PHÒNG NHỎ, MÁY CỎ, DÀN CÙI... CHO VUI CUỘC SỐNG :)

Chào các bác trên diễn đàn!!!
Năm hết Tết đến em xin chúc các bác, các anh, các chị sang năm mới căng tràn sức khỏe, Mã đáo thành công và không ngừng đam mê thú vui Hát đê :x. Nhân tiện cuối năm rảnh rỗi sinh nông nổi và thấy anh em trên diễn đàn show lên nhiều bộ giàn ngon quá nên em cũng đua đòi xin post lên đây bộ của nhà em đang dùng với mục đích giao lưu, học tập người đi trước :-bd.
Nhưng để có được những gì như ngày hôm nay, trước tiên em xin trân trọng cảm ơn các bác trên hdvietnam đã có những tư vấn quý báu để em ngày càng rỗng túi nhưng được cái sống ngày càng nhiều niềm vui :D. Thứ hai, em muốn nhắc lại một chút kỉ niệm ngày xưa khi chưa biết hdvietnam và trình độ về hát đê chỉ là con số 0. Ngày đó gu thưởng thức của em là cái đầu đĩa Q-seng cộng với con amply cali fake cùng với cặp loa bose (fake nốt) là xôm lắm rồi, cũng nhạc nhẽo, phim ảnh, hát ca như đúng rồi <):)
Sau khi bước chân vào thế giới hát đê thì niềm vui đầu đời của em là em WD live không downmix được âm thanh và xài phụ đề tiếng việt hardsub nhưng em vẫn giữ làm kỉ niệm đến tận ngày hôm nay ~:>
Sau đó niềm vui tiếp theo của em là ly cà phê ngon Tvix N1 đi kèm với em rec Denon 1612 và bộ loa thập cẩm (không dám nêu tên luôn #:-S) nhưng thấy hài lòng lắm lắm rồi :-bd Nhưng đúng là đi một ngày đàng học một sàng khôn và tính em cũng nhanh chán nên ly cà phê ngon em chỉ xài được vài tháng để đón một em yêu mà thương hiệu đến tận bây giờ em vẫn gắn bó: DUNE. Hình em nó đây ạ:

rEl1cZF67u2qKTzUtHNUf95Bvt6RahHelqxYfgxOVqU=w793-h595-no

Em xin thống kê lại mấy món ăn chơi vào thời điểm đấy: Tivi Samsung FullHD seri5 37" - Dune D1 - Rec Denon 1612 - Loa Font Lo-D 480SH - Cen+Sur Kenwood siêu cùi - Amply đèn Tung Của Music Angle$-) thêm cái PS3 để thỉnh thoảng anh em đến nhà chiến PES nữa :)]. Phòng ốc thì chả có cinema tẹo nào cả, ánh sáng tùm lum, bố trí thì như một đống lẩu thập cẩm. Cận cảnh đây ạ, các bác đừng ném đá em nhé

Khi đó cái góc đẹp nhất phòng của em lại để dành cho một đam mê một thời của em là BỂ CÁ NƯỚC MẶN (giờ nghĩ lại mới thấy ngu). Xin phép show cho anh em xem một số hình ảnh ngày đó mà em còn trong máy tính, các ảnh đẹp thì không biết em để thất lạc đâu hết rồi :((

Một ngày đẹp trời, khi niềm đam mê cá mú của em đã cạn, em mới nhận thấy cần phải thay đổi để hướng về Hát Đê. Nói là làm và làm thì cần Ngay và Luôn nên em... dỡ bể nước mặn ra để dành chỗ cho Hát Đê

Dọn xong em được cái chỗ trống trơn như thế này đây

Đây là chỗ để em xoay ghế ngang ra để ngồi theo chiều dọc của phòng

Sau đấy em đóng tường và trần thạch cao cho nó có tí xi-nê :))

Em qua chỗ ông anh nhờ làm cho cái bục sơn màu đen xì cho nó hợp mệnh, ra Cát Linh kiếm tí giấy về dán. Lên khuôn cũng thấy tạm tạm ưng rồi

Nhân tiện em cũng đú đởn theo anh em đi kiếm mấy cái poster về treo cho nó giống rạp phim :))

Tổng thể bên phía tay phải em bố trí thêm mấy cái khung ảnh gia đình, nhìn cũng không đến nỗi nào :)

Phía trước và sau cũng được em lắp thêm tí rèm cho nó đỡ sáng và cũng để làm màu luôn :))

