Phần mềm xem HDD rip trên HDD chất lượng nhất

xin chào cả nhà . Mình là thành viên mới rất thích xem HD film và hâm mộ mấy bác cao thủ nhà mình. Lặn lội xa xôi mình có chép được 500 Gb HD nhưng chỉ xem bằng jetaudio basic thui hình ảnh và âm thanh không được như ý. Mediaclassicplayer thì hình ảnh lại xầu hơn cả Jetaudio nữa. mình down và cài Klite codec mega và Power DVDultra 8.0 không chỉnh gì cả thì không mở file fiolm xem được. không biết mấy bac 1 bảo là NHÚNG codec vào PDVD gì đó là sao nữa? cài xong có phải làm thêm động tác gì nữa không mấy bác?:confused:
e gà vụ này lắm có đọc mấy bài các bác hướng dẫn không biết là nên dùng visatcodec hay klite codec? phần mềm xem tốt nhất trên PC là gì ạ?
cấu hình máy mình CPU E6850 Ram 4G, gefore 640MB 8800GTS
mong mấy bác chỉ giáo giúp e. tổ quốc ghi công các bác. chúc mấy bác vui vẻ.=D>

nab2195

Member
Ðề: Phần mềm xem HDD rip trên HDD chất lượng nhất

:D
Cấu hình như vậy thì ngon rồi , vistacode là cho OS vista, bác chạy XP 64 bit _ nên mới 4G ram , thì cứ klite code là ngon rồi .
Nhưng mà bác dùng cái màn gì . Quan trọng là cái màn ấy , có full HD mà 19 inch thì cũng chịu chả đẹp được .

vtlam

Active Member

Bác xem cách config ở chủ đề dính ở phần "Kỹ thuật phần mềm" rồi làm đúng như thế là xem đẹp thôi. Dùng Media Classic kết hợp với K Lite Mega Codec, có mắc mớ gì lại lên đây hỏi tiếp nhé.

mình dùng Dell 2407WFP sài cổng DVI. như vậy mình có dùng PDVD 8 coi được không nhỉ.

thank Thế Anh, nhưng BẠN ƠI đổi đuôi files thì phải làm thế nào mình gà vụ này lắm.

hoangtuan_neu

Active Member

thank Thế Anh, nhưng BẠN ƠI đổi đuôi files thì phải làm thế nào mình gà vụ này lắm.
Muốn đổi đuôi file thì rất đơn giản, bạn làm theo hướng dẫn như hình ảnh bên dưới.

Trước tiên là kiểm tra xem máy tính của bạn đang để chế độ hiện thị file như thế nào.

Phần Hide extensions for known file types bạn để trống ô đó, để máy tính nó sẽ hiển thị định dạng đuôi của các file trong máy tính. Nhấn OK và thoát ra.

Sau đó bạn đến thư mục chứa file cần đổi đuôi. Click chuột vào đó, nhấn Rename hoặc click chuột vào đó nhấn phím tắt F2. Rồi đổi đuôi file là xong (Ở đây em minh họa là đổi đuôi .mkv thành đuôi .ts)

thank bạn nhiều lắm , để mình thử xem sao.

minh doi rui
nhung chi xem dc nhac hinh thui( khoang <100MB)
chu phim thi hong dc

nghe&nhin

Member

ko cần đổi đuôi chi cả,
1. remove cái PD8 đi cho rảnh,
2. cài K-Lite Mega code mới nhất tải ở đây cài vô (cài ntn thì xem sticky ở "Kỹ thuật phần mềm" mod Nham18 hướng dẫn rất cụ thể)
3. cài xong config ffdshow filter, Ac3 filter như hướng dẫn ở sticky của bác Chip
4. mở MPC>option>internal filter>uncheck "DTS/AC3" và "Matroska">ok; mục Output config giống Sticky của bác Chip
5. kích hoạt shader của MPC các thành phần sau: 16-235-->0-255 , sharpen, sharpen complex
(xem sticky của bác Chip lun)
Note: theo cảm nhận chủ quan chọn combine 16-235-->0-255 & sharpen hay 16-235-->0-255 & sharpen complex hay chỉ 16-235-->0-255 tuỳ phim sẽ cho chất lượng hình ảnh màu sắc tối ưu
6. đối với VGA card là Nvidia vô Nvidia control panel>Video & Television>Adjust video color settings: chọn With the Nvidia settings>Advanced>Dynamic range> Full (0-255)
tương tự mục Adjust video image settings chỉnh tất cả qua Nvidia settings> tăng giá trị Edge Enhancement đến khi nào cảm thấy chất lượng hình ảnh vừa ý khi xem phim là được.

Done! mở file film lên thưởng thức thoai!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

iceberg

google search KMplayer, chương trình này mình xài thấy ok lắm. nếu tìm ko đc thì PM mình sẽ gửi cho.

tmlinhkct

theo em nghĩ dùng jetaudio là hay nhất.sau khi tinh chỉnh trong phần preferences và các filter như bác nham18 thì xem fim khá là ngon.
điểm nổi bật cua jet là thiết lập playlist khá gọn gàng tiện lợi.MPC về điểm này k0 thể bằng.
điểm nữa là jet tốn ít tài nguyên hơn.vì thế xem fim sẽ mượt hơn,ít bị đứng hình hơn.
về sub ta có thể điều chỉnh độ delay của sub ngay khi đang xem.rất tiện k0 cần phải dùng các PM chỉnh sứa khác.
về chất lượng thì em nghĩ sẽ không có sự khác biệt lớn giữa jet và MPC.(đều dùng bộ k-lite mega codec)
Cái này thì theo ý kiền chủ quan của em thôi.
Hy vọng các bác trong BQT hay ai có kinh nghiệm làm 1 bài review cho tiết về chất lượng hình ảnh cũng như âm thanh của các PM xem fimHD để ae trên diễn đàn có được lựa chọn tốt nhất<>thanks.

romask

theo em nghĩ dùng jetaudio là hay nhất.sau khi tinh chỉnh trong phần preferences và các filter như bác nham18 thì xem fim khá là ngon.
điểm nổi bật cua jet là thiết lập playlist khá gọn gàng tiện lợi.MPC về điểm này k0 thể bằng.
điểm nữa là jet tốn ít tài nguyên hơn.vì thế xem fim sẽ mượt hơn,ít bị đứng hình hơn.
về sub ta có thể điều chỉnh độ delay của sub ngay khi đang xem.rất tiện k0 cần phải dùng các PM chỉnh sứa khác.
về chất lượng thì em nghĩ sẽ không có sự khác biệt lớn giữa jet và MPC.(đều dùng bộ k-lite mega codec)
Cái này thì theo ý kiền chủ quan của em thôi.
Hy vọng các bác trong BQT hay ai có kinh nghiệm làm 1 bài review cho tiết về chất lượng hình ảnh cũng như âm thanh của các PM xem fimHD để ae trên diễn đàn có được lựa chọn tốt nhất<>thanks.

Mình đồng ý với bạn. Xem HDrip = Jet Audio rất tuyệt và nhẹ. Tuy nhiên mình chưa biết cách tinh chỉnh sao cho good nhất. Ai giúp với

Bên trên