Panasonic AX900 sẽ có giá bán đắt ngang TV OLED

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Tại IFA 2014, Panasonic đã công bố dòng TV đầu bảng mới của mình là AX900. Nó sẽ bắt đầu được bán từ đầu tháng 11 sắp tới nhưng với một cái giá có thể khiến nhiều người ngạc nhiên khi ngang giá với những TV 4K OLED, mặc dù nó vẫn dùng công nghệ LCD. Liệu nó có thể cạnh tranh trong phân khúc này?

attachment.php

Panasonic đã không ngại sử dụng các từ mạnh mẽ và bóng bẩy để mô tả và ca ngợi sản phẩm mới này. Thậm chí, hãng cũng đã có những bài test so sánh (side-by-side) với sản phẩm có chất lượng hình ảnh hiển thị tốt nhất trong dòng plasma là ZT60 từ hồi tháng 4 và đến bây giờ đã có thêm những cải tiến về công nghệ cho sản phẩm mới.

Panasonic Europe (khu vực Châu Âu) cho biết rằng AX900 55 inch sẽ được bán với giá 4499 Euro (khoảng 120,5 triệu đồng), không cho biết giá bán của dòng 65 inch. Còn Panasonic Bắc Âu lại niêm yết giá bán còn cao hơn thế nữa, bản 55 inch có giá 4899 Euro (khoảng 131,5 triệu đồng), còn AX900 65 inch sẽ được bán với giá lên đến 6750 Euro (khoảng 181 triệu đồng). Giá cả tất nhiên sẽ khác nhau tùy thuộc vào các vùng lãnh thổ nhưng với mức giá trên thì dòng TV này của Panasonic đã tiệm cận với mức giá của những TV 4K OLED của LG.

Có vẻ như dòng TV này của Pansonic (cùng với dòng Reference của Vizio) là ứng cử viên hàng đầu cho chiếc TV có chất lượng hình ảnh tốt nhất vào cuối năm 2014. Câu hỏi đặt ra là liệu công nghệ LCD có đủ sức chen chân ở phân khúc cao cấp? Panasonic đã cung cấp tính năng local dimming (với 128 điểm có thể điều khiển được) và cải thiện độ sâu của màu đen nhưng tất cả những thứ đó đều đang là lợi thế của TV OLED. Và tất cả những giải pháp của Panasonic đều ảnh hưởng đến giá thành để tạo ra chiếc TV LCD có chất lượng hình ảnh ngang với OLED.

Panasonic AX900 có thể là chiếc TV 4K LCD tốt nhất hiện nay nhưng liệu nó có cạnh tranh được với TV 4K OLED hay không thì vẫn phải đợi thời gian tới trả lời, người dùng sẽ quyết định tất cả.

Theo FlatpanelHD

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member
Ðề: Panasonic AX900 sẽ có giá bán đắt ngang TV OLED

Hình ảnh đẹp đi kèm với giá bán đắt, Panasonic lên suy nghĩ về cái giá bán, muốn được người tiêu dùng đón nhận nhiều, Sony đã nhận ra yếu điểm giá cao, lên các dòng tivi Led, Led 4K giá bán đã mềm đi so với 1,2 năm trước.

DigiCity Group

Well-Known Member

Hình ảnh đẹp đi kèm với giá bán đắt, Panasonic lên suy nghĩ về cái giá bán, muốn được người tiêu dùng đón nhận nhiều, Sony đã nhận ra yếu điểm giá cao, lên các dòng tivi Led, Led 4K giá bán đã mềm đi so với 1,2 năm trước.

Giá hiện tại có mềm hơn trước nhưng so với hãng khác vẫn cao bác à . Điều này góp phần làm a e rất ít hỏi tới Pana năm nay có 10 bác hd thì chỉ 1 bác hỏi pana .

bloodfire

Member

Mấy anh Nhật bổn đuối quá nhỉ ? Tivi gì mà mở nắp lưng ra thấy toàn linh kiện có chữ SS với LG

osiric

Well-Known Member

mấy bác chê hành nhật giá cao nhưng bền
nhưng lại chê hàng hàn chất lượng ko tốt nhưng giá rẻ

===> có mâu thuẩn quá ko

maituan

Member

Mình đang tìm Pana để mua, do trước đây xài cái 32'' rất tốt nên có cảm tình với Pana. Nhu cầu 1 em 50'' và 3D.
Tuy nhiên sau khi tìm hiểu 1 lượt thì thấy Pana năm nay chỉ ra mấy mẫu LED thường, ko có 3d và smart. Hình như có em Panasonic TH-50AS620V là mới nhất nhưng lại không có 3D. Muốn mua dòng có 3D toàn các model2013 mà giá lại cao, ví dụ em này Panasonic TH-L50ET60V
Tóm lại đang có phân vân: chờ đến cuối năm xem Pa có ra hàng nào mới ko? và giá có đẹp ko
Còn không thì sẽ quất em Sony KDL-50W800B giá khoảng 23.xxx Tr, hàng 2014, có 3D, cấu hình tốt, thương hiệu ngon.
các bro nào rành cho xin ý kiến nha
Thanks

