Phim nào bạn xem nhiều lần nhất?

Mình lập Topic này ngỏ ý trao đổi và thăm dò các bạn đã xem phim nào nhiều lần mà cảm thấy không chán... :x

Top những phim mình khoái xem nhất (có thể nói là "xem đi xem lại" hơn 15 lần!)

1. Avatar (2009)
2. Predator (1987)
3. Cellular (2004)
4. Black Dog (1998)
5. Mr. Nice Guy (1997)
6. Terminator 2 (1991)
7. Broken Arrow (1996)

Còn các bạn thì sao nè? 8->

Chỉnh sửa lần cuối:

jimminam2000

Ðề: Phim nào bạn xem nhiều lần nhất?

Titanic 1997
em xem rạp được 1 lần cùng người yêu,sau này mỗi năm xem lại DVD một lần,gần đây là bản HDTV cảm xúc vẫn như ban đầu các bác ạ.Không chỉ vì phim nói về con tàu huyền thoại Titanic lâm nạn mà xuyên suốt bộ phim là những câu chuyện đầy tính nhân văn,chỉ bực mấy bố kiểm duyệt truyền hình vn cắt mịa cảnh nóng đầy nghệ thuật của em Rose

bài hát My Heart Will Go On trong phim này phải nói là tuyệt vời làm sao,các bác hãy nhắm mắt lại mà nghe nhé 8->

Chỉnh sửa lần cuối:

satan85

Well-Known Member

Titanic 1997
em xem rạp được 1 lần cùng người yêu,sau này mỗi năm xem lại DVD một lần,gần đây là bản HDTV cảm xúc vẫn như ban đầu các bác ạ.Không chỉ vì phim nói về con tàu huyền thoại Titanic lâm nạn mà xuyên suốt bộ phim là những câu chuyện đầy tính nhân văn,chỉ bực mấy bố kiểm duyệt truyền hình vn cắt mịa cảnh nóng đầy nghệ thuật của em Rose

cái này e xem được 4 lần, và nhiều nhất của e đó ah

jimminam2000

mình cũng bảo thủ quá,đến giờ vẫn chưa xem phim Avatar của ngài James :D

EM thì:
1.ICe Age 2 :nhiều
2.Kung fu Panda:nhiều
3.Ratatouille :khá nhiều
4.The Lord o TR :vài lần
5.Wall-e:vài lần

ko kể mấy phim tài lịu của BBC
Đúng là xem mấy p hoạt hình và mấy phim tài liệu là xem lại dc nhiều nhất:O)

mkat

em ko hiểu sao ,cái avatar của ngài james em chỉ xem đựoc đúng 1 lần ,ko thể xem đuợc lần 2 :-? trong khi titanic xem cả chục lần mà ko thấy chán :x

jumpy

Well-Known Member

EM THÌ:
Transformer: 1 lần
Twilight: 1 lần

Matrix: nhiều lần
Ice Age 1,2,3: nhiều lần
LOTR 1,2,3: nhiều lần
Finding Nemo: Nhiều lần

billtruc

Member

coi mãi kô biết chán :x

1. Tombraider 1
2. Shaun and sheep (3 season)

cái này ăn ké nè, tv_show: Mythbusters (8 season)

ProSkyR

Well-Known Member

Tom & Jerry, xem đi xem lại xem tái xem hồi vẫn chưa chán >:)>:)

thien9

Mình cũng xem phim Tom and Jerry nhiều lần rồi ^m^

bacsinam

em coi phim này 10 lần

Có thể nói phim terminator 2 là phim tôi xem nhiều lần nhất, y như bạn

Lần đầu tiên xem phim này là năm 1993, trong lớp học tiếng anh, thầy chiếu bản gốc không có tiếng việt cho học sinh xem, tôi không hiểu gì nhiều, nhưng mê lắm. Lúc đó tôi học lớp 7

Năm 1994, nhà tôi mua đầu video, phim terminator 2 là cuộn băng đầu tiên tôi mướn về để thử máy. Sau đó tôi đã mướn đi mướn lại băng này hơn 5 lần từ năm 1994-1996

Sau năm 1997 tôi mua băng video phụ đề phim này về giữ để xem lại khoảng 2-3 lần nữa

Thời DVD, tôi xem phim này thêm khoảng 4 lần nữa, trong đó có bản Deluxe Edition của Artisan phát hành năm 2004, đây là bản xuất sắc nhất.

Gần đây, tôi có xem lại 2 lần trên bluray, tôi có đĩabluray của phim này làm kỉ niệm.

Như vậy trong đời tôi đã xem phim này hơn 15 lần.
Có lẽ chỉ có phim Tom and Jerry là tôi xem nhiều hơn thôi.

