Phòng Cinema thai ngén - Mong các bác góp ý

kid8820

Member
Chuẩn bị làm nhà em dành hẳn một phòng riêng để làm Phòng chiếu phim cho em và Karaoke cho bạn bè. Phòng em diện tích 4m x 6m.
Thiết bị có sẵn và dự tính nâng cấp:
Phần phim:
1. Thiết bị phát HD WDTV (hàng có sẵn)
2. Ổ cứng WD 250G ( hàng có sẵn)
3. Projector Optoma HD65 ( dự tính)
4. Màn chiếu 120' (dự tính)
5. AVR Denon 1910 ( dự tính)
6. Speaker Jamo SH606 5.1 (dự tính)

Phần OK
1. TV 32' (hàng có sẵn)
2. Loa BOSE 301
3. Ampli & DVD Ariang

Những phần dự tính cuả em theo tiêu chí ngon bổ rẻ và cái chính là cảm giác Cine trong nhà. Sau này có điều kiện sẽ nâng cấp sau. Cố gắng thực hiện giấc mơ HD chứ không phải SH hehehe...

Phần background em dự định sẽ là Floating Wall thay cho ốp đá, trang trí chó phần OK thui, còn khi xem phim thì tắt thả màn chiếu xuống.

Hình ảnh thực em sẽ pót khi công trình hoàn thành. Coming soon!!!

Nhìn từ bên hông

Chính diện

và Action...

Chỉnh sửa lần cuối:

badboybeo

Well-Known Member
Ðề: Phòng Cinema thai ngén - Mong các bác góp ý

bác phải nói dự tính kinh phí của bác là bao nhiêu chứ
theo em thấy, dự tính làm được cái phòng như trên, số tiền bỏ ra làm còn cao hơn là cái chỗ đồ bác định sắm nhiều đấy
về máy chiếu. làm con optoma hd20 hơn bác ạ, đang dùng em này, đúng tiêu chí ngon bổ rẻ

kid8820

Member

theo em thấy, dự tính làm được cái phòng như trên, số tiền bỏ ra làm còn cao hơn là cái chỗ đồ bác định sắm nhiều đấy
về máy chiếu. làm con optoma hd20 hơn bác ạ, đang dùng em này, đúng tiêu chí ngon bổ rẻ

Gói gém tất cả trong khả năng có thể. Kinh phí cho thiết bị là quỹ đen xin thim chút đỉnh hihihi:p. Ghi nhận con HD20 với bác. Thanks

Nghia_PMT

Well-Known Member

chi phí là trong khoảng bao nhiêu thì mới biết chứ, bác này lạ thật cứ nói khả năng có thể, ai biết khả năng bác là bao nhiêu đâu mà mò. Cái phòng mà làm hoanh tráng như bác dự tính thì con SH cũng chả có nghĩa lý gì đâu nhé

maybach63

Active Member

chi phí là trong khoảng bao nhiêu thì mới biết chứ, bác này lạ thật cứ nói khả năng có thể, ai biết khả năng bác là bao nhiêu đâu mà mò. Cái phòng mà làm hoanh tráng như bác dự tính thì con SH cũng chả có nghĩa lý gì đâu nhé
Thì kinh phí bác ấy đưa ra là ngang con SH150i mà các bác!:D
"Cố gắng thực hiện giấc mơ HD chứ không phải SH hehehe..."

manhthang

Huyền Thoại

Một con SH150i thì chả làm được cái gì đâu :D
Phòng em xoàng xoàng thôi cũng hết 1 con Matiz rồi :))

@kid8820
Phòng bác design đẹp lắm, nếu như thi công tốt phần trang âm và thiết bị có lẽ ngót nghét 200 đấy bác ạ.

kid8820

Member

Thì kinh phí bác ấy đưa ra là ngang con SH150i mà các bác!:D
"Cố gắng thực hiện giấc mơ HD chứ không phải SH hehehe..."

Chắc các bác đã hiểu lầm ý em, em chỉ tính tiền thiết bị dự tính khỏang 60tr thui. Còn làm phòng như vậy tính vào tiền xây dựng hết. Cái chính là cảm giác thui chứ không dám nói đến tiêu chuẩn cách âm hay ánh sáng.( Phòng sơn đỏ đen lót thảm, rèm). Vẫn tiêu chí cũ tận dụng những cái có sẵn và bổ sung thêm không đến một con SH hay Matiz đâu.^#(^ Hihiiii...

