Pentax K-5 II và K-5 IIs đã chính thức ra mắt

dh201hy

Well-Known Member

Sau những thông tin rò rỉ vào tuần trước, hôm qua Pentax K-5II và K-5 IIs đã chính thức được giới thiệu.

Dựa trên chiếc DSLR K-5 rất thành công của hãng, K-5 II và K-5 IIs sở hữu cảm biến APS-C CMOS 16,3MP, dải ISO 100-12800 (mở rộng 80-51200), hệ thống lấy nét tự động 11 điểm, màn hình LCD 3 inch, quay phim Full HD, hệ thống chống rung trên thân máy, chế độ chụp ảnh RAW, kính ngắm FOV, body chống thấm nước, chụp liên tiếp 7 hình/giây.

Đặc điểm lớn nhất của 2 máy ảnh là body thiết kế bền chắc và chống chọi với thời tiết khắc nghiệt. Máy có 77 seals (tem dán) riêng biệt, có thể chống bụi, chịu nước và lạnh.

Pentax K-5 IIs giống hệt K-5 II ngoại trừ không có bộ lọc chống răng cưa. Khi có bộ lọc này, ảnh thường mịn nhưng mất chi tiết.

Cả 2 sẽ được lên kệ vào tháng 10, K-5 II có giá 1,200 USD, trong khi đó K-5-IIs có giá 1300 USD.

Theo Petapixel

tu_ht

Member
Ðề: Pentax K-5 II và K-5 IIs đã chính thức ra mắt

Ôi đến bao giờ mình mới có cơ hội đươc sở hữu những sản phẩm như thế này nhỉ!

vinhnguyenck2k5

Well-Known Member

hix....Pentax ơi :) iu em mất rùi .....đến bao giờ đây :x:x:x

meamthanh11

Active Member

chống nước là đem xuống hồ bơi chụp đc ko bác chủ

dh201hy

Well-Known Member
Re: Ðề: Pentax K-5 II và K-5 IIs đã chính thức ra mắt

không bác ơi. Vì body chống nhưng lens có chống đâu :D

Đùa chút, chống nước ví dụ như chụp trong điều kiện khắc nghiệt như tuyết chẳng hạn....

akebh

Ðề: Re: Ðề: Pentax K-5 II và K-5 IIs đã chính thức ra mắt

không bác ơi. Vì body chống nhưng lens có chống đâu :D

Đùa chút, chống nước ví dụ như chụp trong điều kiện khắc nghiệt như tuyết chẳng hạn....
Cũng có lens WR, nhưng đúng như bác nói, không phải để đem xuống hồ bơi. :D
Nghe nói đợt này Pentax có ra lens 18-250 WR nhưng sao chưa thấy thông tin chính thức?!?

dangthang

Member

Nếu muốn chụp mấy em mẫu bơi hồ hay biển thì mua thêm cái box chụp dưới nước là OK thôi =))

Haxen

Well-Known Member
Chỉ hơn nhau bộ lọc mà mất tới 100$ nhỉ, nhưng có bộ lọc hình lại mịn nhưng mất chi tiết làm sao để có được vừa mịn vừa không mất chi tiết thì chênh nhau 100$ là OK

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: Pentax K-5 II và K-5 IIs đã chính thức ra mắt

Nếu bác sử dụng đồng thời với lens có gắn mark WR thì bác có thể chụp vô tư ở ngoài trời mưa, trời đổ tuyết, môi trường nhiều bụi hoặc độ ẩm cao. Còn trầm em nó xuống nước là " Nhiệm vụ bất khả thi "

trung thành với crop thui, chưa thấy pen ra FF nhỉ :d

Bên trên