang ngửa Tranformers 1. Film cao trào, kịch tính, giải quyết vấn đề không có dễ dàng như những bom tấn gần đây như Iron Man 3 hay Tranformers 3, chuyện tình yêu đưa vào cũng nhẹ nhàng nhưng mình thấy cũng khá dễ thương ấy chứ, dàn diễn viên nói chung đóng cũng ổn, kịch bản cũng ok, còn kỹ xão và âm thanh thì khỏi phải bàn cãi òi. Mình chấm 9/10.

gio_vh

Member

nghe mọi người bàn mà thấy cũng thèm, muốn đi coi rạp quá, mà rủ mãi chả có đứa bạn nào chịu đi chung :(

sexyca

Well-Known Member

Mới chiến Pacific Rim tối qua. Một bộ film tuyệt vời trong hè này, rất là đáng xem, mình đánh giá film nì hay ngang ngửa Tranformers 1. Film cao trào, kịch tính, giải quyết vấn đề không có dễ dàng như những bom tấn gần đây như Iron Man 3 hay Tranformers 3, chuyện tình yêu đưa vào cũng nhẹ nhàng nhưng mình thấy cũng khá dễ thương ấy chứ, dàn diễn viên nói chung đóng cũng ổn, kịch bản cũng ok, còn kỹ xão và âm thanh thì khỏi phải bàn cãi òi. Mình chấm 9/10.

Đúng vậy giết 1 con Kaiju đến là khổ, trầy mửa ra. Mình thích phải khó khăn như vậy. Sáng nay vừa xem lại phát nữa sướng thật, xem xong vẫn muốn mua vé để xem tiếp :D Từ khi mê phim ảnh và HD thì đây là bộ phim gây cho mình sự hưng phấn cao nhất. Thật khó có thể tìm thấy điểm chê nào cả. Amazing

Phần nhạc phim phải nói là tuyệt vời. Đây là sound track của phim Album Pacific Rim (OST) - Ca sĩ: Ramin Djawadi - VnExpress Giải Trí Mình rất thích phần nhạc đầu phim.Hay quá các bác ạ :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Stormhdvn

Well-Known Member

Thằng bạn xem về nói phim này hay lắm đáng đồng tiền bỏ ra

PNPT

Member

Phim rất hay, đánh đấm từ đầu đến cuối, kỹ xảo thượng thừa. Mình từ rạp ra vẫn lâng lâng gần 2 giờ đồng hồ.

accvn123

Member
Vậy thì ra rạp thôi :)) . Hy vọng sẽ k thất vọng như MOS
Tiện thể cho hỏi phim này nên xem 2D hay 3D ạ :-?

Bên trên