Phim HD chuẩn HD là gì?

remoter

Ðề: Phim HD chuẩn HD là gì?

trường hợp nếu dùng 1 HDD chứa phim HD nối trực tiếp với LCD full HD thì cần những thiết bị gì để xem ? có thể xem trực tiếp được không ?

được bác ah nhưng Tv chỉ hổ trợ đc một số định dạng nhất định thôi. một điều quan trong đó là TV chưa hổ trợ phụ đề phim như HDP được

invisible9x

Táo Tàu
các bác cho em hỏi là mấy phần mềm tạo video slideshow ảnh và âm thanh có chức năng xuất ra video full HD. video đó có gọi là chuẩn HD đc k

britgaga

Member

thế mấy film 110 phút full hd tầm 14gb, xem trên tivi hình ảnh có dc ko ạ?

mas_onlinestore

Bác chủ thớt viết rất chi tiết nhiệt tình nhưng có vài chỗ mình không hiểu la8a1m, cũng cám ơn bác đã viết bài bổ ích nhé

DAIYOU

Active Member

thế mấy film 110 phút full hd tầm 14gb, xem trên tivi hình ảnh có dc ko ạ?
Ý của bạn làm xem trên Tivi CRT có được không hay là sao?

Nếu có đầu phát HD thì Tivi hay LCD đều xem được hết,nếu chơi HTPC thì Tivi không có ngõ cắm cho PC nên không xem được.

DAIYOU

Active Member
Ðề: Re: Phim HD chuẩn HD là gì?

các bác cho em hỏi là mấy phần mềm tạo video slideshow ảnh và âm thanh có chức năng xuất ra video full HD. video đó có gọi là chuẩn HD đc k

Nếu ảnh đạt độ phân giải tối thiểu là 1280x720p thì đã được gọi là HD rồi.Tuy nhiên nếu dung lượng lớn quá thì conver sang chuẩn mkv là tốt nhất.

lehuytrinh

Well-Known Member

Thank Bác vỡ ra nhiều diều , nhưng chả biết tại mắt mình tinh quá hay sao chứ 720 và 1080 trên con tv 37inch nhà mình thấy ngay sự khác biệt

ntdyhtm

tks bài viết chủ pic. đọc qua thấy biết thêm nhiều thứ quá.

thegioiphang2

Các bác ơi, cho em hỏi cái này xíu.
Em dùng handy cam quay 1 đoạn clip, nó mặc định chuẩn HD, giờ em muốn chuyển sang chuẩn 1080x720 mà mất 2 vệt đen ở trên và dưới thì lam thế nào.
Cảm ơn các bác!

DAIYOU

Active Member

Các bác ơi, cho em hỏi cái này xíu.
Em dùng handy cam quay 1 đoạn clip, nó mặc định chuẩn HD, giờ em muốn chuyển sang chuẩn 1080x720 mà mất 2 vệt đen ở trên và dưới thì lam thế nào.
Cảm ơn các bác!

Nếu để mất 2 vệt đen đó thì đầu tiên bạn kiểm tra soucer của clip có độ phân giải bao nhiêu?

HD là 1280x720p .

Full HD 1920x1080p

Nếu không đúng chỉ có cách convert lại thôi,mà để thì cũng đâu có sao ,phim trên này cũng nhiều phim như thế .

Đối với phim có dải đen đó lại hay ,dễ đọc phụ đề hơn .

thegioiphang2

Em convert mà vẫn ko được bác ơi. em dùng Procoder 3. Bác có cách vert nào khác ko giúp e với.
Vì quay bằng 2 máy nên đoạn clip ko thống nhất xem khó chịu lắm ạ

Bên trên