Phòng chiếu phim mini của tôi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Phòng chiếu phim mini của tôi

Phải nói là vãi hàng, bác chủ thớt làm ơn cho biết tí thông tin về tổng vốn đầu tư và từng giá thiết bị đc ko nhỉ, ko biết cầy đến đến già có đủ để làm 1 phòng như bác ko, hic hic bác đại gia ngành nào vậy

Ah còn vấn đề cách âm cho phòng hát em có thằng bạn làm trong ngành nội thất tàu thuỷ nó bảo bọn nó làm mấy cái vách ngăn các phòng trên tàu toàn loại vật liệu cách âm, cách nhiệt, chống cháy siêu tốt luôn, có bom nổ trong phòng cũng ko biết. Thấy nó bảo nếu muốn làm để cách âm phòng hát chúng nó cũng làm. Nhưng giá hơi chát hình như tiền triệu 1m2 ốp chứ ko phải m2 mặt sàn đâu nhé

vkc

Well-Known Member

Ah còn vấn đề cách âm cho phòng hát em có thằng bạn làm trong ngành nội thất tàu thuỷ nó bảo bọn nó làm mấy cái vách ngăn các phòng trên tàu toàn loại vật liệu cách âm, cách nhiệt, chống cháy siêu tốt luôn, có bom nổ trong phòng cũng ko biết. Thấy nó bảo nếu muốn làm để cách âm phòng hát chúng nó cũng làm. Nhưng giá hơi chát hình như tiền triệu 1m2 ốp chứ ko phải m2 mặt sàn đâu nhé

Để cách âm rạp chiếu phim, người ta sử dụng Rockwool 80kg/m3 ( giá 1 kiện khỏang 350.000 / 4.32m2 ) nếu phòng chiếu gia đình có thể dùng loại 50kg thôi cho nó rẽ tiền..

Bác chủ thớt với điều kiện kinh tế như vầy thì nên đầu tư Blu-ray player coi full hd cho nó đúng nghĩa$-)

haxvn

hàng khủng :)
theo ý kiến cá nhân:

+ Loa trung tâm: để như vậy khó có thể căng được tấm màn, khi xem phim tấm màn có thể bị rung và người xem bị phân tán bởi cái loa.

+ 2 Loa để giữa: làm cho người 2 hàng ghế đầu khó chịu :)

......

các bác nào có ý kiến khác, xin trao đổi để học hỏi thêm.

kieuhaminh

Ngưỡng mộ bác thật đấy! Có lẽ phòng chiếu của bác - đương nhiên là đang nhất tại HDVietnam roài, còn tính trên toàn VN chắc cũng phải thuộc TOPTEN :D. Hy vọng sau bác sẽ có nhiều cao thủ ẩn dật cho anh em trên diễn đàn được mở mang đầu óc ;)
Em thấy tất cả đều hoành tráng ... trừ cái màn chiếu ... bác thay gấp đi rồi Review lại cho anh em xem phòng chiếu Mini của bác nó hoạt động hoành tráng ntn nhé! Vài cảnh như mấy cái ảnh mà bạn gì đó Up lên đóa ... có cái hình 007 ấy :D

Hò Văn Tén

Phòng của bác chủ Topic đẹp quá, nhưng bác có thể mô tả rõ hơn chút về phưưong pháp làm tiêu âm các mảng tường không ạ?
Phòng của bác khi nghe lớn có thấy tiéng bass rền không bác?

vn_soft

Member

Phòng của bác chủ Topic đẹp quá, nhưng bác có thể mô tả rõ hơn chút về phưưong pháp làm tiêu âm các mảng tường không ạ?
Phòng của bác khi nghe lớn có thấy tiéng bass rền không bác?

Hỏi khí không phải, hình như bác ở bên mocxi qua thì phải=D>

7saigon5

Chac ban la Dai gia o VN ha?Choi may moc cung du nha!sao kg dau tu lam san xuat phim anh va am thanh HD luon di!Minh khuyen khich do!

nghe&nhin

Member

ko biết bác chủ thớt đã thay màn chiếu khác chưa nhỉ, ko biết chừng nào ae mới được chiêm ngưỡng tận mắt phòng chiếu "mini" của bác đây hihi...

gaubu

LeechPro

Khủng bố thinh thần rồi ( hai kon mắt ), hôm nào off cho mình một vé nhé. Bác có ở đâu trong đất nước VN này mình cũng sẽ không tha cho pác đâu, hihi $-)

MrBo682

Well-Known Member

Đầu tư thiết bị khủng chắc trong anh em HDVN có khả năng(hàng pác DINH VAN NAM cũng khá khủng,và còn nhiều cao thủ khác nữa...\?????).Xem phim dành riêng hẳn 1 phòng còn gì bằng cái này mới sướng đê,chui vào rùi tắt bố nó cái ĐT cứ thế ngồi ngữa phê lòi.... hihihi!!!!

tieuthieugia

Well-Known Member

hình như anh em hù bác ấy, bác ây k xuất hiện nữa rồi........:((

Trucgiang

Chắc cũng ngang con Camry. đa số người ta mê xe hơi hơn HT nên lâu lâu mới có dịp nhìn hàng khủng.

Thế Anh

Bác ptduc này có biệt hiệu là ducbeer. Làm ở FPT Telecom thì phải. Nhà cửa, xe cộ ngon lành. Bác này đúng 1 đại gia rồi.

langtu0804

Mở rộng tầm mắt. Mong có ngày chiêm ngưỡng! thanks Bro ptduc đã chia sẽ!

phongvdq

Member

Bác này chắc là bầu Đức HAGL đầy mừ. Em đoán thế!!! >:)

tinlcd

Member

Bái phục chủ nhân hàng khủng nhe, coi nãy giờ đã con mắt luôn, nhưng bóp còn nhẹ quá các bác ạ, bác cho đ/c đi khi nào có cơ hội cho AE chiêm ngưỡng thực tế chứ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên