PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

ongancha

Member
Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Có bác nào thử dùng kính Samsung xem với cái TV này chưa ? Model kính SS ?
Nghe nói là kinh màn chập của 2 thằng Pana và SS có thể xem đc vơi nhau.
Thấy bác chủ thớt review mà thấy nóng trong người rồi. Nhất là khi xem lại công suất điện tiêu thụ trung bình thì thấy có 142W. Định mức mới là 420W.

nhungsieunhan9x

Active Member

con 50ST50 này giá bây h` chỉ còn có 26tr9 thôi các bác ạ. 50UT50 ~22tr. Em xl vì Hoàng Hải giá hơi "lạc hậu" chút ạ

ongngoc

Ðề: Re: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Mình nghĩ rằng dù công nghệ mới gì thi plasma cũng vẫn nóng. Bác nào nói không nóng thì hoặc là chưa dùng hoặc là bác đó thổi điều hoà vào đó. Mình đang dùng VT30, hôm nào trời mát thì cho em nó cái quạt, hôm nào nóng thì điều hoà cho cả tivi và người.
Mà từ Tết giờ bác chủ thay 2 em tivi rồi hả???

Dù thích con VT30 nhưng cũng phải đồng ý với ý kiến của bác. Chả thế mà nhà tớ mỗi khi cứ bật con VT30 lên là cả nhà lại tản đi hết các phòng khác vì nóng.

jokkoo

TV St50 tỏa nhiệt có cao không vậy?

nokia6681

Member

Xem tấm hình ca sĩ Lam Anh bác chủ topic chụp mình thấy hình như màu sắc của em Plasma này ko đúng, mình đã xem đi xem lại bài hát ca sĩ Lam Anh thể hiện ca sĩ này mặc áo màu hồng tím chứ không phải màu xanh như hình chụp.

Không biết là do cách căn chỉnh màu sắc trên TV hay do máy ảnh.

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Xem tấm hình ca sĩ Lam Anh bác chủ topic chụp mình thấy hình như màu sắc của em Plasma này ko đúng, mình đã xem đi xem lại bài hát ca sĩ Lam Anh thể hiện ca sĩ này mặc áo màu hồng tím chứ không phải màu xanh như hình chụp.

Không biết là do cách căn chỉnh màu sắc trên TV hay do máy ảnh.
Bác nhận xét rất chính xác! Đúng là trong cảnh đó ca sĩ mặc áo tím nhưng nếu bác có chơi máy ảnh thì sẽ hiểu là: nhược điểm chết người của tất cả các loại cảm biến máy ảnh hiện nay, đều bị mù màu tím, có máy cho ra màu hồng có máy cho ra màu xanh. Rất tiếc là khi chụp những hình này, mình dùng thằng P&S của Fujifilm chứ không phải con K5 như thường ngày!

azdinbu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Bác nhận xét rất chính xác! Đúng là trong cảnh đó ca sĩ mặc áo tím nhưng nếu bác có chơi máy ảnh thì sẽ hiểu là: nhược điểm chết người của tất cả các loại cảm biến máy ảnh hiện nay, đều bị mù màu tím, có máy cho ra màu hồng có máy cho ra màu xanh. Rất tiếc là khi chụp những hình này, mình dùng thằng P&S của Fujifilm chứ không phải con K5 như thường ngày!

Cho mình hỏi chút nhé,so với Sony 40Z550A(mình đang dùng con này) thì chất lượng hình ảnh của ST50 hơn thua chổ nào ạ? Cảm ơn bác.

jokkoo

CHo mình hỏi giá của sản phẩm TV thường có giảm trong ngày Quốc khánh 2 tháng 09 không? CÁm ơn@@

chauint

Active Member

phan khang đang bán 50U30 giá 17tr5 ngon quá kìa ko mua đợi 2/9 chi lâu bác

lahabentin

Well-Known Member

Chúc mừng bác đã cưới thêm được một em như ý ;). Bác cho hỏi hình như em này có lớp chống chói hoặc nhà bác phòng kín che sáng quá tốt nên xem ảnh chụp không thấy bị phản chiếu hình ảnh gì cả.
Con này không có lớp chống chói bạn ạ! Mình chụp hình vào buổi tối, tắt đèn nên nguồn sáng duy nhất là màn hình TV, vừa đủ độ sáng cho máy ảnh ghi hình, không đánh flash nên trên màn hình không có bóng phản chiếu!

jokkoo

Giá của sản phẫm có giảm vào ngày quốc khánh 2/9? Cám ơn@@

lahabentin

Well-Known Member

Cho mình hỏi chút nhé,so với Sony 40Z550A(mình đang dùng con này) thì chất lượng hình ảnh của ST50 hơn thua chổ nào ạ? Cảm ơn bác.
Tuy con KLV-40Z550A là một dòng TV khá đỉnh của SONY nhưng dù gì nó đã ra cách đây 5 năm rồi, giờ so với con 50ST50V này chắc chắn là có nhiều điểm thua sút:
- Kích thước màn (tính theo đường chéo) nhỏ hơn 10" = 25,4 cm
- Không mỏng bằng
- Cổng kết nối Ethenet có cũng như không
- Xử lý hình ảnh chuyển động nhanh không mượt bằng (Đặc biệt khi xem các chương trình TH cáp rất dễ nhận thấy)
- Độ tương phản kém hơn nên cho hình ảnh không sâu lắng bằng
- Không có 3D
- Mình mua con 40Z550A năm 2008, tính giá tiền quy đổi sang USD mắc hơn con 50ST50V bây giờ
- Nhỏ hơn 10" nhưng mức tiêu thụ điện trên lý thuyết là ngang bằng
- Góc nhìn của LCD này rất kém so với Plasma, tuy không ai khi xem ngồi lệch sang một bên cả nhưng khi biết điểm yếu của LCD như vậy, rồi đi tới đi lui cứ chú ý vào nó cũng thấy rất khó chịu!
..........

Một vài ý nhỏ trao đổi cùng bác, bác có thể tự mình kiểm chứng lại ạ!

CHo mình hỏi giá của sản phẩm TV thường có giảm trong ngày Quốc khánh 2 tháng 09 không? CÁm ơn@@
Có thể có đấy bác! Nhưng cái tật của mình, đã ham hố là quất tới chứ không chờ đợi được. :-?

Chỉnh sửa lần cuối:

jokkoo

Vậy là model mới cũng giảm trong ngày 2/9? Mình cứ nghĩ nó chỉ giảm mấy model cũ, hàng tồn kho. CÁm ơn@@

lahabentin

Well-Known Member

Vậy là model mới cũng giảm trong ngày 2/9? Mình cứ nghĩ nó chỉ giảm mấy model cũ, hàng tồn kho. CÁm ơn@@
Mình không biết chắc! Thế nên mình mới ghi là "Có thể...", có lẽ bác chờ thêm một khoảng thời gian nữa xem sao?

jokkoo

Sao mình không thấy mẫu 55 inches? Không biết khi nào ra mẫu 55 inches và giá bao nhiêu?

Candylanchi

Cac bac cho em dia chi mua em nay voi

jokkoo

Có bạn nào biết giá của model 55 inches trở lên và nơi bán không? Cám ơn@@

Bên trên