Phim Nào Để Lại Trong Bạn 1 Sự Day Dứt???

congphu88

Member
Ðề: Phim Nào Để Lại Trong Bạn 1 Sự Day Dứt???

dạo này đang mải trà chanh đâm ra... :D, với lại còn đang học cách RIP nữa chứ, biển học mênh mông , a di phò phò.. :D

webrom

Với mình thì bất cứ series phim và series game nào sau khi kết thúc cũng cảm thấy day dức vì đã bị cuống hút 1 thời gian dài (3 ngày để xem the last airbender, 2h30' cho Avatar )
Phim:
Prison break
Lord of the rings
Harry Potter
Pirates of caribean
...
Game:
Dragon Age: origins
Mass Effect
Prince of Persia 2008
Heavy rain
...

hpg_2007

Vị đắng tình yêu! Ủng hộ hàng Viêt Nam chất lượng cao.

xicklo

Well-Known Member

Nói đến độ khó hiểu thì em xin đề cử 1 tác phẩm mới đây nhất, mà cũng được nhiều người đánh giá cao ( trừ em): Shutter Island. Em phim này khiến em phát bực cả mình, cuối cùng còn khoảng 20' cuối em chán chả buồn xem, nên cũng chẳng biết nó kết thúc ra sao :D. Bác nào xem rồi tóm tắt cho em cái nội dung với

TQN

Day dứt về thời thế, xã hội, giai cấp: 7 Samurai (1954)
Day dứt về tình cảm, đôi lứa: Rome Holiday (1953)
v.v...

Hachiko cũng day dứt lắm, nhưng không thể tả được trên bàn phím...

hoangtubongma

Active Member

Day dứt về thời thế, xã hội, giai cấp: 7 Samurai (1954)
Day dứt về tình cảm, đôi lứa: Rome Holiday (1953)
v.v...

Hachiko cũng day dứt lắm, nhưng không thể tả được trên bàn phím...
Giống em đó nha:-j:-j

phungnguyen

nói đến day dứt là em lại nghĩ đến bộ phim "thần điêu đại hiệp" phim hay nhưng nghĩ đến cảnh tiểu long nữ bị "lưỡng" là em day dứt ghê lắm, hic hic ...

và cả các bộ phim võ hiệp của Kim Dung từ Võ lâm ngũ bã, anh hùng xạ điêu, thần điêu đại hiệp, cô gái đồ long là các bộ phim em thích nhất, và mỗi lần nghĩ đến em lại nhớ đến các diễn viên mà em yêu thích của những tập phim ấy và em lại ... day dứt một cảm xúc khó tả ...

hoangtubongma

Active Member

nói đến day dứt là em lại nghĩ đến bộ phim "thần điêu đại hiệp" phim hay nhưng nghĩ đến cảnh tiểu long nữ bị "lưỡng" là em day dứt ghê lắm, hic hic ...

và cả các bộ phim võ hiệp của Kim Dung từ Võ lâm ngũ bã, anh hùng xạ điêu, thần điêu đại hiệp, cô gái đồ long là các bộ phim em thích nhất, và mỗi lần nghĩ đến em lại nhớ đến các diễn viên mà em yêu thích của những tập phim ấy và em lại ... day dứt một cảm xúc khó tả ...
Bác này có cùng chung sở thích với mình. Mình day dứt nhất đoạn Tiểu Long Nữ "bị hiếp" đó nha:-j:-j

SHUTTER ISLAND !!!! là bộ phim làm tôi ức chế nhứt!!! hix....

Bộ phim Step Up 2 khiến mình trăng trở vài tháng sau khi xem :( Không hiểu sao họ nhảy đẹp và hay thế ! Mà mình luyện 2 tháng trời ko được 1 chiêu :( Đến bây giờ vẫn còn là một điều bí ẩn đối với mình !!!

Oilman

Active Member

Mystic river
Một câu chuyện ám ảnh về số phận con người.
Dave...Một cái tên chưa được viết xong, một sự tàn nhẫn của "người lớn" làm thay đổi cuộc đời một con người, một định mệnh trớ trêu được báo trước.
Cũng như những phim tâm lý khác của Clint (Unforgiven,The bridges of Madison County, Million Dollar baby, Changeling,...). Mystic river sâu sắc, xúc động, kịch tính, "sến" và ...day dứt

gaffer

Đề cử "Dạ Yến" (The Banquet) do Chương Tử Di đóng vai chính.
Uyển hậu (Chương Tử Di) hỏi người bán thuốc độc: Thuốc độc nào là thuốc mạnh nhất?
Người bán trả lời: Thuốc độc mạnh nhất là lòng người

Một chàng hoàng tử say mê người mẹ kế, mà đến lúc chết mới nhận ra tình yêu đích thực ở ngay cạnh mình. Một ông vua tàn ác, giết anh cướp ngôi, nhưng lại tình nguyện chết bởi bàn tay người đẹp. Một Uyển hậu từ 1 người trong trắng đã buộc phải lao vào vòng xoáy tranh giành quyền lực. Và một cái kết rất đáng để người xem suy nghĩ.............

elnini

Member

^:)^ Phim Iris, ko muốn 1 kết cục bùn như vậy T_T

thanhtung90

Active Member

Em thấy "50 lần gặp đầu tiên" hay. Hay hơn phim HQ nhưng cái kết rất đặc biệt.

mkat

the bucket list em xem film nay + với đọc rừng nauy xong day dứt đến nãy vẫn ko hết

doantukts

có 1 bộ phim tôi được xem trên TV từ rất lâu rồi của đạo diễn Stephen Effenberg nhưng không biết tên . Phim nói về 1 cậu bé người máy bị xã hội hiểu lầm và bị bắt buộc đem bỏ trong rừng , lang thang khắp nơi để tìm nguồn gốc của mình , tìm lại ngươì mẹ nuôi và tình mẫu tử suốt bao nhiêu thế kỷ . Cuối cùng nhờ KH tiên tiến cũng đã khôi phục lại người mẹ cậu qua 1 sợi tóc nhưng chỉ trong 1ngày . Khi xem xong phim mà cảm giác gai người suốt mấy giờ sau , mấy ngày sau vẫn còn thấy day dứt .

Oilman

Active Member

có 1 bộ phim tôi được xem trên TV từ rất lâu rồi của đạo diễn Stephen Effenberg nhưng không biết tên . Phim nói về 1 cậu bé người máy bị xã hội hiểu lầm và bị bắt buộc đem bỏ trong rừng , lang thang khắp nơi để tìm nguồn gốc của mình , tìm lại ngươì mẹ nuôi và tình mẫu tử suốt bao nhiêu thế kỷ . Cuối cùng nhờ KH tiên tiến cũng đã khôi phục lại người mẹ cậu qua 1 sợi tóc nhưng chỉ trong 1ngày . Khi xem xong phim mà cảm giác gai người suốt mấy giờ sau , mấy ngày sau vẫn còn thấy day dứt .

Artificial Intelligent A.I đó, Haley Joey Osment thật tuyệt vời
Phim này có ý tưởng gốc hay. Tuy nhiên, 1/3 sau của phim hơi thất vọng.Có vẻ S.S bế tắc để tìm cái kết cho bộ phim

Bên trên