phần mềm cắt bỏ black bars trong phim

Linhhaha

Các bác cho em hỏi phần mềm nào cắt bỏ black bars trong phim mà k làm ảnh hưởng tới chất lượng hình ảnh ah. em xem thi thoảng có phim xuất hiện 2 thanh đen trên dưới màn hình nhìn khó chịu. thanks alot

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Các bác cho em hỏi phần mềm nào cắt bỏ black bars trong phim mà k làm ảnh hưởng tới chất lượng hình ảnh ah. em xem thi thoảng có phim xuất hiện 2 thanh đen trên dưới màn hình nhìn khó chịu. thanks alot
Nếu cắt bỏ 2 vạch đen/"Black Bars", cảnh vật trong phim sẽ bị kéo dãn ra theo chiều đứng.
[Làm mất đi sự cân đối/gây méo mó - Nhân vật & cảnh vật trong phim trông ốm và cao hơn.]

Xem hình kèm theo.

Without the black bars.jpg

Chỉnh sửa lần cuối:

ItsmeAJ

Member

phim nào 2 thanh đen nghĩa là phim đó được chiếu ở tí lệ khung hình 21:9, phim nào không có thì tỉ lệ là 16:9.

nếu bạn dùng màn 21:9 thì sẽ không thấy 2 thanh đen đó nữa. Cái này là do source phim ở tỉ lệ khung hình vậy rồi, không cắt được đâu.

visatantam

Có nhiều phần mềm mà.
Ví dụ bạn dùng Freemake Video Converter, XviD4PSP, hay là sử dụng VirtualDub .
Chi tiết mấy phần mềm ấy như thế nào bạn search google nó ra cả đống

Bên trên