Tất cả dây rợ, ổ cắm, lưu điện hầm bà lằng em giấu vào trong cái bục đen xì hết :)

Lúc này là vẫn chưa nhiều dây, giờ thì trong đấy em còn không phân biệt được dây nào đấu với chỗ nào nữa rồi :(
Sau nhiều ngày đắn đo và tìm hiểu trên hdvietnam em quyết định cưới em máy chiếu viewsonic 7820HD để phục vụ nhu cầu phim ảnh và chơi game của em và thay toàn bộ hệ thống loa hiện có thành hệ thống loa Castle (vì tên và logo của nó khá đẹp :)) ). Em Dune D1 thì em thay thế bằng Dune Base 3D để xem phim 3D đú theo thời cuộc :). Ngoài ra cũng mua sắm nâng cấp tùm lum. Kết thúc cũng thấy giống giống home cinema rồi nên tạm dừng hình, năm sau đú tiếp vậy :))
Chỗ ngồi xem phim khi chưa đóng rèm

Và khi đóng rèm

Còn đây là khi nghe nhạc, em làm tí đèn rọi cho nó lãng mạn :))

Show cận cảnh em Font Castle Knigh 5

Và sau chỗ ngồi là em Sur Castle Knigh2

Cặp đôi song sát Denon 3313ci để xem phim huỳnh huỵch và em DAC cùi Rotel RDD-06 để nghe lossless cho nó tiện

Sau đít em Denon là rườm rà thế này đây ạ

Bên cạnh là em Dune, đứng xa xa chút là em PS3 dùng để giải trí những khi thất nghiệp :)), em Cen Castle C2 thì hiện giờ chưa làm được chân nên nằm tạm lên xốp vậy :(

Toàn cảnh đây ạ, em để đèn đóm thế này những lúc xem Thúy Nga thôi, chứ lúc chiến phim thì tối hơn đêm 30 :)

Em xin thống kê các thiết bị em hiện đang dùng: Máy chiếu View Sonic 7820HD - Đầu HDP Dune Base 3D - PS3 - Rec Denon 3313 - DAC Rotel RDD-06 - Loa Font Castle Knigh 5 - Cen Castle C2 - Sur Castle Knigh 2 - Sub Polk audio 110 - Dây rợ thì linh tinh: HDMI Atlona khoảng 10m, HDMI Audio Quest 2m gì đấy, dây đồng trục Transparent musiclink.... Xin hết ạ!!! :)
Hiện nay bộ HT nhà em đã có sự thay đổi nhẹ, hôm nào rảnh em sẽ up lại hình hầu các bác ạ. Chúc các bác luôn vui khỏe và sống cùng đam mê...

Chỉnh sửa lần cuối:

theaminh81

Well-Known Member
Ðề: PHÒNG NHỎ, MÁY CỎ, DÀN CÙI... CHO VUI CUỘC SỐNG :)

kết nhất cái tủ của pác, nhiều tiền k pác, sang năm em làm cái, dàn nhìn gọn mà, bác dìm hàng của mình quá. Sang năm mới mà máu pác xoay đồ thei chiều dọc của phòng xem sao, che luôn cái cửa sổ cho nó máu

Re: Ðề: PHÒNG NHỎ, MÁY CỎ, DÀN CÙI... CHO VUI CUỘC SỐNG :)

kết nhất cái tủ của pác, nhiều tiền k pác, sang năm em làm cái, dàn nhìn gọn mà, bác dìm hàng của mình quá. Sang năm mới mà máu pác xoay đồ thei chiều dọc của phòng xem sao, che luôn cái cửa sổ cho nó máu
Cái tủ em đặt của 1 ông anh quen trên đầu La Thành, đặt cũng lâu rồi, hồi đấy đặt làm mất 3tr500k nhưng giờ chắc đắt hơn rồi bác ạ. Đồ thì em xoay lâu rồi ạ, trên đây chỉ là ảnh cũ lưu trong laptop cách đây khoảng 2 năm thôi. Bộ cùi em đang dùng hiện giờ thì em tí nữa mới up lên được vì không có tài khoản trên upanh.com nên bọn nó bắt phải đợi :(

Hung082012

30 tiết mà bác dành thời gian show góc sung sướng ra là biết thịnh tình của bác với HD rồi. Em thấy có cái picture cưới để dưới đất, dọn nhà xong bác chọn chỗ oách mà treo kẻo lại mất Tết đấy. Chúc bác đón Xuân vui vẻ :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

Cảm ơn bác Hung082012 đã nhắc nhở nhưng đúng là dọn xong thì em cũng hết luôn cả chỗ để treo ảnh. May mắn là còn một cái ảnh cưới nữa treo trong phòng ngủ nên đến giờ này tính mạng em vẫn bảo toàn :)

Có lẽ bác chủ là người cuối cùng show hàng năm 2013, chúc mừng bác có phòng HT đẹp đón Tết nhé.