Coconut

Member

Mình thì Tom & Jerry và Tây Du ký, xem hồi nhỏ đến giờ chắc cả trăm lần rồi:D

congthang1

Em
1, My boss my studen
2, ICE age
3, Saving private Rayan
4, Tear of the Sun.

hoangtubongma

Active Member

Còn mình thích phim nhiều thể loại lắm như
phim bộ: Trương Vệ Kiện
phim lẻ: Châu Tinh Trì, Thành Long, Lý Tiểu Long
Mỗi phim ít nhất phải xem đến 3-4 lần

anh7otosaigon

Active Member

Có thể nói phim terminator 2 là phim tôi xem nhiều lần nhất, y như bạn

Lần đầu tiên xem phim này là năm 1993, trong lớp học tiếng anh, thầy chiếu bản gốc không có tiếng việt cho học sinh xem, tôi không hiểu gì nhiều, nhưng mê lắm. Lúc đó tôi học lớp 7

Năm 1994, nhà tôi mua đầu video, phim terminator 2 là cuộn băng đầu tiên tôi mướn về để thử máy. Sau đó tôi đã mướn đi mướn lại băng này hơn 5 lần từ năm 1994-1996

Sau năm 1997 tôi mua băng video phụ đề phim này về giữ để xem lại khoảng 2-3 lần nữa

Thời DVD, tôi xem phim này thêm khoảng 4 lần nữa, trong đó có bản Deluxe Edition của Artisan phát hành năm 2004, đây là bản xuất sắc nhất.

Gần đây, tôi có xem lại 2 lần trên bluray, tôi có đĩabluray của phim này làm kỉ niệm.

Như vậy trong đời tôi đã xem phim này hơn 15 lần.
Có lẽ chỉ có phim Tom and Jerry là tôi xem nhiều hơn thôi.

Wow, em cũng như bác, nhưng là thế hệ sau nên tiếp cận khá chậm, khi trước cỡ năm 2002 em có coi behind the scene cách làm phim này trên thế giới điện ảnh htv7, lúc đó lớp 5 còn nhỏ chưa khái niệm gì nhiều, chỉ biết là mê chú người máy và kinh sợ anh người dẻo

sau đó từ 2002 tới 2003 em luôn nhờ người nhà kiếm dùm băng or đĩa T2 ( còn nhỏ đâu có đc phép đi ra hàng băng đĩa chọn lựa) nhưng vô vọng vì không biết tên phim, chỉ mô tả sơ sơ nên chẳng ai hiểu mình đang nói cái gì

khoảng tầm sau tết năm 2004 chừng 1 tháng trong một lần đi mua đĩa nhạc cùng với mẹ ở 1 shop trên đường Ng~ Huệ q1, tình cờ kiếm đc DVD T2 này, mặc dù là DVD chép 25k/cái nhưng đem về coi thì chất lượng hình ảnh, âm thanh hay (biết là hay thôi chư chưa biết 5.1 là gì), phụ đề chuẩn rất khớp.

Từ đó em giữ DVD coi lại cũng vài lần cho tới khi thuộc lòng lời thoại, coi rồi nói theo từ đầu tới cuối phim

2008 em mua đc laptop, hệ thống loa 5.1 em cũng down 1 bản 720p T2 về lưu giữ 1 chỗ trống trong HDD lâu lâu đem ra xem lại

hoangtubongma

Active Member

Còn về châu Âu thì
1. Gone With the Wind 1939
2. The Lord of the Rings I, II, III
3. Forrest Gump
4. The Godfather 1972 (còn 2 phần sau thì minh ko xem)
5. Terminator 1, 2, 3
6. The Matrix 1999
7. Titanic 1999
8. The Shawshank Redemption

phungnguyen

em thì xem terminator 2 là nhiều nhất, xem hoài vẫn ko chán ...

rongthep22

Well-Known Member

ý kiến chủ quan của em là:
01: Titanic
02: Yes Man (dù sao nó cũng là phim ảnh hưởng đến mình nhiều nhất)
03: The Lord of the Rings (3,1,2)
04: The Shawshank Redemption
05: Terminator (2,1,3)
06: The Note Book
07: Saving Private Ryan
....

Có 2 phim xem nhiều nhất là Titanic và Yes Man (trên 15 lần), Chúa Nhẫn 10 lần. Các phim còn lại xem dưới 10 và trên 5.

Titanic, Yes Man và Terminator 2 không hiểu sao mỗi lần xem lại thấy thêm cái hay. Chúa Nhẫn thì đều đều nhưng không bị chán. Đây là 3 phim duy nhất có trên HDD cố định của mình và không bao h xóa

The Shawshank Redemption chắc không có gì để nói thêm, ai xem rồi thì hiểu.

Còn Avata thực sự thất vọng. Đi xem rạp hay lắm (chưa nói đến 3D), cứ nghĩ là xem lại vẫn hay. Ai ngờ down về xem lại thì tua liên tục rồi xóa không thương tiếc.

Bên trên