Phát Triển Web xem tivi cho internet TV và smart TV

kook123

Ðề: Phát Triển Web xem tivi cho internet TV và smart TV

Mình đánh giá cao sự đóng góp của bạn vì cộng đồng. Nhưng mình thấy ko khả thi và ít người dùng.
smart tv khác với thiết bị làm cho TV thông minh hơn(Android box). Ngay từ đầu đã xác định mua tivi thì phải xác định là coi bằng nguồn nào - Dvb-S DVB -T1,T2, cáp, IPTV...hay là anten râu. Tức là mua tv về phải coi được sau 1 phút khi lắp ráp xong
Nếu mua tv mà anh em thấy nó stupid hơn bò thì sẽ mua thêm android box.

Do trước tivi không có HDH thôi bác, nếu tivi có HDH thì cần gì android nữa. Android box cũng chỉ là thiết bị phụ trợ cho tivi, có thêm HDH thôi

renhat

Well-Known Member

cứ để bác ý phát minh rùi dùng thử. hãy cổ vũ bác ý. biết đâu sau này các hãng lại mua lại ý tưởng của bác ý!

vanlinh2905

Well-Known Member

Do trước tivi không có HDH thôi bác, nếu tivi có HDH thì cần gì android nữa. Android box cũng chỉ là thiết bị phụ trợ cho tivi, có thêm HDH thôi
không phải là bổ sung hệ điều hành mà là bổ sung về nội dung số. webos thì đang còn thua android box xa xa lắm. nói bổ sung hđh thì s60 chẳng kém gì ios wp hay android ah. thế thì người ta mua lg g3 hay ip làm gì. mua s60 cho rẻ. vẫn có hđh đó thôi

Done

không phải là bổ sung hệ điều hành mà là bổ sung về nội dung số. webos thì đang còn thua android box xa xa lắm. nói bổ sung hđh thì s60 chẳng kém gì ios wp hay android ah. thế thì người ta mua lg g3 hay ip làm gì. mua s60 cho rẻ. vẫn có hđh đó thôi

Nói về webOS thì nó vẫn đang phát triển dài dài, nhưng tương lai cũng khá sáng sủa.
Còn về website này thì sẽ là lựa chọn tạm thời vì nó không ổn định bằng truyền hình cab, truyền hình vệ tinh hay IPTV

kook123

Không có HDH thì bổ sung nội dung số bằng niềm tin ah bác ? Có cái nội dụng số nào mà không cần HDH không ?

Đó là lý do vì sao smart phone và smart tivi cần phải có hệ điều hành ( HDH ). Nếu tivi không có HDH, lúc đó mua android box là đúng rồi, android box khi đó sẽ đóng vai trò làm HDH cho tivi, ok :D

Nếu tivi có HDH thì sẽ thu hút được các nhà lập trình ứng dụng, nội dung số này nọ. Điển hình như là Youtube, Skype, Soha, ZingTV,....

manhtran71

Well-Known Member

Thế thì khi LG ra webos thì TV mới có HDH mới chơi được nội dung số hả bác Kool, trước đó thì không à?

lvhlslsls

Không biết sao em thấy chất lượng hình ảnh kém hơn so với mytv bác chủ kiểm tra lại

Mình đồng ý là chất lượng mấy kênh sd của mytv nó sáng đều và xem trung thực hơn, hiện tại web bọn mình đang free, nếu bạn muốn bọn mình bổ xung 80 Kênh của mytv trên địa chỉ ott.mytvnet.vn/lg trong 1 Tháng thì phải nap 1 thẻ điện thoại 20k sẽ có link đăng lên web bọn mình ngay và ổn định ko giật lag 24/24 lúc nào muốn xem cũng oke., hoặc bạn nạp 20k vào phần mềm mytv trên app của smartphone và đưa cho mình id và pass bọn mình sẽ đưa 80 kênh lên tv cho bạn trải nghiệm và tài khoản bạn sẽ đc chúng mình gửi lại để bạn tiện thì xem full kênh trên smart phone cũng dc, thân@@.

renhat

Well-Known Member
Ðề: Re: Phát Triển Web xem tivi cho internet TV và smart TV

Mình đồng ý là chất lượng mấy kênh sd của mytv nó sáng đều và xem trung thực hơn, hiện tại web bọn mình đang free, nếu bạn muốn bọn mình bổ xung 80 Kênh của mytv trên địa chỉ ott.mytvnet.vn/lg trong 1 Tháng thì phải nap 1 thẻ điện thoại 20k sẽ có link đăng lên web bọn mình ngay và ổn định ko giật lag 24/24 lúc nào muốn xem cũng oke., hoặc bạn nạp 20k vào phần mềm mytv trên app của smartphone và đưa cho mình id và pass bọn mình sẽ đưa 80 kênh lên tv cho bạn trải nghiệm và tài khoản bạn sẽ đc chúng mình gửi lại để bạn tiện thì xem full kênh trên smart phone cũng dc, thân@@.

CÁC BÁC THỬ ĐI RÙI CHO Ý KIẾN !

lvhlslsls

Re: Ðề: Phát Triển Web xem tivi cho internet TV và smart TV

Nhất chí với bạn, hiện tại webos đang rất khan hiếm app, chưa có 1 app nào xem tivi online, fptplay cho biết ver2 trên internet tv sony sắp tới cũng sẽ hỗ trợ xem tv online, thích thật, cố găng đợi nhé các ace, hiện tại giải phap mang tính tạm thời của nhóm mình rất rất là cần thiết cho những bạn đam mê CN ^_@

kook123

Thế thì khi LG ra webos thì TV mới có HDH mới chơi được nội dung số hả bác Kool, trước đó thì không à?