Phòng bác nhỏ nhưng gọn gàng màu sắc rất hài hòa , Nhưng e có cảm giác cái màn bác treo hơi cao. Xem phim lâu dễ mỏi cổ đấy ạ

Nhân tiện Bác chủ cho em hỏi bác mua cái đèn này ở đâu vậy ạ ? giá bao nhiêu vậy ạ
Em đang có nhu cầu mua 2 cái . Nhờ bác chủ giúp em nhé. Tks Bác

Phòng bác nhỏ nhưng gọn gàng màu sắc rất hài hòa , Nhưng e có cảm giác cái màn bác treo hơi cao. Xem phim lâu dễ mỏi cổ đấy ạ

Nhân tiện Bác chủ cho em hỏi bác mua cái đèn này ở đâu vậy ạ ? giá bao nhiêu vậy ạ
Em đang có nhu cầu mua 2 cái . Nhờ bác chủ giúp em nhé. Tks Bác
Em ngồi chụp hất lên nên có cảm giác như vậy thôi bác ạ, chứ từ dưới đất lên đến mép dưới màn chiếu chỉ khoảng 70~80 cm thôi, vừa đúng tầm mắt để xem. Cái đèn rọi thế này bác cứ qua phố Phùng Hưng thì nhiều lắm, nhưng phải mua thêm thanh ray thì mới lắp đc. Đèn thì khoảng 150k/cái, ray thì em không nhớ chính xác là bao nhiêu tiền nhưng cũng rẻ thôi :)

forever_rock

Active Member

Có tý tửu kính mà còn toàn long đen thế bác ui. Hay uống tạm nc mơ vậy hii

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bao giờ e đc như b chủ nhỉ... Đẹp quá...

Thanks bác đã động viên. Em cũng chỉ chơi theo kiểu gà mờ giải trí thôi nên cũng vẫn phải tìm hiểu nhiều lắm. Em đang tính mua thêm sub nhưng vẫn đang phân vân chưa biết lựa loại nào. Bác nào cao thủ thì tư vấn cho em loại tầm 15tr đổ lại nhé để em phấn đấu :)

anhducxx247

Active Member

Hdhoangmai đang có con sub klipsch bass 40. 14800 chưa fix. Bác làm con này khỏi nghĩ. Phòng bác có sự thay đổi ko hề nhẹ.

hunter26

Member

bác ăn chơi quá ợ \m/

Thanks bác anhduc247 đã tư vấn nhưng thú thật là em hơi sợ klipsch rồi ạ. Tiếng bass khá ù và không đanh. Chắc em sẽ cố gắng phấn đấu em veldolyn như bác thôi ạ :)

theaminh81

Well-Known Member

đấy, pác tiếp thu ý kiến của anh em , đẹp và ngon luôn, tiện đã gỡ ra làm sao k làm cách âm , tiêu âm luôn pác, ảnh pác treo hơi bị nhiều đấy, hihihhi, phòng thế này thì nhất pác rồi còn gì

Thanks bác theaminh81 đã tư vấn. Em cũng định làm cách âm nhưng tường xung quanh khá dày rồi nên em lại thôi cho đỡ tốn :) Em cũng đã thử bật loa khá to và ra khỏi phòng kiểm tra thì gần như không nghe thấy gì. Thế là ok rồi bác ạ. Vấn đề tiêu âm em cũng không xài vì phòng em có thảm và rèm rồi, quan trọng là không thấy âm nó vang vọng như trong hang nên em cũng không lắp luôn :)

yzukon

từ cái phòng ban đầu bác đã biến hóa thành HDHT thật tuyệt vời bác ạ, k biết khi nào e mới đến level của bác, tiện bác cho e hỏi bác kiếm đâu cặp chân loa bookshelf đấy bác

Tks bác yzukon đã động viên ạ, cặp chân loa bookshelf là em mua đồng bộ với loa castle knigh 2 luôn ạ, giá là 3tr500k :)

Bên trên