PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

dungcoi

Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

ST50 mình đã xem rất kỹ, và đã quyết định lấy cho cô em gái một chiếc. Đánh giá là vô địch cả về chất lượng hình ảnh nếu so với các dòng LED tầm 40-50 triệu. Cái giá 27 triệu quả thật quá tốt cho một chiếc 50" có 3D
Có điều kiện mà chơi lên VT50 thì chắc còn tuyệt vời hơn nữa, nhưng có lẽ không hiệu quả bằng vì giá em nó gần gấp đôi !
Xem HD để độ sáng xuống -10 vẫn thấy quá sáng cụ chủ ạ !

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Kiểu dáng đẹp, hình ảnh cũng đẹp. Chúc mừng bác chủ! Không thấy bác làm review về 3D thế nào nhỉ? Nhức đầu không, đeo kính có nặng không? Độ nổi 3D?... tks bác
Nếu xem hình ảnh 3D chuyển đổi từ 2D thì ta chỉ thấy cảm giác hình có chiều sâu, độ nổi ít nhưng xem phim đúng 3D thì hình có độ nổi rõ rệt nhưng phải ngồi gần tầm 2m, cảm giác mới thật sự. Rất tiếc màn 50" hơi nhỏ nên cái cảm giác ấy không bao trùm xung quanh ta như trong rạp được.
Kính 3D đời 2012 của Pana nhẹ và gọn, không có cảm giác đè nặng trên sống mũi khi đeo. Mình xem một bộ phim khoảng 2h không thấy nhức đầu (Điều này chắc còn tùy vào mỗi người)

ST50 mình đã xem rất kỹ, và đã quyết định lấy cho cô em gái một chiếc. Đánh giá là vô địch cả về chất lượng hình ảnh nếu so với các dòng LED tầm 40-50 triệu. Cái giá 27 triệu quả thật quá tốt cho một chiếc 50" có 3D
Có điều kiện mà chơi lên VT50 thì chắc còn tuyệt vời hơn nữa, nhưng có lẽ không hiệu quả bằng vì giá em nó gần gấp đôi !
Xem HD để độ sáng xuống -10 vẫn thấy quá sáng cụ chủ ạ !
Độ sáng chỉnh xuống -10 xem vẫn tốt bác ạ! Tuy nhiên, màu sắc sẽ bớt độ long lanh, đặc biệt là ánh đèn màu của sân khấu.

hieunt84

mua ở đâu vậy bác chủ topic

Ðề: Re: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

bác cho e hỏi con st50 này có đc phủ lớp chống chói kok ạ???? kok biết con này kết nối với cpu chơi game oke kok ?????? :)

Bác chủ inbox cho mình địa chỉ mua với, mình cũng đang rất quan tâm đến em này, ko bít loại 65' thì bao nhiêu nhỉ

kkk80

Review của bạn rất hay, làm mình muốn mua cái tv này quá! Nhưng mình vẫn còn băn khoăn là dòng TV này có bị burn-in khi xem TH cáp thời gian lâu không? Hình như Samsung giải quyết vấn đề này tốt hơn Pana..Bạn PM giùm mình địa chỉ bán luôn nha! Thank you!

P/S: Nếu so với Samsung D6900 cái nào hơn cái nào? (hình ảnh, độ đen sâu, độ sáng...)

dungcoi

Review của bạn rất hay, làm mình muốn mua cái tv này quá! Nhưng mình vẫn còn băn khoăn là dòng TV này có bị burn-in khi xem TH cáp thời gian lâu không? Hình như Samsung giải quyết vấn đề này tốt hơn Pana..Bạn PM giùm mình địa chỉ bán luôn nha! Thank you!

P/S: Nếu so với Samsung D6900 cái nào hơn cái nào? (hình ảnh, độ đen sâu, độ sáng...)

Plasma mà bạn luôn xem hình ảnh động (phim ảnh chẳng hạn ) thì không bao giờ phải lo về vấn đề burn-in
Em là người tiêu dùng nhé, không phải là sêu bán hàng.
Em đã dùng các dòng Pana từ PV80H, PY800, V20, VT30 mà chẳng thấy vấn đề gì. Dạo nghỉ hè vừa rồi cháu nhà em bật con V20 gần như 24/24 để chơi điện tử qua MyTV cũng chả vấn đề gì.
Nói về SS thì xách dép không xong cho Pana riêng về lĩnh vực Plasma, chẳng qua nó bán phá giá nên cũng dễ thuốc thôi, chứ còn chất hình thì thua xa lắc luôn à !

lahabentin

Well-Known Member

bác cho e hỏi con st50 này có đc phủ lớp chống chói kok ạ???? kok biết con này kết nối với cpu chơi game oke kok ?????? :)
Con này không phủ lớp chống chói bạn à! Mình chưa kết nối với CPU nên không biết nhưng chơi game bằng PS3 thì tuyệt!

