PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM CLB HD HẢI DƯƠNG

caosonhd

BĐH HD Hải Dương
GÓC NHIẾP ẢNH CỦA CLB HD HẢI DƯƠNG

Topic này lập ra nhằm để thỏa mãn việc chia sẻ các tấm hình có tính nghệ thuật cao do chính các anh, chị em HD Hải Dương tự chụp. Mọi người lưu ý không post các ảnh do không phải chính mình chụp. Các ảnh chụp mọi người cố gắng để nguyên gốc, hạn chế việc chỉnh sửa. Ảnh chụp có thể từ bất kể máy ảnh nào, nhưng phải đẹp, mang tính thẩm mỹ và nghệ thuật cao các Bác nhé.
Mọi người không nên spam ở khu vực này nhé để còn giành chỗ cho các tấm hình nghệ thuật.

Mở màn mình xin tặng mọi người 01 tấm hình mà đến giờ này mình vẫn còn thấy bâng khuâng như ngày nào:

Ảnh được chụp vào tháng 9 năm 2002 tại khu du lịch TAM ĐẢO vào một buổi chiều tà....
Người chụp: Cao Sơn

Chỉnh sửa lần cuối:

ndnhd77

Member
Ðề: GÓC NGHỆ THUẬT - NHIẾP ẢNH CỦA CLB HD HẢI DƯƠNG

Vài tấm góp vui cùng topic.

SG Khuôn viên Dinh Độc Lập 2010

Trực thăng của Tổng Thống VNCH Nguyễn Văn Thiệu

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Các Bác cố gắng chọn lọc các ảnh thật đẹp, có tính nghệ thuật một tý cho nó đúng với TOPIC đã lấy tên, đừng post ảnh như để lấy thành tích nhé. Hãy cố gắng theo tiêu chí: CHẤT LƯỢNG LÀ CHÍNH, KHÔNG CẦN SỐ LƯỢNG.
Các Bác cũng không cần bình luận, tán gẫu nhiều ở đây để chỉ dành cho các TÁC PHẨM NGHỆ THUẬT thôi nhé.
Nếu các bác không tuân thủ thì các bài post kém chất lượng, có tán gẫu, bình luận nhiều sẽ bị chuyển vào khu vực spam hoặc sẽ bị del. đó

Chỉnh sửa lần cuối:

longnd_hd

Ảnh này em cũng chụp tại Sapa năm 2010 trong đợt đi dã ngoài cùng liên gia Điện lực khu Đông Nam Cường. Em kết nhất quả ảnh này, nhân vật tự nhiên không chỉnh sửa, địa danh thung lũng Mường Hoa (Em chụp bằng máy ảnh cá nhân Sony 7.2 không đẹp được bằng máy ảnh chuyên nghiệp).

HBinh_HD_HD

Đây là con gái em đấy, hôm về quê thăm ông bà

manhhahd

Member

TRANH THÊU XQ ĐÀ LẠT

Người phụ nữ mải miết thêu mà không hề hay biết khách chụp ảnh mình từ bao giờ....(Khu vực này không cho khách chụp ảnh,em chụp trộm)

Ảnh chụp năm 2010 tại cty thêu tranh XQ Đà Lạt

SẮC MÀU TÌNH YÊU

THUNG LŨNG TÌNH YÊU ( ĐÀ LẠT 2010)

longnd_hd

EM CHỤP TẠI RỪNG CÚC PHƯƠNG NĂM 2010 (NGẪU HỨNG)

Chụp bằng máy ảnh cá nhân không được theo ý muốn các bác à.

Chỉnh sửa lần cuối:

phamkhacha_hd

Cũng làm vài cái ảnh nghệ gần thuật từ cái Galaxy S2 của em :))

Khe chè chiều mưa !

Vịt Khe chè đã buộc đợi đánh tiết canh :))

Anh ấy nhiều máy quá mà không quay mình tý nào !

Chú Rồng của em !

