Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

ngocanh1o2

Ðề: Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

Trước giờ chưa thấy hình ảnh nào đẹp vượt qua Power DVD, tiếc là nó không chơi được nhiều định dạng và hiển thị sub dở quá. Thôi thì chiến KMPlayer vậy

takasi01

Member

Trước giờ chưa thấy hình ảnh nào đẹp vượt qua Power DVD, tiếc là nó không chơi được nhiều định dạng và hiển thị sub dở quá. Thôi thì chiến KMPlayer vậy
bác add cái codec của Power DVD8 vào KM cũng được mà. khi add xong thì KM chạy nền codec của Power DVD thì quá tuyệt còn gì. Hơn nữa trong KM bản 3.0.0.1441 đã tích hợp thêm nhiều tính năng mới rồi đấy!!!

suddenboy

Mình xem bằng PowerDVD 11 Ultra, có bật tính năng j trong option/video không nhớ rõ, nhưng so với các ctrinh khác thì nó đẹp hơn nhiều.
Cài Klite xong làm cái PowerDVD là xem, khỏi lằng nhằng.
Sub thì tắt Sub của nó đi, chữ xấu kinh.
Dùng cái mũi tên cong cong màu xanh của bộ k-lite chạy phụ đề, đẹp như mơ liền.
Tối về rãnh chụp hình cho anh em xem.
p/s : PowerDVD chạy nặng nề hơn tất cả nha, nó hoạt động tối ưu hóa và lấy sức mạnh card đồ họa.

takasi01

Member

Mình vote cho PDVD11. Từ chất lượng hình ảnh đến âm thanh đều perfect ^^!

truonga

Em đã dùng BS Player, thấy rất tuyệt, chỉnh kích thước màu sắc nhanh chậm sub cực kỳ đơn giản. Khi cài nó tích hợp cài luôn cho mình các cái cần thiết (âm thanh, video...). Tuy nhiên từ khi lên Win 7, phải chỉnh sửa cấu hình máy tính 1 chút (true color 16 bits) . Em nguyện ...chung thân với BS Player!

tnsv22

Sao không ai dùng thử SPLAYER nhỉ, cũng rất tuyệt vời, playing mọi định dạng và có rất nhiều tính năng.
Download here

discovery88

Như mình thấy phần mềm SPLASH xem phim HD là ngon nhất ;;)

noobdoon

Member

Mình cài phiên bản nào của Splash cũng bị lổi này , ngay cả dùng bản potable.Bác nào biết fix lổi này xin chỉ giúp. Ah thêm 1 vấn đề nữa là mình dùng phần mềm nào âm thanh cũng ok hết chỉ riêng ông MPC thì âm thanh quá nhỏ.

yeuemmai135y

mình làm thử so sánh giữa power dvd 11 ultra (đã settings lại) và splash pro 1.1 bản mới nhất,các bạn tự đánh giá xem cái nào tốt hơn nha,riêng về mặt âm thanh mình cũng đã settings lại và nghe thử thì thấy bên power âm thanh nghe rất tuyệt(giống 90% trong rạp) còn âm thanh của splash pro nghe cũng hay nhưng chất lượng thua xa so với power dvd 11(âm ko sâu,ko lớn bằng)

còn về phần so sánh mpc và power dvd lúc tr mình cũng đã nói đến khá nhiều ,bạn có thể lên google search thử:-?
nhược điểm duy nhất của power dvd là phần phụ đề xem quá xấu,bạn nào có cách khắc phục thì mách cho mình nha ,thanks

panasonic

Member

Mình cài phiên bản nào của Splash cũng bị lổi này , ngay cả dùng bản potable.Bác nào biết fix lổi này xin chỉ giúp. Ah thêm 1 vấn đề nữa là mình dùng phần mềm nào âm thanh cũng ok hết chỉ riêng ông MPC thì âm thanh quá nhỏ.
BẠn thử chuột phải vào file cài,chọn Run Administrator xem.

phamhongson

Well-Known Member

mình làm thử so sánh giữa power dvd 11 ultra (đã settings lại) và splash pro 1.1 bản mới nhất,các bạn tự đánh giá xem cái nào tốt hơn nha,riêng về mặt âm thanh mình cũng đã settings lại và nghe thử thì thấy bên power âm thanh nghe rất tuyệt(giống 90% trong rạp) còn âm thanh của splash pro nghe cũng hay nhưng chất lượng thua xa so với power dvd 11(âm ko sâu,ko lớn bằng)

còn về phần so sánh mpc và power dvd lúc tr mình cũng đã nói đến khá nhiều ,bạn có thể lên google search thử:-?
nhược điểm duy nhất của power dvd là phần phụ đề xem quá xấu,bạn nào có cách khắc phục thì mách cho mình nha ,thanks

Mình cũng thường dùng 2 soft này, mặc dù trước đây hay dùng KMP. Cảm nhận của mình giống bạn, DVD11 đỉnh nhất về chất lượng hình ảnh và âm thanh nhưng phụ đè thì quá chuối, còn không chạy được phụ đề rời. Ngoảia DVD11 còn có 1 cái dở nữa là một số phim nó tịt tiếng vài chục giây rồi nó mới chuyển ra cổng SPDIF hoặc thậm chí nó cứ nhận xuất qua HDMI phải kích lại vào SPDIF nó mới chạy, mặc dù mình đã setup mặc định output là SPDIF.

arron2

Well-Known Member

mình đang dùng splash pro ex , giao diện cũng khá, thân thiện , dễ tùy chỉnh :)
đang down powerDVD 11 về xài thử :)

Chỉnh sửa lần cuối:

edc

Active Member

powerDVD 11 xem phim thì đẹp hơn, âm thanh hoành tránh hơn. Nhưng cái Sub thì không thể chấp nhận được. Nó làm hỏng cả powerDVD. Xem trên ti vi 50'' mà sub bằng cái tí. Nên vẫn dùng Splash Pro

Chỉnh sửa lần cuối:

nu_206

Active Member

theo mình splash pro ex giao diện dễ xài ít chiếm tài nguyên pc

tovananhthuc

Cứ cài bộ giải mã vào,tích hợp xem trên wmp 11 là ngọt nhất,giao diện đơn giản thân thiện,mà lại tiện lợi .

coolpix8700

Well-Known Member

theo mình splash pro ex giao diện dễ xài ít chiếm tài nguyên pc

Splash pro-ex đúng là đơn giản, dễ dùng và rất nhanh nhưng lại chưa hỗ trợ BluRay 3D cho nên em cài thêm TM5. Đĩa + file ISO BluRay 3D thì TM5 còn lại thì Splash!

edc

Active Member

Theo mình thì Power DVD 11 hay TotalMedia Theatre 5 xem phim chuẩn nhất. Nhưng nhược điểm là hơi ngốn CPU và k chỉnh được sub

HVTXXTVH

Với người dùng bình dân thì xem HD bằng Splash có lẽ là hay hơn cả :)

Bên trên