Phát hành VietMedia Play

tinhyeu44

Member
Chào các bác,
VietMedia Play đã phát hành (hoạt động song song với VietMedia Movie), đây là lần đầu tiên phát hành bản mới, các bác chạy và góp ý ở diễn đàn này hoặc group. Thanks các bác.

Đăng ký Id free tại đây: VietMedia Id Registration

(id addons gồm 8 ký tự, ko phải Id của list xem tivi 10 ký tự, các bác đừng nhầm lẫn giữa 2 loại id này và không dùng chung cho nhau được. )
Ngoài ra các bác chú ý chứ I hoa với chứ l (lờ thường), nhiều bác bị nhầm lắm. Nếu mà trong mã xuất hiện ký tự này, các bác vui lòng thử lại nhé.

[video=youtube;dYM22nGsZCs]https://www.youtube.com/watch?v=dYM22nGsZCs[/video]​

Hướng dẫn cách cài đặt nguồn VIETMEDIA và addon Vietmedia play
[video=youtube;mvazmQNeeCQ]https://www.youtube.com/watch?v=mvazmQNeeCQ[/video]​

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Phát hành VietMedia Play

Bị nghiện vietmedia rôi. Giao diện rất giống Tây, bác thêm phần add movies vào playlist nữa thì tuyệt!

Juliapham

Active Member

Mình có đăng ký nhận ID và khi check email thì không thấy .Xin anh cho biết phải làm sao(Mình củng làm đủ thủ tục trên fb) Please help ?Thanks

HoangD

Member

cái này với vietmedia add-on khác nhau ? thấy xếp theo mục : phim bộ , phim lẻ , tv.......như vậy rất hay , ủng hộ và cảm ơn chia sẽ :)

huhem35

Well-Known Member

Mình có đăng ký nhận ID và khi check email thì không thấy .Xin anh cho biết phải làm sao(Mình củng làm đủ thủ tục trên fb) Please help ?Thanks

tôi cũng bị như thế,đăng ký lại lần thứ 2 ,check email cũng không thấy .Các bạn help m.Cám ơn nhiều.

Vừa check lại email thì đã thấy có id.

Chỉnh sửa lần cuối:

tinhyeu44

Member

Chuột phải vào phim chọn thêm vào mục Yêu thích đó bác

thanhkevin

Bác vào repo vietmedia trong kodi để cài. Nhưng phải có id nhập vào sau khi cài để xem

Cảm ơn nhiều , vì lần đầu tiên chơi con himedia q1 nên không rành lắm , mình đã cài đặt add on Vietmedia trong kodi v14.2 rồi , vậy làm thế nào để có ID . nhờ bạn hướng dẫn dùm

sincamons

Rất tuyệt vời, pluign chạy tốt lắm.

Nhưng mà có thể thay kiểu [Server 1] [Server 2] thành tên rõ ràng theo server chứa film không bác. Nhà em ko biết bị kị thằng Megabox hay gì mà mở lên là nó lag, mà nhìn vào server 1, 2, 3 không biết nó ở đâu mà né cả.

Thanks bác.

supportitvplus

Không biết sao em copy paste nguyên xi quả mã kích hoạt vào phần nhập mã kích hoạt nó cứ báo là mã kích hoạt không tồn tại, hixhix, trong khi cũng mã đó e dùng để xem livetv thì lại được ạ....

Rất tuyệt vời, pluign chạy tốt lắm.

Nhưng mà có thể thay kiểu [Server 1] [Server 2] thành tên rõ ràng theo server chứa film không bác. Nhà em ko biết bị kị thằng Megabox hay gì mà mở lên là nó lag, mà nhìn vào server 1, 2, 3 không biết nó ở đâu mà né cả.

Thanks bác.
Đặt vào cho nó chết sớm sao bác MGBox là cái server 2 đó

tinhyeu44

Member

Không biết sao em copy paste nguyên xi quả mã kích hoạt vào phần nhập mã kích hoạt nó cứ báo là mã kích hoạt không tồn tại, hixhix, trong khi cũng mã đó e dùng để xem livetv thì lại được ạ....

Bác chuyên gia support mà hỏi vậy. trong group đã ghi rõ chỗ đăng ký id cho addons rồi mà. Id của addons chỉ gồm 8 ký tự, trong khi id của list xem tivi là 10 ký tự.

Bên trên