Do các smart tivi trước đây bị người tiêu dùng chê quá, phải mua thêm android box để cho có HDH ===> lúc đó mới thực sự là smart tivi.

Do đó, nắm bắt nhu cầu này, để tiết kiệm tiền mua android box + tiền điện + tạo sự thoải mái cho người dùng ===> LG cài HDH cho smart tivi của LG. Và HDH đó có tên là Web OS

Nhất chí với bạn, hiện tại webos đang rất khan hiếm app, chưa có 1 app nào xem tivi online, fptplay cho biết ver2 trên internet tv sony sắp tới cũng sẽ hỗ trợ xem tv online, thích thật, cố găng đợi nhé các ace, hiện tại giải phap mang tính tạm thời của nhóm mình rất rất là cần thiết cho những bạn đam mê CN ^_@

Sơ sơ là thấy Youtube, Skype,... rồi bác. Sắp tới là Soha, ZingTV,...

vanlinh2905

Well-Known Member

Không có HDH thì bổ sung nội dung số bằng niềm tin ah bác ? Có cái nội dụng số nào mà không cần HDH không ?

Đó là lý do vì sao smart phone và smart tivi cần phải có hệ điều hành ( HDH ). Nếu tivi không có HDH, lúc đó mua android box là đúng rồi, android box khi đó sẽ đóng vai trò làm HDH cho tivi, ok :D

Nếu tivi có HDH thì sẽ thu hút được các nhà lập trình ứng dụng, nội dung số này nọ. Điển hình như là Youtube, Skype, Soha, ZingTV,....
ô hay vãi linh hồn. thế apps với phim của ss với sn để muối à. với lại netcast của lg cũng chẳng có tác dụng gì à. youtube skype tv nào chả có

vanlinh2905

Well-Known Member

bác kock chém vậy để tâng bốc lg webos thôi. đồng thời dìm hàng netcast trên model LB582T luôn bác ah

kook123

ô hay vãi linh hồn. thế apps với phim của ss với sn để muối à. với lại netcast của lg cũng chẳng có tác dụng gì à. youtube skype tv nào chả có

Không có HDH thì sao hay bằng có HDH được bác. Bác có thấy cái smart phone nào ko có HDH không ??? Thế thì cũng tương tự với tivi.

Apps của SS có Zing TV, FPT Play hay không ? Từ lúc SS ra smart tivi đến nay thì có mấy apps coi phim ? Thiếu vắng apps tại vì SS ko có HDH cho smart tivi đó bác

Hiện tại giờ Web OS mới ra nên còn ít app, nhưng càng về sau app càng nhiều

P/S: từ không có HDH thành có HDH ===> bước phát triển bắt buộc của smart tivi. Không tin các bác cứ chờ, xem 2-3 năm nữa thì SS có chạy theo LG, ra HDH hay không là biết ngay ===> sau 3 năm nếu chỉ có mình LG là có HDH cho tivi thì mình bỏ nick này ngay, không chém với anh em nữa !

manhtran71

Well-Known Member

Không có HDH thì sao hay bằng có HDH được bác. Bác có thấy cái smart phone nào ko có HDH không ??? Thế thì cũng tương tự với tivi.

Apps của SS có Zing TV, FPT Play hay không ? Từ lúc SS ra smart tivi đến nay thì có mấy apps coi phim ? Thiếu vắng apps tại vì SS ko có HDH cho smart tivi đó bác

P/S: từ không có HDH thành có HDH ===> bước phát triển bắt buộc của smart tivi. Không tin các bác cứ chờ, xem 2-3 năm nữa thì SS có chạy theo LG, ra HDH hay không là biết ngay ===> sau 3 năm nếu chỉ có mình LG là có HDH cho tivi thì mình bỏ nick này ngay, không chém với anh em nữa !

Thế cái SN cùi mía của em không có hđh và được cho là ngu TV mà nó có đủ đồ chơi số đấy bác zingtv, fptplay, zingmp3, skyper....SS có thể sẽ ra nhưng nói trước nó đập chết Webos ngay.
P/s: webos chỉ lè những người yêu công nghệ yếu bóng vía thôi. Bên Tinhte trên tay mà còn chẳng có gì để preview đúng là chuối, đến tay người tiêu dùng rồi mà nó đang hoàn thiện:))

Chỉnh sửa lần cuối:

ẶC, CÁI LG DÒNG LG LA6200 CŨNG CÓ HỆ ĐIỀU HÀNH LÀ LINUX ĐÓ CÁC BÁC, NĂM MỚI THÌ LG NÓ DÙNG HĐH WEB OS, CHỨ KO PHẢI CHỈ CÓ WEB OS LÀ HỆ ĐIỀU HÀNH!

vanlinh2905

Well-Known Member

ss có fpt play nhé. còn có vtv plus luôn
p/s apps việt tv ss vẫn đang là nhiều nhất đấy

khachieu

Well-Known Member

Bác chủ cho hỏi làm sao xem được full màm hình. Tivi của mình là Sony w674A.
Thank

cuadedanh

Member

theo mình biết thì các smart tivi hiện nay của sony samsung và các internet tivi đều chạy nhân linux cả mà, có điều UI của nó khác nhau nên các bác hiểu nhầm đó thôi

huunghi09

Member

hiện tại có rất nhiều kênh thông dụng không xem được vd như vtv1 vtv2 .......

Bên trên