Bác chủ inbox cho mình địa chỉ mua với, mình cũng đang rất quan tâm đến em này, ko bít loại 65' thì bao nhiêu nhỉ
mình đã mail inbox cho bạn rồi đấy! Con 65" hình như hơi hiếm, mình không thấy ở đây trưng bày.

Sau một tuần sử dụng, xem đủ các thứ TH cáp, phim, ca nhạc, game mình vẫn chưa được hân hạnh diện kiến cái burn-in nó mặt mũi ra sao cả! HeHe. Mình không có TV nào của SS để so sánh mà trả lời cho bạn được, phiền bạn phải tự tìm hiểu vậy.

songxanh

Member

Tivi đẹp quá, mình dùng plasma pana và mua cho em gái plasma lg trẻ con nó bật vô tội vạ có khi để cả ngày không tắt mà cũng chẳng bị vết cháy logo nào nên cái này không sợ cùng lắm thì nó như màn hình crt vi tính, nếu có bị thì chạy trình bảo vệ đèn hình của pc một ngày là chắc hết.

jokkoo

bạn có thể mail địa chỉ bán TV này ở HCm không? Cám ơn!

meomatto

Active Member
Sau con VT50 là những Model nào ý bác nhỉ? tự nhiên mình lại ko nhớ các mẫu của nó. Nói chung con này là ngon trong tầm tiền, Led cũng chỉ vừa vừa con này thôi nhưng giá thì gấp đôi. :D
Em dùng con 64", bây giờ mà đổi thì chả có cách nào khác ngoài mua cái to hơn hoặc chí ít là bằng số " với con cũ. Thế mới khốn nạn cái đời em chứ lị. hic
Chả biết cuối năm có con 65VT50 về VN ko nữa. Mà giá thì...vỡ mồm rồi. hic, khổ thật cái tính tò mò ham hố!

ldangquang

Sau con VT50 là những Model nào ý bác nhỉ? tự nhiên mình lại ko nhớ các mẫu của nó. Nói chung con này là ngon trong tầm tiền, Led cũng chỉ vừa vừa con này thôi nhưng giá thì gấp đôi. :D
Em dùng con 64", bây giờ mà đổi thì chả có cách nào khác ngoài mua cái to hơn hoặc chí ít là bằng số " với con cũ. Thế mới khốn nạn cái đời em chứ lị. hic
Chả biết cuối năm có con 65VT50 về VN ko nữa. Mà giá thì...vỡ mồm rồi. hic, khổ thật cái tính tò mò ham hố!

Dưới VT là GT và tiếp đó là tới ST bác.
Giá 65VT chắc cũng khủng long, nhưng em nghĩ cũng ko hơn con 64 của bác là mấy đâu ;))

Hôm nay em có lượn qua STĐM sao em thấy em ST50V này nóng thế bác hay cái đó bị sao

Nói chung là nóng đấy, đảm bảo là nóng nhất trong các loại TV. :D

thế thì chết à bác.em đứng cạnh 1 lúc mà toát mồ hôi.em hỏi nhân viên chả lời cứ ấm ớ, e cũng đứng ngắm dòng VT nhìn đẹp wa nhưng nhìn giá thì............................

day_hdmi

My HT: SS 46C7000 & 64D8000. Jamo C6 Series, Sub S300, Denon 2310.
My HDP: Dune Base 3.0, Popcorn C200, TizzBird F30, WD&SS&SG 2T

Minhsur

Banned
Mình nghĩ rằng dù công nghệ mới gì thi plasma cũng vẫn nóng. Bác nào nói không nóng thì hoặc là chưa dùng hoặc là bác đó thổi điều hoà vào đó. Mình đang dùng VT30, hôm nào trời mát thì cho em nó cái quạt, hôm nào nóng thì điều hoà cho cả tivi và người.
Mà từ Tết giờ bác chủ thay 2 em tivi rồi hả???

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

thế thì chết à bác.em đứng cạnh 1 lúc mà toát mồ hôi.em hỏi nhân viên chả lời cứ ấm ớ, e cũng đứng ngắm dòng VT nhìn đẹp wa nhưng nhìn giá thì............................
Đâu mà kinh thế bác! Nếu bác ở Saigon và quan tâm đến em nó, mình sẽ mail inbox địa chỉ của mình cho bác đến "Sờ tận tay, day tận mặt" rồi rút ra kết luận sau.

Bên trên