Phim hoạt hình dành cho trẻ em hay cho người lớn?

binhhc

Moderator
Ðề: Phim hoạt hình dành cho trẻ em hay cho người lớn?

Mình thấy một số phim hoạt hình có khá nhiều tình tiết, lời thoại, hành động của người lớn. Có thể kể đến: Công chúa tóc dài, Rio 2, Câu chuyện đồ chơi 3...

tienminhfx

Theo em, các bộ phim hoạt hình này, mọi lứa tuổi đều có thể coi

kinhphuong

Well-Known Member
Re: Ðề: Phim hoạt hình dành cho trẻ em hay cho người lớn?

Theo em, các bộ phim hoạt hình này, mọi lứa tuổi đều có thể coi

Đúng rồi.. trẻ con cảm nhận theo kiểu của chúng, người lớn cảm nhận theo kiểu người lớn nên tranh cãi chi cho mệt.. Coi về vui cả nhà là ok rồi..
:D:D

michealhn

Member

Mình xem phim HH cũng ko nhiều, nhưng ấn tượng nhất có lẽ là serie Ice Age, phim phù hợp với cả trẻ em và người lớn.

osiric

Well-Known Member

khi xem, mấy đứa cháu hiểu theo nghĩa khác khác, còn mình hiểu nghĩa khác =))

sircuong1303

Well-Known Member

Túm lại, cứ có film hoạt hình là e thích xem rùi. Xem film hoạt hình xả căng thẳng, mệt mỏi rất tốt đấy các bác à :D.

titani

Active Member

Ko hiểu sao VN đến tận tháng 8 mới chiếu Inside Out, trong khi phim này về nội dung có vẻ hơn Minions. Có thể đây là dịp hè, cha mẹ dẫn các nhóc đi coi nhiều nên tập trung cho Minions nhẩy.

ngdinhluat

Well-Known Member

Ko hiểu sao VN đến tận tháng 8 mới chiếu Inside Out, trong khi phim này về nội dung có vẻ hơn Minions. Có thể đây là dịp hè, cha mẹ dẫn các nhóc đi coi nhiều nên tập trung cho Minions nhẩy.

Ở Việt Nam và phần lớn thị trường quốc tế, thương hiệu của Minions là phổ biến hơn và vượt trội khi so với Inside Out, nhà phát hành dễ dàng lựa chọn Minions để hốt bạc, phát hành 2 bộ cùng úc là thất sách, tự giảm doanh thu cả hai.
http://news.zing.vn/Minions-thu-45-ty-dong-tai-Viet-Nam-sau-ba-ngay-post558535.html
Tại Việt Nam, Minions được khởi chiếu từ 10/7. Sau ba ngày ngoài rạp, phim thu hơn 2,1 triệu USD, tương đương 45 tỷ đồng. Đã có tổng cộng 543.271 khán giả theo dõi bộ phim cuối tuần qua, giúp đây trở thành tác phẩm hoạt hình ăn khách nhất lịch sử thị trường Việt.

Chỉ ở thị trường Mỹ và Nhật, Inside Out mới ngang hàng cùng Minions.

Inside Out nhắm đến đối tượng teen và người lớn còn Minions nhắm tới đối tượng trẻ nít (kid) + phụ huynh, nên so sánh mặt nội dung là khập khiễng.

Chỉnh sửa lần cuối:

xiaotram

Em cũng mỗi khi dọn ổ cứng thì chỉ riêng phần phim hoạt hình là luôn luôn được giữ lại. Không hẳn là giữ lại để xem, chủ yếu là vì tiếc, 1 phần nữa là sợ rằng xóa rồi không tìm được Link ddowwn lại. Ví dụ như 1 số bản thuyết mình hoạt hình từ hồi xưa, giờ mất sợ không tìm lại được. Dù sao xem hoạt hình cũng ko hẳn là không có phần của người lớn. Em nhớ thời down bộ Roboo Trái cây về cho nhóc xem, em ngồi làm việc nhiều lúc cũng tít luôn, mà mấy nhóc trái cây tán tỉnh nhiều câu bất hủ lắm.

nthientri2

Re: Ðề: Phim hoạt hình dành cho trẻ em hay cho người lớn?

Nói thẳng ra thì trẻ em coi phim hoạt hình chỉ xem phần hình là nhiều. Còn hiểu được nội dung thì được bao nhiêu. Phim hoạt hình thực sự dành cho trẻ em là kiểu phim Tom và Jerry ấy.

Bên trên