Phương Mỹ Chi sắp phát hành CD các bác đánh giá thế nào.

hieu xdav

Well-Known Member
Các bác đánh giá thế nào về giọng ca này. Em ấn tượng nhất bài "Quê em mùa nước lũ". và CD sắp phát hành có cùng chủ đề. Có bác nào sẽ ủng hộ em nó không.

[video=youtube;kdmKvuUxAKg]https://www.youtube.com/watch?v=kdmKvuUxAKg[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Phương Mỹ Chi sắp phát hành CD các bác đánh giá thế nào.

Giọng hát vẫn còn non con nít lắm, PR dữ quá, chỉ hay hơn những bạn cùng lứa thôi. Tuổi này chăm lo việc học thì hơn, đến lúc thành niên chất giọng còn thay đổi nhiều, CD thì chưa đủ tầm để mua về thưởng thức đâu.

đợi ra CD nghe thử để biết chất lượng như thế nào thì mới đám khen chê. Nhưng phải công nhận em này được hướng dẫn cách hát dân ca miền Nam nên có nhiều chỗ nhấn nhá rất hay.

Giọng hát vẫn còn non con nít lắm, PR dữ quá, chỉ hay hơn những bạn cùng lứa thôi. Tuổi này chăm lo việc học thì hơn, đến lúc thành niên chất giọng còn thay đổi nhiều, CD thì chưa đủ tầm để mua về thưởng thức đâu.

Giọng em nó nghe mặn mà hơn cả Cẩm Ly đó bác, nhưng mà hơi còn yếu lắm. Viên ngọc còn thô chưa được mài giũa mà.Nhiều câu nó kéo, cách với nhấn nghe rất hay.

DanielTran

Well-Known Member

Trong bối cảnh mà đa số thanh thiếu niên đều chỉ hát nhạc ngoại quốc, thì PMC là một hiện tượng hiếm có và rất đáng khuyến khích. Điều đáng mừng là không chỉ riêng cá nhân mình nghĩ như vậy! Cả đợt sóng dư luận kéo dài từ trong và sau cuộc thi The Voice Kid cho đến nay vẫn chưa chấm dứt, cho thấy còn rất nhiều khán giả trên khắp cả nước và ở hải ngoại yêu thích các bài hát mang âm hưởng dân ca, và ủng hộ cho những nhân tố gìn giữ nó.

PMC có những phẩm chất về giọng hát rất đặc biệt, dù làn hơi của em còn non, và ê kíp của em lúc trước còn rất kém tầm. Có thể thấy video clip của em hát với Thùy Dương được dàn dựng như một thứ hàng chợ sến súa rẻ tiền. Các bài hát khác của em, được hòa âm từ phòng thu của ông cậu, quả thực rất, rất tệ!

Sau khi Quang Lê nhận làm bầu của PMC, tình hình có vẻ khá hơn hẳn. Ít nhất là với CD sắp ra này, được phối âm bằng kỹ thuật phòng thu của Thúy Nga, chắc chắn là tốt. Mình cũng nóng lòng muốn nghe, bây giờ mà vẫn dở thì chỉ có thể trách giọng ca của MPC còn chưa được mài giũa mà thôi.

Điều lo lắng nhất là về phía gia đình của PMC. Họ đã quá khó khăn, nên sẽ khó lòng từ chối những khoản cát sê rất cao hiện nay của PMC. Hy vọng khi đã có một số vốn nhất định, họ sẽ kịp dừng lại để cho giọng hát này được phát triển lâu dài và chín chắn dần, trở thành một nhân tài nhạc dân ca thực sự trong 10-15 năm nữa.

hieu xdav

Well-Known Member

em sẽ mua đĩa u hộ PMC nếu nó có bán ở VN

Em nghe nói ngày 10/6/2014 sẽ phát hành Album này trên toàn quốc. Ở HN sẽ bán ở chỗ nào các bác nhỉ?

