Phân vân tivi 55" 4K của Sony & Samsung

Chọn tivi 4K nào ngon bổ bền

• Sony

• Samsung

• Panasonic

• Khác

Results are only viewable after voting.

AnDy1603

Member
Đúng rồi đấy bác, cấu hình mấy con android box Sony dùng chip mediatek rất yếu, còn thua cả WebOS trên LG về tốc độ phản hồi.Bác ra ngoài điện máy trên tay trực tiếp sẽ thấy ngay rất lag nếu cắm USB play clip 4k HDR.SS nó dùng cây nhà là vườn, chip cũng tự làm nên tối ưu tốt như iOS
vấn đề này trên youtube nói này lag kinh luôn nhưng dòng Master Series chạy Android 8 thì đã mượt mà trở lại, hiệu năng thua cả mấy em Tô Cháo Lòng giá rẻ chạy Android 8 nữa mà :D Bác nào muốn đơn giản thì dùng Samsung Tizen hoặc LG WebOS

binhdoanQG

Member
chất lượng upscale của TV Samsung thế nào nhỉ vì mình mua về chủ yếu coi mấy nội dung HD là chính chưa kể nhà đài VN cũng chỉ phát HD, 4K chỉ phổ biến trên youtube, netflix

AnhDuyAV

Member
mấy dòng tivi cao cấp của Sam nhìn đã thật, từ thiết kế cho đến chất lượng hình ảnh

buivien

Member
ở nhà đang dùng con Regza của Toshiba từ đối nhà Trần vẫn còn rất trâu bò, đang muốn đổi sang Samsung QLED viền mỏng , nên không các bác :D

acmilan2018

Member
chất lượng upscale của TV Samsung thế nào nhỉ vì mình mua về chủ yếu coi mấy nội dung HD là chính chưa kể nhà đài VN cũng chỉ phát HD, 4K chỉ phổ biến trên youtube, netflix
còn tùy dòng theo mình con chip Q Engine trên SS QLED upscale rất ngon từ 720p lên 4K ngon lành nhưng các dòng 4K giá rẻ thì bt nhé bác

LanWoan

Member
chất lượng tv thường phụ thuộc rất nhiều vào tần suất sử dụng của gia chủ, dùng càng nhiều thì càng bền

dingding

Member
chất lượng upscale của TV Samsung ngon mà, mình hay chơi game Wii up lên khá đẹp đó chứ

RJ_Hoàng

Member
các dòng giá rẻ 4K tốt nhất là nên coi từ 1080p trở lên nhé, 720p mình vẫn còn thấy mờ mờ

Yamaha S501

Member
mấy hãng dần loại bỏ jack cắm truyền thống như component r hiện Sony, LG đang bỏ dần, còn mỗi Samsung là mặn mà đó

audi12268

Member
đúng là nội dung 4K mấy năm nay vẫn chưa chiếm đa số so với HD, nhớ hồi đó 1080p phổ biến nhanh lắm

hd6850

Member
linh phụ kiện chuyển từ qua lại bán cũng được lắm đấy, Sam cũng bỏ kiểu jack truyền thống mà rút gọn lại thành 2 jack 3.5mm cho gọn

TungBuff

Nói thật là hình ảnh màu sắc mấy em này gần như tương đương nhau nếu trình độ thẩm du của các bác làng nhàng (xem cáp thì xác định nhà tranh cũng như nhà ngói),chỉ mấy chuyên gia hình ảnh may ra mới thấy sự hơn kém.Cái e đang băn khoăn là các ứng dụng cho các hđh của tv,e là đang rất máu sony vì có android vô vàn ứng dụng nhưng có vẻ thấy chê nhiều hơn khen về độ bền,thực tế e đã gặp con Sony hết bh ăn sọc.E đang rất băn khoăn giữa SS 55NU8000,SONY 55X8500F và LG 55SK8500.Mong các bác chuyên gia cho cao kiến.

denon2807

Member
Nói thật là hình ảnh màu sắc mấy em này gần như tương đương nhau nếu trình độ thẩm du của các bác làng nhàng (xem cáp thì xác định nhà tranh cũng như nhà ngói),chỉ mấy chuyên gia hình ảnh may ra mới thấy sự hơn kém.Cái e đang băn khoăn là các ứng dụng cho các hđh của tv,e là đang rất máu sony vì có android vô vàn ứng dụng nhưng có vẻ thấy chê nhiều hơn khen về độ bền,thực tế e đã gặp con Sony hết bh ăn sọc.E đang rất băn khoăn giữa SS 55NU8000,SONY 55X8500F và LG 55SK8500.Mong các bác chuyên gia cho cao kiến.
Cũng lăn tăn như bác. Cuối cùng em đã chọn Samsung 55NU8000. Hoàn toàn hài lòng với tầm giá 21 triệu.

Bên trên