Các bác cứ tính phần dự tình của em xem có đến 60 tr không. Nếu có thể rẻ hơn mong được các bác tư vấn.

manhthang

Huyền Thoại

3. Projector Optoma HD65: khoảng 27-28tr (nếu mua hàng xách tay thì rẻ hơn được vài tr)
4. Màn chiếu 120' (dự tính): 10tr (màn điện)
5. AVR Denon 1910 ( dự tính): khoảng 13tr
6. Speaker Jamo SH606 5.1 (dự tính): hơn 8tr
Vậy tổng thiệt hại xấp xỉ 60tr rồi đấy.

Phần ok bác chưa nói là 2 món sau có chưa, nếu chưa thì sẽ là
2. Loa BOSE 301: khoảng 8tr
3. Ampli & DVD Ariang: 5tr5

thogaubien

Phim:
3. Bỏ 1 phiếu cho HD20
6. Chưa có cục sub. Cái phòng đẹp đẽ hoành tráng ko có sub kỳ lắm. Ít nhất cũng B&W608 hoặc Polk Pro400 đồng giá khoảng 400$

OK:
1. :D cố đc thì thay cái tv lớn chút bác ạ. Phòng lớn nhìn cái màn 32" ko thấy chữ mà hát đâu.

phuong210876

phòng hoành tráng thế kia mà dùng AVR low-end cùng loa còi thế kia cũng quá là k tương xứng.

kid8820

Member

3. Projector Optoma HD65: khoảng 27-28tr (nếu mua hàng xách tay thì rẻ hơn được vài tr)
4. Màn chiếu 120' (dự tính): 10tr (màn điện)
5. AVR Denon 1910 ( dự tính): khoảng 13tr
6. Speaker Jamo SH606 5.1 (dự tính): hơn 8tr
Vậy tổng thiệt hại xấp xỉ 60tr rồi đấy.

Phần ok bác chưa nói là 2 món sau có chưa, nếu chưa thì sẽ là
2. Loa BOSE 301: khoảng 8tr
3. Ampli & DVD Ariang: 5tr5

Cảm ơn bác, em thấy con HD65 rẻ hơn nhiều khoảng 700 hàng xách tay. Còn lại thì ok hết

kid8820

Member

phòng hoành tráng thế kia mà dùng AVR low-end cùng loa còi thế kia cũng quá là k tương xứng.

Dạ em cũng bít vậy nhưng sức em cố gắng hết sức được chừng đó thui, sau này có thể em nâng cấp lên high end.

kid8820

Member

Phim:
3. Bỏ 1 phiếu cho HD20
6. Chưa có cục sub. Cái phòng đẹp đẽ hoành tráng ko có sub kỳ lắm. Ít nhất cũng B&W608 hoặc Polk Pro400 đồng giá khoảng 400$

OK:
1. :D cố đc thì thay cái tv lớn chút bác ạ. Phòng lớn nhìn cái màn 32" ko thấy chữ mà hát đâu.

Em cũng thít HD20 lắm

Có cục SUB bự bên góc trái đó bác. hihihi...

manhthang

Huyền Thoại

Cảm ơn bác, em thấy con HD65 rẻ hơn nhiều khoảng 700 hàng xách tay. Còn lại thì ok hết

HD65 chỉ là HD ready thôi, HD20 là Full HD, ráng 1 chút bạn sẽ không phải nâng cấp (vụ này thì nhanh xảy ra lắm :D)
Bác muốn lấy giá tốt thì qua tamnhinso.com, gặp Mr Tài. Khi sang đó gọi cho em, em sẽ đề nghị giá tốt giúp bác ;)

kid8820

Member

HD65 chỉ là HD ready thôi, HD20 là Full HD, ráng 1 chút bạn sẽ không phải nâng cấp (vụ này thì nhanh xảy ra lắm :D)
Bác muốn lấy giá tốt thì qua tamnhinso.com, gặp Mr Tài. Khi sang đó gọi cho em, em sẽ đề nghị giá tốt giúp bác ;)

Thanks bác nhiều, còn mí tháng nưã để hoàn thành em sẽ cố gắng lên HD20.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Tiền có hạn thì khuyên bác chủ khoan hãy đầu tư Projector vội, làm con LCD to to dc rồi, còn lại dồn cho Loa + AVR trước đi

phuong210876

vụ máy chiếu này nhanh xảy ra nhưng vụ AVR 1910 và loa Jamo quá còi kia thì cũng chẳng kém. cứ để rùi xem.. lại biếu tiền lái với kẻ vận chuyển thui

badboybeo

Well-Known Member

hd 20 = 23 củ
màn chiếu dalite 120inch = 4.1 củ
dây hd tùy chọn nhưng cũng hơn 1 củ
bộ chia 1 in ~~~> 2 out = gần củ
xong phần xem của bác rồi đó

birana

Cái gì vẽ lên cũng đẹp!

Bên trên