xitrum

Member

Mình đang tìm Pana để mua, do trước đây xài cái 32'' rất tốt nên có cảm tình với Pana. Nhu cầu 1 em 50'' và 3D.
Tuy nhiên sau khi tìm hiểu 1 lượt thì thấy Pana năm nay chỉ ra mấy mẫu LED thường, ko có 3d và smart. Hình như có em Panasonic TH-50AS620V là mới nhất nhưng lại không có 3D. Muốn mua dòng có 3D toàn các model2013 mà giá lại cao, ví dụ em này Panasonic TH-L50ET60V
Tóm lại đang có phân vân: chờ đến cuối năm xem Pa có ra hàng nào mới ko? và giá có đẹp ko
Còn không thì sẽ quất em Sony KDL-50W800B giá khoảng 23.xxx Tr, hàng 2014, có 3D, cấu hình tốt, thương hiệu ngon.
các bro nào rành cho xin ý kiến nha
Thanks
Em đang dùng 50ET60V đây bác, em dùng được 1 năm rồi, em này xem rất ngon đấy mà lại mỏng, 3D thụ động hình ảnh rất sâu, mỗi tội kính thụ động chính hãng lại đắt quá thôi. Nói chung em không có gì lăn tăn về chất lượng của em này cả

maituan

Member

Em đang dùng 50ET60V đây bác, em dùng được 1 năm rồi, em này xem rất ngon đấy mà lại mỏng, 3D thụ động hình ảnh rất sâu, mỗi tội kính thụ động chính hãng lại đắt quá thôi. Nói chung em không có gì lăn tăn về chất lượng của em này cả
Bác có thể cho biết giá bác mua lúc đó được ko? vì em này bây giờ sau 1 năm ra đời giá vẫn còn cao quá (khoảng 23tr) ngang với em Sony 50W800B đời 2014.
Em Pana này xem thông số thấy có DVB-T2 - không biết bác có bắt được sóng KTS bằng cái này ko?
Mình thích Pana nó có cái app cài vào điện thoại, đi ra khỏi nhà vẫn kết nối điện thoại vào mạng và gửi tin nhắn lên màn hình tivi Pana ở nhà được. Bác thử cái này chưa? cảm nhận thế nào.
Thanks

maituan

Member

Bác có thể cho biết giá bác mua lúc đó được ko? vì em này bây giờ sau 1 năm ra đời giá vẫn còn cao quá (khoảng 23tr) ngang với em Sony 50W800B đời 2014.
Em Pana này xem thông số thấy có DVB-T2 - không biết bác có bắt được sóng KTS bằng cái này ko?
Mình thích Pana nó có cái app cài vào điện thoại, đi ra khỏi nhà vẫn kết nối điện thoại vào mạng và gửi tin nhắn lên màn hình tivi Pana ở nhà được. Bác thử cái này chưa? cảm nhận thế nào.
Thanks

maituan

Member

Trả lời của bác Xitrum vào IB của mình, mình đưa ra đây cho mọi người cùng đọc: thanks bác Xitrum
Thanks

Thời điểm em mua là giá 27M, chất lượng thì bác cứ thử đi xem cả 2 rồi ưng con nào múc con đấy thôi, còn như em cảm nhận cùng thời điểm đó em xem các dòng Sony cùng thì em thấy em Pana hình ảnh đẹp hơn hẳn. Còn bắt KTS thì bác mua thêm cái angten cắm vào là bắt ngon lành luôn, chất lượng rất ổn với cả kênh vtv3hd luôn. Còn App thì em cũng có cài, nhưng em chỉ dùng để điều khiển tivi và mở app trên tivi, chứ em chưa dùng chức năng gửi tin nhắn lên màn hình tivi ở nhà bao giờ . Nói chung về cảm nhận thì em thấy khá good, App nó hơi ít so với dòng LG và SS nhưng những app cơ bản như youtube, zingtv thì đều đủ cả. Về chất lượng 3D thì ảnh sâu và xem khá sướng mắt, có cảm giác 3D còn ngon hơn ngoài rạp .

hdradio

Member

Cái giá là lý do đưa pana xuống vực sâu, ko rõ các bác ấy định giá kiểu gì nhỉ

maituan

Member

Giá của nó mình nghĩ là PANA định trên chất lượng, họ ko phải ko biết vấn đề cạnh tranh về giá, nếu chúng ta đã biết giá thấp dễ bán hơn thì chắc chắn họ cũng phải biết.
có điều chúng ta ko phải chuyên gia nên ko thể biết chất lượng máy hãng nào tốt hơn đâu (nhiều khi cấu hình máy xem ko nói lên điều gì cả). Pana tự tin đặt giá cao cũng phải có lý của nó đấy bác

Bên trên