Phim Nào Để Lại Trong Bạn 1 Sự Day Dứt???

Extra

Ðề: Phim Nào Để Lại Trong Bạn 1 Sự Day Dứt???

Chậc, ko biết có ai xem qua Ex- Hương vị trái cấm chưa, cũng để lại 1 kết thúc lửng và day dứt cho ng xem rất nhìu

bakylan

"Mật mã Da Vinci" xem 4 lần mà tới giờ vẫn không hiểu --> ám ảnh^^

[4ever]emQuynh

Well-Known Member

Inception
ko biết Fischer sẽ nối nghiệp bố ra sao :|
ko biết khi đó sẽ ảnh hưởng ông Nhật Bản như nào :|
và cũng ko biết Cobb ra sao? sống chết hạnh phúc như nào

XUÂN - HẠ - THU - ĐÔNG RỒI LẠI XUÂN của Kim-Ki-Duk
Xem ám ảnh lòi.

Mac18

Active Member

In to the wild Không biết bao giờ mới được như A.Supertramp hòa mình vào thiên nhiên đứng ngoài cái xã hội này, mặc dù cái chết của anh ấy hơi lãng xẹt và cuối cùng vẫn hướng về gia đình(ko thích cái kết này T_T)

babebabe

Phim mà xem xong đến mức day dứt thì chưa, nhưng phim xem xong mà mình thấy ám ảnh là phim Antichrist.
Phim ngắn (về độ đai) nhưng tiết tấu cực kỳ chậm (có chủ ý) và nội dung cực kỳ nặng nề, xem xong thấy hiểu sức mạnh tâm lý con người hơn.

zazinho

Member

The Silence of the lamp.1 trong 2 film mình cho là hay nhất mọi thời đại(cùng với Inception).Nhưng thực sự quá ấn tượng với tài năng kinh khủng của Dr.Hannibal Lecter-tên tội phạm giỏi nhất trong lịch sử điện ảnh>-).1 kết cục mở,1 nỗi ám ảnh như Clarice phải chịu đựng:-$....

Chuyện Tình Kiếm Khách
Mình xem xong coai như tâm hồn rũ rượi! Buồn khôn xiết!

kendo

Member

Nói đến độ khó hiểu thì em xin đề cử 1 tác phẩm mới đây nhất, mà cũng được nhiều người đánh giá cao ( trừ em): Shutter Island. Em phim này khiến em phát bực cả mình, cuối cùng còn khoảng 20' cuối em chán chả buồn xem, nên cũng chẳng biết nó kết thúc ra sao :D. Bác nào xem rồi tóm tắt cho em cái nội dung với

mình thích shutter island cực kỳ, phim xem cuốn hút, hay và kết thúc bất ngờ kinh khủng, hơn cả GIAO LỘ ĐỊNH Mệnh, có lẽ sẽ khập khiển khi so sánh nhưng tại hôm wa mới xem xong GLDM hehe. Còn tóm tắt phim thì mình nghĩ bro nên ngồi xem từ đầu đến cuối, vì chẳng ai bít kết thúc phim là sao, mỗi người 1 ý, 1 hướng suy nghi khác nhau. Xem xong mới thấy Inception dễ đoán và dễ hỉu hơn là Shutter Island, nói thế ko có nghịa SI khó hỉu. PHim rất đáng xem.

tuyenpanda

Cái kết của phim The mist (Quái vật sương mù) thật không thể tin được. Nó làm những người xem cảm thấy có cái gì nghẹn đắng trong cổ họng. Mình và bạn mình xem xong mà mồm cứ há hốc

tuyenpanda

SHUTTER ISLAND !!!! là bộ phim làm tôi ức chế nhứt!!! hix....

phim này hay đó bạn. diễn xuất của Leo trên cả tuyệt vời. theo mình Oscar sang năm: Diễn viên nam chính xs nhất: Leonardo di Carprio (trong Shutter Island), phim xs, đạo diễn xs, kịch bản xs cho Inception!

hieube

Member

Ừhm! Tui xem SHUTTER ISLAND xong cũng thấy bực hết cả mềnh... :))

mình thì Bloom diamon ( kim cương máu) ..........hjc

em thấy bộ phim Butterfly on the Wing (có Richard Gee đóng) cũng đáng để suy ngẫm. Ai xem xong phim này thì cũng sợ... ~~~, đếch dám ngoại tình nữa.

danvt

Well-Known Member

The mist, xem cái kết xong thấy nhức cái đầu

Bên trên