Phát Triển Web xem tivi cho internet TV và smart TV

khachieu

Well-Known Member
Ðề: Phát Triển Web xem tivi cho internet TV và smart TV

Xem tốt lắm, chất lượng hình ảnh rất tôt
Có một vấn đề bác chủ xem lại giúp là khi full màn hình thì thanh trượt đứng vẫn hiện liên tục không ẩn đi nên xem hơi vướng mắt

kook123

ẶC, CÁI LG DÒNG LG LA6200 CŨNG CÓ HỆ ĐIỀU HÀNH LÀ LINUX ĐÓ CÁC BÁC, NĂM MỚI THÌ LG NÓ DÙNG HĐH WEB OS, CHỨ KO PHẢI CHỈ CÓ WEB OS LÀ HỆ ĐIỀU HÀNH!

Năm trước chưa đến mức là HDH đâu bác. Do đó anh em than phiền quá, phải mua Android Box về xài, cài app lướt web này nọ.

Để xem HDH Web OS có thành công hay không , có tạo thành trào lưu HDH như smart phone hay không :D. Mình nghĩ vài năm nữa là tivi nào cũng có HDH, có thể là Android, có thể là Web OS,... nhưng chắc chắn là khi đó sẽ không cần mua thêm Android Box để cái apps + lướt web đâu

lvhlslsls

Re: Ðề: Phát Triển Web xem tivi cho internet TV và smart TV

Có một vấn đề bác chủ xem lại giúp là khi full màn hình thì thanh trượt đứng vẫn hiện liên tục không ẩn đi nên xem hơi vướng mắt

Thank bạn nhiều :> Thanh trượt đó chắc là của trình duyệt của TV thôi bạn ạ, Nó không có thiết lập về thanh trượt như các trình duyệt trên máy tính, đợi bản nâng cấp firmware mới hơn của TV xem sao oke, Thân!

lvhlslsls

hiện tại có rất nhiều kênh thông dụng không xem được vd như vtv1 vtv2 .......

bạn yên tâm nhé vtv1 và mấy kênh có đến 7 server link cơ mà, vẫn xem bình thường bạn ạ, chắc lúc bạn xem ko được là do bọn mình đang update link server hoặc chưa kick hoạt các kênh ON/OFF, thân!!

huunghi09

Member
Ðề: Re: Ðề: Phát Triển Web xem tivi cho internet TV và smart TV

bạn yên tâm nhé vtv1 và mấy kênh có đến 7 server link cơ mà, vẫn xem bình thường bạn ạ, chắc lúc bạn xem ko được là do bọn mình đang update link server hoặc chưa kick hoạt các kênh ON/OFF, thân!!

ờ để thử lại xem sao, thank

Uhm fpt play v2 sẽ có tren smart hub của ss va sony....con người không hiểu biết mới nói chỉ lg có hdh... ss hdh của nó gọi là smart hub... trình duyệt có hỗ trợ flash... 2700 ứng dụng có thể tải về.... như fpt play.nhaccuatui.youtube.facebook.sky..karaoke home...game...3d..nhiu nhiu vô kể...up date liên tục.... đã ngu còn tỏ vẻ nguy hiêm... chẳng cần biết sau này webos có hơn ko...chi biết bây giờ kém cả sn... chứ đừng nói so sanh với ss

hdvcom

Member

Rất khâm phục bác chủ thớt, mình đoán chắc bác có mạnh thường quân tài trợ server hoặc bản thân bác kinh doanh datacenter. Mình biết có không dưới 2 chục trang từng làm TV online, TV trực tuyến nhưng sau một thời gian lại thấy lặng lẽ ngừng (chắc đều do vấn đề kinh phí).

lvhlslsls

Rất khâm phục bác chủ thớt, mình đoán chắc bác có mạnh thường quân tài trợ server hoặc bản thân bác kinh doanh datacenter. Mình biết có không dưới 2 chục trang từng làm TV online, TV trực tuyến nhưng sau một thời gian lại thấy lặng lẽ ngừng (chắc đều do vấn đề kinh phí).
Bạn "đoán toàn sai" mình và nhóm mình toàn girl mà làm sao mà như Mạnh Thường Quân được chứ, đừng ví mình là Tàu Khựa như thế chứ hi hi. Cám ơn bạn nhé dù sao bọn tớ cũng thích cái ví von của ban lắm, hi vọng bạn cũng phát triển app cho sony và samsung như bọn mình đi pro ^_@, Thích thì like, không thích thì thanks hoặc subscribe chúng mình, Thân!!L-)

nguyenchien2

Active Member

các kênh rất tốt.
thank chủ thớt nhé:x:x:x:x

khachieu

Well-Known Member

Bạn "đoán toàn sai" mình và nhóm mình toàn girl mà làm sao mà như Mạnh Thường Quân được chứ, đừng ví mình là Tàu Khựa như thế chứ hi hi. Cám ơn bạn nhé dù sao bọn tớ cũng thích cái ví von của ban lắm, hi vọng bạn cũng phát triển app cho sony và samsung như bọn mình đi pro ^_@, Thích thì like, không thích thì thanks hoặc subscribe chúng mình, Thân!!L-)

Khâm phục và ngưỡng mộ nhóm của bạn quá. ( nhóm mình toàn girl )
Mong các bạn phát triển và ngày càng hoàn thiện trang web này để mọi người có cơ hội thưởng thức các kênh truyền hình HD ( cho những người như mình ).
Cám ơn các bạn nhiều.

kook123

Girl mà giỏi lập trình quá, ngưỡng mộ ngưỡng mộ, nhất là tinh thần chống TQ.

Mình chỉ thắc mắc sao server của VTV mà nó cho các bạn kết nối vào ?????

DigiCity Group

Well-Known Member

hi các bác, thế này a e hd off ẹp nhớ mời nhóm bác này đi nhé :D

lvhlslsls

Re: Ðề: Re: Ðề: Phát Triển Web xem tivi cho internet TV và smart TV

Girl mà giỏi lập trình quá, ngưỡng mộ ngưỡng mộ, nhất là tinh thần chống TQ.

Mình chỉ thắc mắc sao server của VTV mà nó cho các bạn kết nối vào ?????
Bạn có thể hỏi mấy ac bên htvonline.com.vn hoăc bên mytvnet.vn nhé, một số dịch vụ tv phối hợp sx với nhà đài và cung cấp mã ,link,nguồn tivi khi sử dụng app của họ(mất phí) nhưng ko dáng kể(rẻ) đáp ứng cần và đủ, oke, thân!!

huunghi09

Member

ok mọi kênh hoạt động khá tốt

lvhlslsls

Đã fix thamh trượt ngứa mắt cóc bạn từ giờ vô Bravia2222 để tận hưởng nhé, thân !!

Bên trên