phân biệt Barracuda ES.2 và Seagate® Barracuda

Tình hình là em mới được cho một HDD của Seagate loại Seagate 1TB Barracuda ES SATA 7200.2 32MB, em thấy giá của con này so với con Seagate 1TB Barracuda SATA 7200.12 32MB thì gấp đôi em nó.

Bác nào biết chỉ cho em là tại sao nó lại đắt hơn gấp đôi như thế, và sử dụng Seagate 1TB Barracuda ES SATA 7200.2 32MB thì có tốt và bền hơn hay không.~:>

gaffer

Ðề: phân biệt Barracuda ES.2 và Seagate® Barracuda

Lại chơi khó rồi.
1 thằng HDD dùng cho máy chủ, mạng lưu trữ so với 1 thằng dùng cho desktop.
1 thằng tuổi thọ trung bình sử dụng 1.2 triệu giờ, 1 thằng 700 ngàn giờ
Ổ cứng máy chủ thì tỉ lệ lỗi sector bao giờ cũng nhỏ hơn, tốc độ thì có thể giống nhau nhưng tính ổn định thì cao hơn nhiều.
Nói chung là khập khiễng.

Thì em không biết nên em mới hỏi thật mà. vậy em dùng ổ Barracuda ES.2 để sử dụng trên desktop thì có ổn không, có xung đột gì hay không. Vì em vừa được cho 1 con đó mà :">.

gaffer

Thì em không biết nên em mới hỏi thật mà. vậy em dùng ổ Barracuda ES.2 để sử dụng trên desktop thì có ổn không, có xung đột gì hay không. Vì em vừa được cho 1 con đó mà :">.

Không ổn đâu, mang qua mình đổi cho con ổ thường mà xài :))))))))))))))))
Đùa vậy thôi, bạn cũng biết câu trả lời rồi mà

Tieubaocaca

Active Member

Nếu bạn vẫn chưa yên tâm thì có thể bán nó đi, kiếm 1 em Seagate thường là ok. Đảm bảo vẫn dư tiền:D

:)), vâng để ít hôm nữa khi nhận được ổ thì thay luôn con 320Gb cũ bằng con đó luôn chạy cho máu. Nhưng em vẫn có thắc mắc chút là nếu HDD cho server thì điện năng tiêu thụ có hơn hay bằng hay kém con HDD bình thường không ạ. Vì case của em bộ nguồn công suất có 480w nguồn Orient chắc không ngon với lại lắp nhiều thứ vào sợ nó đội lên nó cu teo thì chết :D

Bên trên