Lượn sóng

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

CHÙM ẢNH VỀ CÂY VẢI TỔ CỦA HUYỆN THANH HÀ - HẢI DƯƠNG:

Rất nhiều người đã biết đến VẢI - THANH HÀ là nguồn gốc của các vườn vải hiện nay trên toàn quốc, nhưng cũng ít người biết CÂY VẢI TỔ ở đâu và như thế nảo...???
Em xin tặng các Bác chùm ảnh về CÂY VẢI TỔ - THÔN THÚY LÂM - XÃ THANH SƠN - HUYỆN THANH HÀ - HẢI DƯƠNG:

Em xin đứng cạnh CÂY VẢI TỔ để các Bác dễ hình dung:

Chỉnh sửa lần cuối:

bobby_lee

Member

Biếu các bác Hải Dương mấy quả vải Thanh Hà!

Đến thăm phải có quà không các bác lại bảo đến tay không!

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

ẢNH CHỤP TẠI KHU SINH THÁI ĐẢO CÒ TẠI XÃ CHI LĂNG NAM - HUYỆN THANH MIỆN - HẢI DƯƠNG:

Cũng không nhiều người biết đến khu sinh thái ĐẢO CÒ tại xã Chi Lăng Nam - Huyện Thanh Miện - Hải Dương, nơi đây tập hợp một số lượng đông đảo các loại cò, vạc,...đến sinh sống rất tự nhiên.
Xin giới thiệu với các Bác một vài hình ảnh em chộp được khi đến đây:

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Đã lâu không thấy các nhiếp ảnh gia CLB HD Hải Dương post ảnh, mình xin đóng góp một số hình tại hồ núi Cốc tại Thái Nguyên hôm 18/10/2011 vừa rồi:

maxpay

Member

Một vài bức ảnh em chụp ở Nhà thờ xã Đồng Gia - Kim Thành nhận lúc xuống đây đo vẽ hiện trạng làm bãi rác cho xã

Tieubaocaca

Active Member

Em góp 1 bức cho nó có không khí Tết :D

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Chuyến đi Trung Quốc từ 24 đến 28.8.2011 cũng chộp được vài kiểu nay mới rỗi rãi, trình làng anh em:

Một cặp cô dâu, chú rể Trung Quốc chụp ảnh cưới, cũng giống của Việt Nam ta:

Một vài cảnh đẹp, công viên bên Trung Quốc:

Không biết ở Việt nam có xe nào siêu trường, siêu trọng như xe này bên Trung Quốc:

dangnhuquynh

Topic này lập ra nhằm để thỏa mãn việc chia sẻ các tấm hình có tính nghệ thuật cao do chính các anh, chị em HD Hải Dương tự chụp. Mọi người lưu ý không post các ảnh do không phải chính mình chụp. Các ảnh chụp không được qua chỉnh sửa mà phải là nguyên bản chụp từ bất kể máy ảnh nào, nhưng phải thật đẹp, mang tính nghệ thuật cao các Bác nhé.
Mọi người không nên spam ở khu vực này nhé để còn giành chỗ cho các tấm hình nghệ thuật.

Mở màn mình xin tặng mọi người 01 tấm hình mà đến giờ này mình vẫn còn thấy bâng khuâng như ngày nào:

Ảnh được chụp vào tháng 9 năm 2002 tại khu du lịch TAM ĐẢO vào một buổi chiều tà....
Người chụp: Cao Sơn

he he Bác làm khó anh em N........Hiếp ảnh gia rồi. Đã chia sẻ ảnh thì vui là chính, khoảnh khắc chụp ảnh đẹp là Người chụp cảm nhận được vẻ đẹp của nó "Cái này tùi mỗi người và tùy hoàn cảnh ạ" Ảnh gốc nguyên bản thì khó đẹp lắm bác ơi. Cứ gọi chung là ảnh đẹp và ý nghĩa với người chụp là ok rùi............. =)) Nhà em đang xây nhà nhưng đủ đá và gạch rồi......... Các bác đừng cho thêm nhé...... Em ngại lắm.......=))

Bên trên