Phim ảnh HD: Xem gì trong tháng sáu ?

Ðề: Phim ảnh HD: Xem gì trong tháng sáu ?

Mình cũng đồng ý là bạn Nhi nên làm thành file ảnh, có watermark của HDvietnam và chữ ký hoặc tên Nhi. Như vậy thì may ra hạn chế được việc copy rồi nhận bừa.

buonnguqua

Active Member

Gần đây,mình thấy phim "The Company men" rất thú vị sao không thấy ai nhắc đến phim này nhỉ? một phim xuất hiện đúng vào thời kỳ kinh tế thế giới đang lao đao..
Phim này bị quăng tạ trên imdb chắc là do một vài chi tiết trong câu truyện bị cắt cụt lủn
Như anh Ben vừa nhận được việc ở One Commucation xong , ra chơi bóng với hội thất nghiệp thì cảnh sau đã thấy đưa vợ phong bì lương cuối cùng rồi bán xe
Còn ông già Tommy thì hù 1 nhát đã chuyển nhà lên chung cư sống với em gái chuyên đuổi việc , rồi thằng con bảo mẹ sắp bán nhà
Túm lại éo hiểu sao lại cắt đi những chi tiết quan trọng thế, mặc dù là bản limited :-?

thekop

Active Member

Mình khoái phim "The Company men" này vì có rất nhiều "chi tiết" rất Việt nam,như nhân vật do C.Cooper đóng,thất nghiệp nên suốt ngày la cà quán xá,về nhà sợ hàng xóm bị phát hiện,hay thù vặt như tối đến ném đá vào vp công ty trả thù..!rất trẻ con,rất Việt nam,
Còn nhân vật do Tommy lee Jones thực ra đã ly thân với vợ nên mới lên sống với em HR nóng bỏng kia(biết khi Jones nói chuyện với con trai cuối phim)

Angel&Demon

Sắp tới bản tin phim HD của Nhi sẽ có 1 vài thay đổi quan trọng:

Tình hình là những bài điểm phim, dự báo phim HD của Nhi bị copy đăng tải một cách tùy tiện trên nhiều website khác, trong đó có chỗ ghi rõ xuất xứ là HDVN, nhưng có khi không nói gì cả và tự nhận đó là bài viết của mình, nhất là tại các forum.

Từ nay những bản tin về phim HD của Nhi sẽ không trình bày dạng văn bản nữa. Nhi sẽ tạo ra 1 file PDF có hình thức 1 tờ báo, và trên tờ báo đó có mang logo của HDVN, tên Nhi.

Nhi sẽ cung cấp link để tải file PDF này về.

Như vậy chất lượng thông tin sẽ hay hơn, đẹp hơn, và bảo vệ được bản quyền của HDVN.

Xin các bạn thông cảm.

Thú thật với Nhi là làm vậy cũng chưa hẳn đã chấm dứt được vấn đề đâu. Vì theo mình sẽ có vài khả năng:
1. Gõ lại nội dung của bài viết ( 1 trang A4 đầy chữ mình gõ mất 10' thì 1 bài viết của Nhi chỉ mất bao lâu đây?, trong khi nghĩ ra để viết đã khó, viết hay được như Nhi thì chắc là bó chiếu lun. ;)). Nên nếu mình là người đạo văn thì mình sẽ làm theo cách này)
2. Scan image to text. Cái này mất công hơn cách 1 và chắc cũng chẳng ai dùng. Nhưng ngày xưa mình toàn phải dùng cách này để lấy nguồn cho các bài kiểm tra tiếng Anh cho mấy đứa nhỏ nhà mình. (Các cuốn sách tiếng Anh dưới dạng ảnh scan).
Vài ý kiến đóng góp. Mong Nhi suy nghĩ.

luuthanhbinh

Well-Known Member

Mình dịch xong bộ 24 giờ, các trang phim online và một số forum còn lấy để làm hardsub, xóa credit và chèn tên website vào. Nhưng mình cũng chẳng thèm chấp, chỉ mong ý thức của bọn họ dần dần được nâng lên thôi. Ngay cả trên subscene bây giờ vẫn còn tình trạng ăn cắp sub mà.

lengockhanhi

Film critic

2h sáng dậy thì thấy đã có Lincoln lawyer rồi.

Cara

Active Member

Nhiều bài quá em đọc không hết, Rango giờ chưa có mà đã có Paul rồi. 2 phim hoạt hình này nên xếp vào dạng trí tuệ dành cho người lớn thôi.
Phải dành thời gian thực sự tĩnh tâm để xem Source Code ... không thể scan phim này được hu hu ... mấy ngày nay chẳng biết xem lúc nào nữa.
Bộ Lincoln Lawyer em xem rạp rồi, nhưng nếu rảnh vẫn muốn xem lại để học thêm mấy đoạn xiên xéo nhau hihi. Mùa phim năm ngoái và năm nay chỉ chấm mỗi 2 phim Wall Street 2 với LL này cho khoản từ vựng huhu
Thanks bạn Nhi nhiều lắm.

buonnguqua

Active Member

Bộ Lincoln Lawyer em xem rạp rồi, nhưng nếu rảnh vẫn muốn xem lại để học thêm mấy đoạn xiên xéo nhau hihi. Mùa phim năm ngoái và năm nay chỉ chấm mỗi 2 phim Wall Street 2 với LL này cho khoản từ vựng huhu
Thanks bạn Nhi nhiều lắm.
Wall Street 2 đoạn Gordon Gecko chém gió về Lý thuyết Bong bóng đỉnh cao của đỉnh cao :))
Đã có bản Bluray Hanna 1080 rồi, âm thanh DTS, nhóm Rip BRH.
Hình như bluray của Nga thì phải
Bluray R5 nhưng âm thanh trong file là DTS-MA

Chỉnh sửa lần cuối:

MrCang

Member

đang down limitless, hy vọng sẽ hay :)

lengockhanhi

Film critic

Nhi không muốn nhắc lại chuyện những dĩa Bluray dỏm RC, Line, R5 của Nga nữa.