VThanhgtvt

Well-Known Member

Ko biết dưới sự dẫn dắt của QL, PMC sẽ thay đổi ntn nhỉ?

kinhphuong

Well-Known Member
PMC hát rất truyền cảm mà các bác, ủng hộ cho cháu nó ngày càng phát huy tài năng hiếm có..

hoangduyvu

Well-Known Member

Hy vọng em sẽ là 1 Hương Lan thứ 2!

pcnet

Active Member

Chắc bác này không yêu dòng nhạc dân ca - quê hương rồi !
PMC tuy giọng hát còn trẻ con nhưng chất giọng quí hiếm . Đám ca sỹ mì ăn liền hiện nay tìm được 1 em có chất giọng mỏi cả mắt.
Khẩu vị và lổ tay mổi người mổi khác nên đừng vội đánh giá hay chụp mủ.

luonnho1001

Well-Known Member

Em ở xa trung tâm quá tin tức cập nhật quá chậm lại ko thể mua đc CD của PMC đã bác nào có làm ơn up lên cho em xin nhé. Thanks!

ngdhieu

Well-Known Member

Nhất định sẽ mua 1 CD để sưu tầm và nghe. Cô bé này có giọng hát thật truyền cảm.

Tình hình là tối nay 11/6/2014 , Quang Lê sẽ mở bán Album Quê Em Mùa Nước Lũ ngay tại cung văn hóa Hữu Nghị Việt Xô (chắc sau giờ diễn - khá muộn). Còn không thì phải sau ngày 13/6 sau khi thông cáo báo chí sẽ phát hành trên các đại lý băng đĩa.
Giá bán bên Úc : 20 usd, còn không biết ở Việt Nam giá bán thế nào.

em sẽ mua đĩa u hộ PMC nếu nó có bán ở VN

Những live show có PMC hiện giờ đã bán rồi. Sau ngày 13/6 sẽ bán toàn quốc.
Theo như những bài em nó hát được quay lại thì hòa âm khá hay. Kỹ thuật hát của em nó cũng có phần cải thiện hơn hồi xưa. Nhưng hát trực tiếp và hát phòng thu nó khác nhau nhiều lắm. nên phải đợi ra đĩa mới biết.
Phần tài chính thì em nó hát ít nhưng giá khá cao. Chủ yếu đảm bảo đủ chi phí tiêu xài trong tháng của cả gia đình. Mình có dịp gặp mẹ và cô út của PMC rồi. Họ rất là hiền và chất phát. Thêm giờ có QL giúp đỡ phần công việc nữa nên ko lo em nó sa đà kiếm tiền như bao bé khác cùng thời đâu.

Rồi cũng như Xuân Mai một thời thôi

hieu xdav

Well-Known Member

Những live show có PMC hiện giờ đã bán rồi. Sau ngày 13/6 sẽ bán toàn quốc.
Theo như những bài em nó hát được quay lại thì hòa âm khá hay. Kỹ thuật hát của em nó cũng có phần cải thiện hơn hồi xưa. Nhưng hát trực tiếp và hát phòng thu nó khác nhau nhiều lắm. nên phải đợi ra đĩa mới biết.
Phần tài chính thì em nó hát ít nhưng giá khá cao. Chủ yếu đảm bảo đủ chi phí tiêu xài trong tháng của cả gia đình. Mình có dịp gặp mẹ và cô út của PMC rồi. Họ rất là hiền và chất phát. Thêm giờ có QL giúp đỡ phần công việc nữa nên ko lo em nó sa đà kiếm tiền như bao bé khác cùng thời đâu.

em chờ phát hành toàn quốc thôi, chứ PMC hay cả QL cũng chưa đến mức em mua vé đi xem, mà có mua ở đấy giá cũng khá cao so với giá ngoài thị trường bác ạ.

Re: Ðề: Phương Mỹ Chi sắp phát hành CD các bác đánh giá thế nào.

Rồi cũng như Xuân Mai một thời thôi

PMC khác Xuân Mai nhiều nhé bác. Một người được lăng xê(Xuân Mai) một người có thi cử đàng hoàng nhé bác. Với lại XUAN Mai hát cho con nín nghe còn PMC hát rất nhiều người lớn vỗ tay

thered

Member

Giá tại VN là 300k các bác nhé. (thông tin từ fanpage PMC)

Bên trên