Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

anh0424

Active Member
Ðề: Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

xem bằng TV thì MPC.
xem trên máy tính màn hình nhỏ và vừa thì jetAudio.

quanen

Member
Codec của K-lite thì ngon hơn, nhưng hỗ trợ của KMP thì lại tiên tiến hơn rất nhiều, bác nào gộp đc 2 em nó lại thì ngooon!

anh0424

Active Member

bắt đầu có thiện cảm với KMPlayer. khi mà K-lite codec lỗi chưa biết fix sao thì KM chạy ngon!

edc

Active Member
Re: Ðề: Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

Dạo nay K-lite codec update lỗi kinh quá. Bác nào có cao kiến gì k?

meocon

Well-Known Member

Mình vẫn thích K-lite hơn , nhưng tua phim cho nhanh (nút trái phải) thì dùng KMplayer

nissangtr

Splash pro và Power DVD là đỉnh nhất, Spash pro thích hợp xem clip trên máy còn Power DVD xem phim trên đĩa thì tuyệt vời, mấy thằng soft khác không có thằng nào màu sắc rực rỡ bằng 2 thằng này đâu, mình nghiên cứu kĩ rồi... À có thể còn sót, tự ngâm cứu nha. Chúc vui B-)

SuperDreamII

Theo em thì như nhau cả thôi quan trọng là nguồn phim của mình ngon . và phần mềm mình sử dụng hướng tới sự thuận tiện và ưa thích của mình . mấy bác mà thích thử cái này của bác thớt bên kia xem quá giao diện quá đẹp luôn mỗi tội cấu hình đòi hỏi hơi cao tý :
Arcsoft TotalMedia Theatre 5.3.1.172 + Key
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...49519-arcsoft-totalmedia-theatre-5-3-1-a.html

vnit80

Member

Vote 1 phiếu cho VLC Player. Dùng em này quen rồi, vừa nhẹ vừa dễ dùng.

thanhyk

Well-Known Member

Theo em thì như nhau cả thôi quan trọng là nguồn phim của mình ngon . và phần mềm mình sử dụng hướng tới sự thuận tiện và ưa thích của mình . mấy bác mà thích thử cái này của bác thớt bên kia xem quá giao diện quá đẹp luôn mỗi tội cấu hình đòi hỏi hơi cao
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...mềm này play file iso bằng cách nào ạ. Thanks

cjafer

Member

Splash pro và Power DVD là đỉnh nhất, Spash pro thích hợp xem clip trên máy còn Power DVD xem phim trên đĩa thì tuyệt vời, mấy thằng soft khác không có thằng nào màu sắc rực rỡ bằng 2 thằng này đâu, mình nghiên cứu kĩ rồi... À có thể còn sót, tự ngâm cứu nha. Chúc vui B-)

Phần mềm, code, màn hình chỉ là 3 công cụ để đọc/giải mã/hiện thị nội dung phim HD - và chúng ta cần nó hiện thị đúng nguyên bản như nhà sản xuất phim muốn cho chúng ta xem, chúng ta ko cần phần mềm, code, màn hình làm cho hỉnh ảnh sặc sỡ, rực rỡ.

scorpio_9x

Well-Known Member

Phần mềm, code, màn hình chỉ là 3 công cụ để đọc/giải mã/hiện thị nội dung phim HD - và chúng ta cần nó hiện thị đúng nguyên bản như nhà sản xuất phim muốn cho chúng ta xem, chúng ta ko cần phần mềm, code, màn hình làm cho hỉnh ảnh sặc sỡ, rực rỡ.

cuối cùng vẫn chỉ phục vụ ý thích mình thôi mà bác, ai thích thế nào chả được :)

edc

Active Member

Bác có lẽ là tín đồ audio :D cái j cũng phải zin ka lun.
Phần hình ảnh nó khác, tùy theo sở thích.

Bên trên