Phân vân Lenovo Tab S8 vs Dell Venue 8 ?

MinhTram90

4. Mình đang cần tìm một tablet màn hình tốt để xem phim, chơi game. Yêu cầu của mình là chơi game tốt, màn hình đẹp và pin ổn có mức giá dưới 6tr5. Sau vài hôm tìm kiếm thì mình chọn ra được 2 ứng cử viên là Lenovo Tab S8 & Dell Venue 8 3840.
Lenovo Tab S8 thì có giá bán cao hơn khoảng 6.490.000 VNĐ, Dell Venue 8 3840 thì có giá 5.990.000 VNĐ. Tab S8 có vẻ mạnh mẽ hơn với cấu hình Atom lõi tứ trong khi đó Venue 8 chỉ là lõi kép.RAM của S8 cũng nhiều hơn gắp đôi.

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Phân vân Lenovo Tab S8 vs Dell Venue 8 ?

4. Mình đang cần tìm một tablet màn hình tốt để xem phim, chơi game. Yêu cầu của mình là chơi game tốt, màn hình đẹp và pin ổn có mức giá dưới 6tr5. Sau vài hôm tìm kiếm thì mình chọn ra được 2 ứng cử viên là Lenovo Tab S8 & Dell Venue 8 3840.
Lenovo Tab S8 thì có giá bán cao hơn khoảng 6.490.000 VNĐ, Dell Venue 8 3840 thì có giá 5.990.000 VNĐ. Tab S8 có vẻ mạnh mẽ hơn với cấu hình Atom lõi tứ trong khi đó Venue 8 chỉ là lõi kép.RAM của S8 cũng nhiều hơn gắp đôi.

2 cái này quan trọng hơn mà chẳng bao giờ đọc qua mạng biết được:

1. Cảm ứng có mượt không?
2. Pin xài thực tế có lâu không?

Phải ra cửa hàng coi thử cho chắc nhé. ;))

Long_ID

S8 có vẻ ổn hơn đấy bác.

Long_Vuong

Vote S8 bác ơi, Lenovo có kinh nghiệm làm tablet hơn Dell. Mình tin tưởng hàng Lenovo hơn.

Mình thấy bác nên mua Lenovo, giá rẻ hơn rất nhiều mà hầu như nhiều cái khác Lenovo cũng mạnh hơn.

Hoi_Doan

Tab Dell nhìn thiết kế kì kì :) Nhưng mà không biết hiệu năng thế nào.... Nghe nói không được tốt bằng Lenovo vs Asus , Samsung.

Long_Vuong

Tab Dell nhìn thiết kế kì kì :) Nhưng mà không biết hiệu năng thế nào.... Nghe nói không được tốt bằng Lenovo vs Asus , Samsung.

Mình thì thấy tầm trung Lenovo sử dụng được. Còn Samsung thì hơi bị cao cấp xíu.... Còn mấy con tầm trung của Asus thì khó chịu cục Pin. Dell thì ít người sử dụng nên chưa biết.

tml3nr

Moderator

Mình dùng Dell Venue 8 3840 đến nay được khoảng hơn 1 tháng, chạy web wifi được khoảng 7h, chạy web trên 3G được khoảng 5h. Mua giá 6tr, hàng của Digiworld phân phối. Nhìn chung thấy ok. Xem phim đẹp và mượt. Game mình không chơi nên không rõ thế nào.

Trước khi mua mình có so sánh với Lenovo Tab S8, nhưng vì đã dùng qua nhiều laptop của Dell, nên theo luôn.

MinhTram90

Mình phân vân Lenovo & Dell thôi chứ Asus với Samsung mình không chơi.... Asus là nóng với Pin yếu. Còn Samsung nhìn không mê mà giá còn cao. :(

tml3nr

Moderator

À, khi các bạn thử ở cửa hàng nhớ xem kỹ model. Hôm trước mình thử ở Phong Vũ là Venue 8 2013 (Atom Z2580) mà không để ý, cứ nghĩ là 3840 (Atom Z3480). Thấy không nhanh lắm, cũng hơi thất vọng, nhưng sau đó coi lại mới biết. Chạy sang Digiworld thử con 3840 thì thấy tốc độ OK.

Dell Venue 8 (2013):

http://www.devicespecifications.com/en/model/a3a829bb

Dell Venue 8 3840 (2014):

http://www.devicespecifications.com/en/model/e22d2e18

tml3nr

Moderator

Không biết bác chủ đã mua được máy chưa ạ?

Daithanhthai

Active Member

Cầm Lenovo thấy ọp ẹp lăm
Dell chắc chắn nhưng hơi cục mịch
Có em Asus FonePad 8 rẻ mà ngon hơn cả, thiết kế và hoàn thiện sắc sảo hơn cả
Các bác ra thegioididong mà test vì họ có hàng cả 3 em

Luxubum

Asus thấy máy hơi nóng vs Pin yếu hơn Lenovo Tab S8. :(( Mình thì Vote cho Lenovo Tab S8 vì được cái Camera chụp qá ngon.

tml3nr

Moderator

DELL Venue 8 3840 LTE hôm nay giá tốt quá các bạn:

3.990.000đ

Màn hình : 8.0 inch
Vi xử lý CPU : Intel® Atom™ Processor Z3480 (up to 2.1GHz Dual-Core)
Chip đồ họa (GPU) : PowerVR G6400
RAM : 1 GB
Bộ nhớ trong : 16 GB
Camera : Chính: 5.0 MP, Phụ: 2.0 MP
Kết nối : 3G, Wifi , Bluetooth
Kích thước : 216 mm x 130 mm x 8.95 mm

DELL Venue 8 Full HD - Fptshop.com.vn

Pro Men

Member

Em vote cho Lenovo Tab S8 nhé bác

Bên trên