Những phim sau đây hiện nay đang xuất hiện những hàng dỏm kiểu đó

- Limitless
- Hanna

Các bạn phải hết sức tránh download những tựa phim này, cho dù nó có thay đổi tên thế nào, có dung lượng lớn bao nhiêu đi nữa.

Cảnh giác luôn với nhóm rip BlurayHunter, vì đường âm thanh English rất có vấn đề.

Bài học những cái micro chĩa vào đầu diễn viên trong phim Mechanic chắc các bạn còn nhớ ?

Mất hàng giờ download 1 phim có hình ảnh mờ nhạt, âm thanh AC 2.1 để làm gì, trong khi chỉ cần 1 tuần sau là sẽ có bản chính thức ?

Ở các forum tải phim, người ta có quyền post tự do, ai muốn download thì cứ download, còn topic này có tính chất thông tin chính xác, Nhi mong đây lần cuối cùng xuất hiện tin tức gây nhiễu ở đây.

May quá, mình toàn tránh mấy bản tiếng Nga, Limitless vừa ra bản : Limitless.2011.1080.BluRay.x264-SRT
Mình vừa kéo xong, có 2 Audio : AC3 5.1 và DTS 5.1 luôn.

thanhxuht87

Active Member

Bạn Nhi thân mến, lâu rồi mới vào diễn đàn, tối qua mình đã xem The Lincoln Lawyer và thấy hơi thất vọng, có thể gu thưởng thức phim ảnh của mình khác với số đông hay sao mà mình thấy câu chuyện không có gì mới mẻ, chỉ như 1 drama Hàn, đầu phim thì có nhiều tình tiết dài dòng lê thê không cần thiết, lại thêm cảnh nóng giữa 2 diên viên chính 1 cách rất không cần thiết, trong tháng này phim mà mình thực sự thấy hay chỉ có 13 Assassin thôi, phim kia mình nghĩ là cũng 1 phần PR cho hãng xe danh tiếng nữa, trên IMDB chấm 7.4 đó....đôi điều với bạn

thanhxuht87

Active Member

Bổ sung thêm là đêm qua mình xem được V for Vendetta của CtrlHD, hay quá là hay, đấy, phim hay là phải như vậy đó, theo ý kiến chủ quan của mình là như vậy, mình rất muốn thảo luận về phim với bạn Nhi lắm, bạn rảnh thì phản hồi lại nhé, thank

lengockhanhi

Film critic

Phim Lincoln Lawyer không hay bằng nhiều phim Legal Drama khác, nó chỉ là phim giải trí bình thường thôi bạn à.
Về tính giải trí thì như vậy là thành công rồi.

tangle

Member

Nhi không muốn nhắc lại chuyện những dĩa Bluray dỏm RC, Line, R5 của Nga nữa.

Những phim sau đây hiện nay đang xuất hiện những hàng dỏm kiểu đó

- Limitless
- Hanna

Các bạn phải hết sức tránh download những tựa phim này, cho dù nó có thay đổi tên thế nào, có dung lượng lớn bao nhiêu đi nữa.

Cảnh giác luôn với nhóm rip BlurayHunter, vì đường âm thanh English rất có vấn đề.

Bài học những cái micro chĩa vào đầu diễn viên trong phim Mechanic chắc các bạn còn nhớ ?

Mất hàng giờ download 1 phim có hình ảnh mờ nhạt, âm thanh AC 2.1 để làm gì, trong khi chỉ cần 1 tuần sau là sẽ có bản chính thức ?

Ở các forum tải phim, người ta có quyền post tự do, ai muốn download thì cứ download, còn topic này có tính chất thông tin chính xác, Nhi mong đây lần cuối cùng xuất hiện tin tức gây nhiễu ở đây.

Mình là người không có nhiều thời gian để down film, cộng thêm đọc mấy cái kéo torrent thấy khá công phu, mình cũng không chơi nổi nên toàn đợi mấy bác như HaNoi HD hay HD360 ra film thì mình qua copy.
Thấy Priest 17-6 này mới bắt đầu chiếu rạp mà HD360 đã có hàng rồi. Không biết phải bản chuẩn không nhỉ. Vì mất công đi đi lại lại copy film mà phải mấy bản lởm như bạn nói thì cũng bực.

lengockhanhi

Film critic

Limitless, Hanna, priest, Quan Vân trường... toàn là hàng fake không đó bạn ơi

Thôi dành thời gian lấy 6 cái dĩa Bluray Mux Lord of the Ring về đi, cho đỡ buồn, down hết cũng mất mấy ngày đó bạn.

Đúng đấy, trong thời gian chờ đợi các bác kéo bộ LOTR về đi, bộ rip 1080p đẹp nhất hiện nay là của Wiki gần 80Gb. Kéo về coi xong rùi chắc film mới cũng ra bluray

lengockhanhi

Film critic

Bên trên