Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

CreativeX

Member
Em thấy mỗi người dùng phần mềm xem Films HD khác nhau. Người thì dùng Media Classic, KM, Foo... Vậy theo các bác phần mềm nào xem HD cho ra âm thanh và hình ảnh tốt nhất?

nvmy

Well-Known Member
Ðề: Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

Em thấy mỗi người dùng phần mềm xem Films HD khác nhau. Người thì dùng Media Classic, KM, Foo... Vậy theo các bác phần mềm nào xem HD cho ra âm thanh và hình ảnh tốt nhất?

Không biết.
Nếu biết được anh nào là nhất thì đã không có nhiều phần mềm cùng tồn tại đến thế!

billtruc

Member

với lổ tai trâu + mắt bù lạch của tui ~:> , KM là thích hợp nhất, giao diện đẹp, phím tắt dễ nhớ, codec có sẵn cũng nhìu, khá mạnh, add codec cũng dễ.

quan trọng là bác phải biết "tùy biến" cho nó thích hợp với mình thì mới ngon bác ạ

Frog

Member

em đã dùng các bản KM thấy nó rất dễ dùng. cơ mà nặng, lại không biết vọc code. hôm rồi rảnh chuyển qua Media Class dùng code 8.3 theo cách setup của bro Nham. thấy xem đẹp hơn, nhẹ và gọn.

dinhthu

Theo tôi phần mềm nào giúp ta sử dụng đơn giản, khg đòi hỏi quá nhiều thao tác là được . Còn vấn đề xem đẹp hay nhẹ là do cảm nhận của mỗi người , rất khó so sánh

nghe&nhin

Member

theo đánh giá chủ quan của mình K-Lite+MPC+codec PDVD8+AC3 cho hình ảnh và âm thanh chất lượng nhất

digithanh

Hiện mình đang dùng cái thằng mới ra Divx 7 pro thấy hình ảnh tôt hơn MPC...em chỉ thấy vậy....bác nào dùng thằng này rồi cho ý kiến với...

hauvnn87

Mình nói câu này nếu có j không phải anh em bỏ qua nhé , mình cũng dùng klite codec pack và config theo cách này http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=46 , nhưng chỉ dùng nó để cài codec thôi , chứ mình ko bao giờ xem HD bằng Windows Media Classic hay MPC - HC cả , sau khi cài klite codec pack thì windows media player cũng hỗ trợ xem MKV và các định dạng HD khác , và phải nói là coi trên Windows Media Player chất lượng hình ảnh và âm thanh vượt trội so với Windows Media Classic hay MPC - HC , mặc dù không có nhiều tinh chỉnh nhưng mình thấy như vậy là ổn rồi . Mình dùnng Windows 7 và Windows Media Player 12 đi kèm :) , các bạn thử về test xem sao !

nghe&nhin

Member

Mình nói câu này nếu có j không phải anh em bỏ qua nhé , mình cũng dùng klite codec pack và config theo cách này http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=46 , nhưng chỉ dùng nó để cài codec thôi , chứ mình ko bao giờ xem HD bằng Windows Media Classic hay MPC - HC cả , sau khi cài klite codec pack thì windows media player cũng hỗ trợ xem MKV và các định dạng HD khác , và phải nói là coi trên Windows Media Player chất lượng hình ảnh và âm thanh vượt trội so với Windows Media Classic hay MPC - HC , mặc dù không có nhiều tinh chỉnh nhưng mình thấy như vậy là ổn rồi . Mình dùnng Windows 7 và Windows Media Player 12 đi kèm :) , các bạn thử về test xem sao !

MPC (or HC) hơn WMP ở chỗ tùy biến đó đó bro, mỗi cách kết hợp với các bộ code khác nhau, tinh chỉnh khac nhau (shapen, ...) sẽ cho ra màu sắc, hình ảnh khác nhau, từ đó bạn sẽ chọn được cách config cho kq phù hợp với nhãn quan mình nhất, 9 người 10 ý muh.
do đó WMP đã bị loại từ vòng gửi xe roài bác ợ.

MPC (or HC) hơn WMP ở chỗ tùy biến đó đó bro, mỗi cách kết hợp với các bộ code khác nhau, tinh chỉnh khac nhau (shapen, ...) sẽ cho ra màu sắc, hình ảnh khác nhau, từ đó bạn sẽ chọn được cách config cho kq phù hợp với nhãn quan mình nhất, 9 người 10 ý muh.
do đó WMP đã bị loại từ vòng gửi xe roài bác ợ.

Thêm một điều hay nữa khi dùng MPC-HC đó là tận dụng được GPU để giải mã những phim DXVA mà các phần mềm khác chưa thể làm được.

hauvnn87

Đây là hình ảnh so sánh của mình giữa MPC-HC và WMP 12 , bên trái là MPC - HC và bên phải là WMP , ko biết trên máy các bạn thì như thế nào nhưng trên máy mình rõ ràng là WMP ưu thế hơn hẳn , màu sắc sâu và sắc nét hơn

vipmb

Đây là hình ảnh so sánh của mình giữa MPC-HC và WMP 12 , bên trái là MPC - HC và bên phải là WMP , ko biết trên máy các bạn thì như thế nào nhưng trên máy mình rõ ràng là WMP ưu thế hơn hẳn , màu sắc sâu và sắc nét hơn

Ko bít bạn xài VGA j`? MPC-HC nếu chạy với Nvidia dòng 7xxx hoặc đời đầu của 8xxx sẽ có hiện tượng bạc/phai màu như hình. Với ATI thì ko hề bị, màu sắc đẹp, sâu và đậm. Để test chắc ăn nhất, dùng codec của Cyberlink + MPC (ko chọn Hardware Accelerator) hoặc ffdshow + MPC (để bỏ wa decode = GPU) rồi so sánh với WMP, sẽ thấy màu sắc y choang. :)

darklunar

Well-Known Member

Em cũng đồng tình với ý kiến của bác, em dùng WMP thì màu sắc hơn hẳn MPC, và em dùng thêm jetAudio thì thấy cũng y chang MPC. Em dùng codec Klite defaul luôn ko chỉnh gì hết, mong các Bro chỉ giáo giúp.

MPC

WMP

CreativeX

Member

Em đã dùng qua WMD, em thấy WMD chẳng có ưu điểm gì. Trước tiên em thấy âm thanh xem Films không hay mặc dù em luôn luôn nghe nhạc bằng WMD nhưng khi chuyển qua Films thì âm thanh chán òm. Em thấy KM xem rất tốt, và hiện tại em đang dùng nó mặc dù nó hơi nặng chút.
Em nói có gì không phải các bác bỏ qua.

Rep331987

Em cũng đồng tình với ý kiến của bác, em dùng WMP thì màu sắc hơn hẳn MPC, và em dùng thêm jetAudio thì thấy cũng y chang MPC. Em dùng codec Klite defaul luôn ko chỉnh gì hết, mong các Bro chỉ giáo giúp.

MPC

WMP

Không bíêt bác config thế nào mà MPC nhìn tệ vãi[-(, có thể bác để default chăng? Mà MPC thì phải tinh chỉnh mới thể hiện được đúng bản chất của nó chứ?

nvngoc1986

Active Member

MPC nó mạnh ở cái khả năng tuỳ biến cao mà !

Bên trên