Phim ảnh HD: Dự báo cho tháng 9-2011

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

luuthanhbinh

Well-Known Member
Ðề: Phim ảnh HD: Dự báo cho tháng 9-2011

Đã có Star Wars 1977-1983 BluRay 720p DTS-ES 2Audio x264-CHD

tuyệt vời... tháng 9 sẽ là một tháng sôi động cho các nhóm Rip đây ^^!
cám ơn Khả Nhi vì bài viết quá tuyệt ^^!
Khả Nhi đã khỏi bệnh chưa, nếu chưa thì tiếp tục tịnh dưỡng nha, còn nếu hết rồi thì đừng làm việc quá sức, tận hưởng cuộc sống đi Khả Nhi :D
chúc Khả Nhi luôn hạnh phúc, vui vẻ và luôn tràn đầy sức khỏe nha ^^!

NBK_FOF

Active Member

ủa em tưởng Transformer 3 chiếu rồi mà?!! b-(

lengockhanhi

Film critic

Nhi cảm ơn các bạn đã hưởng ứng bảng dự báo phim HD hàng tháng và dành cho Nhi những tình cảm, sự quan tâm tốt đẹp. Thực ra Nhi cũng như các bạn, hàng tháng Nhi cũng theo quỹ đạo của sự chờ đợi, theo dõi, tìm kiếm và tải, lưu trữ phim HD. Nhi chỉ may mắn hơn 1 số người vì điều kiện tiếp cận dễ dàng hơn với các server, ví dụ tải 1 phim chỉ mất 2h. Nhưng ngoài ra Nhi vẫn phải chịu những khó khăn do lịch phát hành mang lại.

Do thời gian hạn hẹp nên từ lâu Nhi làm những việc đó một cách có kế hoạch rõ ràng và không bao giờ buông mình vào những hướng đi vô ích. Bản dự báo HD Nhi làm cho chính mình từ 2 năm nay rồi. Nhi chỉ mong các bạn hiểu đúng bản chất của nó. Mục đích của nó là:

- Tránh mất thời gian tìm kiếm vô ích 1 phim HD
- Tạo ra lòng kiên nhẫn chờ đợi một cách hợp lý
- Tránh bị lừa bởi những bản phim non HD chất lượng kém không phù hợp qui luật phát hành
- Tổ chức việc tải phim, xem phim có kế hoạch

Việc dự báo phim HD hoàn toàn khác với việc dự báo ngày phát hành chính thức của phim cinema hay Bluray, vì phim HD không theo một qui luật nào cả, Nhi xin nói rõ để các bạn hiểu, có những phim HD ra trước 1-2 tháng so với lịch phát hành Bluray chính thức, có những dĩa Bluray không bao giờ có bản rip HD hay có rất trễ, thậm chí vài tháng sau ngày phát hành.

Việc dự báo phim của Nhi hoàn toàn dựa trên linh cảm và kinh nghiệm bản thân, khả năng chính xác của nó chỉ khoảng 80%, Nhi biết rõ khi viết 1 tên phim thì phải tin vào linh cảm của mình sẽ phải chịu trách nhiệm cho lời nói đó, và khi đó phải phụ thuộc vào các nhóm rip. Trong tháng 8 vừa qua là ví dụ, những giờ phút cuối cùng của ngày 30 -31 tháng 8 này có những phim Nhi đã dự báo xuất hiện một cách kịp lúc và chính xác, và Nhi phải nói thực lòng là Nhi vui, vì linh cảm của mình đã đúng. Nhưng có nhiều khi Nhi sai, ví dụ như bộ Stars War chỉ mới có 50%.

Sau nữa là Nhi đã cố tình lọc bỏ những phim mà Nhi không quan tâm, nhưng chúng vẫn sẽ ra đúng hẹn. Đơn giản vì Nhi không muốn mất thời gian cho chúng.

Xin cảm ơn các bạn. Chúc mọi người xem phim vui và bình an.

cám ơn Nhi nhiều, nói thật là trước giờ chưa thấy bài Dự báo HD nào của Nhi sai cả, toàn ra đúng trong tháng, chỉ có tháng vừa qua thì vì cuối tháng mới có XMen + Thor nên mới làm lung lay, hơn thế nữa lại có Fast5 và Caribe4 nữa ^^!
cám ơn bài viết của Nhi. cám ơn luôn lòng tốt của Nhi với a e trên diễn đàn ^_^
nói thật là tháng nào mình cũng chờ đến đầu tháng đọc Dự báo HD để xem thử tháng đó có phim gì hay đó :D

lengockhanhi

Film critic

Cám ơn Nhi nhiều! Dự đoán của Nhi khá chính xác. Đó cũng là thú vui của người dự đoán khi những thông tin mình đưa ra cuối cùng cùng đúng. Mình cũng theo dõi đến tận 30-31/08 thì thấy ra đầy đủ cả. Cái cảm giác đến giờ phút chót mới đạt được thật là tuyệt. Giống như ghi bàn vào phút 89 vậy.

tiemcanxien2

Active Member

Mình không biết các phim drama phát hành nhiều tập thì bao nhiêu cái đĩa bluray mới chứa hết nhỉ? Giả sử mà nhiều đĩa thì không biết phải tốn bao nhiêu tiền để mua trọn bộ nữa.

love_yejin

Huyền Thoại

Mình không biết các phim drama phát hành nhiều tập thì bao nhiêu cái đĩa bluray mới chứa hết nhỉ? Giả sử mà nhiều đĩa thì không biết phải tốn bao nhiêu tiền để mua trọn bộ nữa.

èo, drama ít ai ra blueray lắm, vì nó có cảnh quay j hoành tráng đâu, công nghệ quay cũng khác, cho nên HDTV coi là đc rồi

buonnguqua

Active Member

Housemaid ra HD tuần trước rồi
A Bittersweetl life thì hay được mỗi đoạn cuối có mấy cảnh kỹ xảo quay chậm súng bắn vỡ đầu

mr_thuan21

Member

Hè này nhiều film bom tấm quá! Trong số đó chủ yếu là film kiểu chủ nghĩa anh hùng, xem nhiều cũng thấy ngán ngán, đc vài cảnh hành động xem đỡ!

nge vẻ tháng này ít phim ghê. E đặt gạch đợi Kungfu panda 2 \:D/

binsunny

Member

ghiền transfom3 wa' ko bik khi nào ra...háo hức chờ đợi

phim lực vương mac du san xuat nam 1991 nhung nghĩ lại những cảnh máu me bằng chất lượng rõ nét thì cũng đáng xem.thanks Kha Nhi

dotrongnhan24

rất mong được xem lại bộ phim này, đã coi từ hồi e 4 tuổi,(ti-vi gì k nhớ, chỉ nhớ là như 1 cái tủ quần áo có cửa kéo lùa bằng gổ, chân đế tủ tivi bọc đầu dạn cối 25ly) năm nay 27 tuổi, có thể nói k ai tin, nhưng mình nhớ như in những kí ức từ hồi 4-5 tuổi

blackwhite

oánh dấu phát chờ em nó ra là phang thôi .

dvhuy

qua tháng 9 mấy bữa rồi mà chưa thấy em nào xuất hiện vậy ta ? Ko biết chừng nào mới bắt đầu có film mới đây nữa . Bữa giờ ko có film gì down buồn quá điii

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên