Phần mềm tạo phụ đề 3D dạng ass

ninoninaxx

Well-Known Member
Ðề: Phần mềm tạo phụ đề 3D dạng ass

đầu dune có đọc được ko nhỉ

a dat

Well-Known Member

thanks bác để em test thử xem rồi báo cáo sau

meomatto

Active Member

Soft này đang bị lỗi thì phải, mình thấy chuyển được có tầm 10ph thôi, có cái còn ko chuyển dc mà bị báo lỗi. Nếu xem phụ đề cho phim TAB thì cũng chẳng cần chuyển cho lắm vì khi Tv chập hình vào (mình thử bằng Dune nên phải chập bằng TV), chữ phụ đề vẫn lên đc vì nửa hình ở dưới vẫn như phim bình thường, chuyển hay ko chuyển cũng như nhau và mình thấy nó ko có tác dụng gì cả, chữ phụ đề vẫn nhấp nháy, chỉ nhìn thấy rõ ở 1 bên mắt. Còn về phụ đề SBS thì như mình nói, ko chuyển dc và báo lỗi (phụ đề cho loại SBS mới là quan trọng).
Mong bác chủ nghiên cứu và hoàn thiện thêm nhé! :D
thanks!

Soft này đang bị lỗi thì phải, mình thấy chuyển được có tầm 10ph thôi, có cái còn ko chuyển dc mà bị báo lỗi. Nếu xem phụ đề cho phim TAB thì cũng chẳng cần chuyển cho lắm vì khi Tv chập hình vào (mình thử bằng Dune nên phải chập bằng TV), chữ phụ đề vẫn lên đc vì nửa hình ở dưới vẫn như phim bình thường, chuyển hay ko chuyển cũng như nhau và mình thấy nó ko có tác dụng gì cả, chữ phụ đề vẫn nhấp nháy, chỉ nhìn thấy rõ ở 1 bên mắt. Còn về phụ đề SBS thì như mình nói, ko chuyển dc và báo lỗi (phụ đề cho loại SBS mới là quan trọng).
Mong bác chủ nghiên cứu và hoàn thiện thêm nhé! :D
thanks!

Báo lỗi như nào bác?
Em vẫn dùng ngon suốt cả phim mà :|

chancanh

Member

Bác mà cho thêm cả đuôi .sub.idx vào phần mềm này thì quá tuyệt bác à, thể nào cũng lên sticky.
Xem đuôi .ass trên tivi của e ko đọc được file .ass mới đau, xem trên PC chạy ầm ầm, phụ đề nổi vãi

Em xài HTPC nên cũng ko rõ mấy cái vụ hdplayer này lắm. Nhưng đọc info các loại Dune thấy nó hỗ trợ ssa/ass hết mà. Hay là nó ko hỗ trợ sub effect? :|

Bác mà cho thêm cả đuôi .sub.idx vào phần mềm này thì quá tuyệt bác à, thể nào cũng lên sticky.
Xem đuôi .ass trên tivi của e ko đọc được file .ass mới đau, xem trên PC chạy ầm ầm, phụ đề nổi vãi

Đuôi idx/sub thì em ko làm. vì đã có 3DSubtitler khá hoàn chỉnh rồi.

mds_mds

Well-Known Member

phụ đề chạy rất tốt trên HTPC.
Thanks bạn nhé.

phuanh004

Active Member

À mà bác nghiên cứu thêm fần mềm mới tạo sub idx đi chứ 3d subtitle nó đòi .net framework mà không rõ phiên bản nào nên em bi lỗi nản wa' =((

À mà bác nghiên cứu thêm fần mềm mới tạo sub idx đi chứ 3d subtitle nó đòi .net framework mà không rõ phiên bản nào nên em bi lỗi nản wa' =((

bác cứ cài net framework 4 với java runtime environment x86/x64 vào là ok luôn :D

mds_mds

Well-Known Member

Xác nhận lại là sub này chỉ xem với PC thôi còn HDP thì ko đc nhé.
HDP nó ko hiểu hết hàm của sub ass

cocbaso

các pác cho hỏi, với phim dạng .ssif thì có cách nào để xem được phụ đề nổi không vậy?

phongchieuhd

cảm ơn bác đã bỏ công sức làm cho mọi người

tammoto

Well-Known Member

Chính xác. HDP hiểu sub ASS chỉ như sub SRT bình thường.
Thanks mrpotter2510

tammoto

Well-Known Member

Chính xác. HDP hiểu sub ASS chỉ như sub SRT bình thường.
Thanks mrpotter2510

kidding001

tình hình là mình sử dụng phần mềm này covert sub wa được gòi đã làm đầy đủ các yêu cầu thế mà nó k ăn sub mình coi trên MPC các bác chỉ dùm cách khắc phục

Bên trên