Phòng kỹ thuật HD Nha Trang

Thảo luận trong 'Nha Trang' bắt đầu bởi Antishock, 25/2/10.

1. digikni

digikni Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    460
    Ðề: Phòng kỹ thuật HD Nha Trang

bác mail theo địa chỉ này nhé: [email protected], hoặc vào fb.com/hdnhatrang hỏi cũng được

2. digikni

Đã được cảm ơn:
    460

cái này em đọc trước Tết nhưng lúc đó lo ăn chơi nên cũng đọc xong quăng đó. giờ mới nghiên cứu sâu hơn, share qua thread của hội để anh em tham khảo

---------- Post added 02-03-2014 at 23:38 ----------

mọi người có thể tham gia vào chủ đế này ở link dưới

http://www.hdvietnam.com/diendan/62-thiet-bi-luu-tru-va-truyen/757845-toi-da-xay-dung-bao-ve.html

3. zyquan

zyquan New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Nhờ các bác tư vấn giúp voi ạ. Tình hình là nhà đang có con TV led 42 inch LG và 1 cái CPU core 2dou 2.4 + card roi Gt 220.... Em đang định mua thêm dàn AIO 5.1 HT h5550 của samsung....Vấn đề là bây h nhu cầu của em là xem phim hd + nghe nhạc lossless.... Nhờ các pác tư vấn giúp em xem phim trên cái CPU xuất ra TV qua cổng hdmi bây h mua thêm dàn loa HT cắm vào TV nữa nó có xuất ra đc âm thanh DTS ko và cấu hình pc vậy có xem đc k vay....Em cng dg phân vân có nên mua thêm Dune phát HD nữa ko.... Vì nghe nói dune HD xem đc phim online có âm thanh 5.1 luôn.... còn nếu xem trên CPU thì phải đi down hay copy phim cng hoi bất tiện..Mong các pác tư vấn giúp..tks

4. digikni

Đã được cảm ơn:
    460

>>> không được nhé bạn, hoặc mainboard của bạn phải hỗ trợ cổng quang optical hoặc bạn phải gắn thêm card âm thanh có cổng optical/coxial để xuất âm thanh DTS 5.1 qua dàn HT nhé!

>>> xác nhận với bạn là dune HD xem phim online có âm thanh 5.1. Dune hay HDPlayer đều tiện hơn HTPC vì dễ sử dụng hơn, thời gian khởi động cũng nhanh hơn, ít tốn điện hơn... Bạn còn tư vấn chi tiết hơn thì gọi cho anh Vĩnh bên HDnhatrang nhé, số điện thoại là 0905 281 283