Phim Nào Để Lại Trong Bạn 1 Sự Day Dứt???

Ðề: Phim Nào Để Lại Trong Bạn 1 Sự Day Dứt???

prison break. cái đoạn micheal nói anh ấy làm anh tôi còn nhiều hơn bà làm mẹ tôi thấy xúc động ko tả đc, cả hình ảnh con chim giấy nữa. lúc bellick chết cũng thấy xúc động. còn cái kết film thì cứ day dứt mãi, vì scofield chết . đúng ko fair film hay nào cũng cần kết thúc có hậu

nort

Active Member

Hotaru no haka - tên gốc Grave of the Fireflies (1988) - IMDb

Hình ảnh bé gái cuối phim cứ ám ảnh mãi...
...mà liều thuốc dứt cơn sau 2 ngày là Wild Wild West - nhảm thấy ớn ... nhưng mà lời thoại đối đáp làm em chết cười ... nên quên được hình ảnh " Căn hầm đom đóm "

P/s: Ở đây ai có bản căn hầm đom đóm, FullHD hoặc source Bluray thì cho em xin với ạ :(

đối với em đó là phim Confession ( lời thú tội) của Nhật
coi phim mà sao thấy cuộc sống bế tắt quá ...

rubiak92

Member

film sự nổi dậy của bầy khỉ...xem xong thấy bộ film dở tệ và thấy con người thật sự quá dã man và vô tình với động vật

vicgame

Member

nếu bạn nghĩ nv chính bị tâm thần thì có lẽ bạn nghĩ chưa tới, nếu đơn giản vậy thì mình chẳng nói đạo diễn là thiên tài làm j. bạn có nghĩ rằng nv k bị tâm thần, và đã bị những người kia làm cho tâm thần k, đó mới là điều day dứt khi xem phim, ai bị tâm thần, nv chính hay là đám bác sĩ kia (tâm thần khi muốn biến người khác thành tâm thần), nói chung nên coi lại lần nữa.

NV chính có điên hay không, cái đó hiện nay vẫn còn đang được tranh cãi.. Thực sự Chris Nolan là thiên tài bác à nhưng em thích The Dark Knight của Chris hơn.

Còn về phim làm em day dứt nhất là chính là Saving Private Ryan. Cái cảnh chết chóc tại bờ biển, cái chết của Miller (Tom Hank) ám ảnh em mãi..
Người ta nói "chiến tranh là trò chơi mà trong đó không có ai là kẻ thắng cuộc" thật là chính xác

phuoctait2p

5 centimeters per second , cuối phim lúc đoàn tàu chạy ngang mình chỉ muốn nó chạy qua thật nhanh, nhanh thật là nhanh , mình chỉ muốn cô gái kia đứng lại , muốn 2 người gặp nhau,......nhưng mà.....

vtlam

Active Member

Đối với mình đó là phim "The Life Of The Others" - bác nào đã xem cùng cảm nhận không nhỉ?

Titanik

đọc topic thì phim bật lên trong đầu là "Spring ,Summer,Fall,Winter, and Spring" . Mình chữ nghĩa kém không biết diễn tả như thế nào cho nó nghệ thuật, :D nhiều người bảo rằng phim này kết thúc như thế là ...có hậu rồi !! Nhưng mình thấy buồn ghê gớm với kết thúc của phim, muốn nó có 1 kết thúc khác nhưng thật sự chẳng biết viết kịch bản trong đầu như thế nào cho kết thúc khác cả. Vậy cho nên liệt nó vào dạng phim day dứt nhất của mình (vì các phim day dứt khác có nhiều cái kết mà người xem tự nghĩ ra được lắm,để tự an ủi bản thân) , phim này thì khó để vậy lắm. Đấy nói lằng nhằng quá chắc cũng chẳng ai hiểu ý mình.
Phim này nó ấn tượng với mình nhất là có cảnh XXX trọn vẹn nhất trong các phim mình xem từ trước đó. Khi xem phim này mình nhớ vừa được 18 tuổi, trước đó chỉ xem các phim trên HBO,Starmovie thì các cảnh +18 đã cắt xoẹt hết rồi, bộ phim này đặc biệt được người bạn cho mượn đĩa . Không dè xem được nguyên 1 cảnh đó luôn, và nhanh tay click fast foward button luôn =))
Chắc lý do day dứt phần vì vậy nữa :))

m30c0nx

một trong những film làm mình suy nghĩ nhiều khi xem xong là Vô Gian Đạo phần 1, khúc cảnh sát Giang bị headshot, xem mà đứng hình lun. :)) Kết thúc phim xong thấy nó cứ sao sao... 8->

huynhnhan

Banned

Xuân hạ thu đông rồi lại xuận, brokeback mountain và gần đây nhất là Avatar!

Với mình là Inception, đoạn kết nhìn con quay ko biết được là thực hay mơ nữa! Nhưng mình vẫn thiên về khả năng Cobb đã về với thực tại

Bên trên